ผู้เขียน หัวข้อ: ได้สัมผัสแจ๊สตัวท็อปนำเข้าแล้วชอบมากกกกกกกก  (อ่าน 16139 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
พอดีวันนี้เอารถไปนัดวันใส่กรอบพลาสติกใสที่เรือนไมล์ครับ แล้วตาก็เหลือบไปเห็น jazz สีส้มๆ ที่ยังไม่ได้ติดป้ายทะเบียนคันหนึ่งวิ่งเข้ามา อยากจะบอกว่าสีส้มตัวนำเข้าแตกต่างจากสีส้มที่ขายกันอยู่ในไทยแบบพอสังเกตุได้ เจ้าหน้าที่และช่างทั้งศูนย์ที่ว่างก็ต่างกรูกันเข้าไปดู (ผมเดินเข้าไปดูคนแรกเลย แหะๆ)

วัสดุและการประกอบเมื่อเทียบกับตัวประกอบในไทยแล้วถือว่าเนียนมากกกกกกกก แต่รายละเอียดต่างจากตัวของไทยอยู่พอสมควรดังนี้ครับ

ไฟหน้าเป็นไฟซีนอน แอร์ออโต้ พวงมาลัยกับเกียร์หุ้มหนัง ถุงลมหกใบ และมีแผงกั้นสัมภาระหลังเป็นมาตราฐาน "แต่เติม E20 ไม่ได้" และไม่มีโลโก้โลหะ i-vtec แปะที่ฝาท้าย

ก้านกระจกส่องหลังเป็นก้านเรียวยาว ต่างจากของไทย ตัวเลขความเร็วที่หน้าปัจให้สูงสุดที่ 220 เหมือนเดิม (ปกติตัวขายในญี่ปุ่นจำกัดที่ 180)

ปล. ตัวจริงสวยมากกกกกกกกกกก
ปล.2 โคมไฟที่เป็นซีนอนนี่จะแตกต่างจากโคมมธรรมดาทั่วไปซักหน่อยนะครับ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

Re: ได้สัมผัสแจ๊สตัวท็อปนำเข้าแล้วชอบมากกกกกกกก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:07:22 »
ภาพไฟหน้า และคอนโซลด้านหน้าครับ

สังเกตุภายในของไฟหน้าดีๆ นะครับ จะไม่เหมือนไฟหน้าทั่วไป

ถ่ายมาได้แค่นี้ เพราะช่างเขาจะขับเอาเข้าไปเก็บแล้ว ^^"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
Re: ได้สัมผัสแจ๊สตัวท็อปนำเข้าแล้วชอบมากกกกกกกก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:12:03 »
มีรูปอีกมั๊ยอะครับ อยากเห็นหลายๆมุม แล้วตอนนี้ที่โชว์รูมพอจะมีให้ดูตัวจริงได้หรือยังครับ

ปล. รูปแรกสวยจัง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:16:02 »
มีแค่นี้ล่ะครับ พอดีว่าช่างเขาจะขับเข้าไปเตรียมรถแล้วครับ

ส่วนเรื่องโชว์ตัวจริงนี่ผมว่ามีแล้วนะครับ เพราะเห็นขับเข้ามาจะเตรียมโชว์รถแล้ว

เห็นแบบนี้แล้ว jazz ผมชิดซ้ายไปเลย :D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:26:45 »
อืม... เซ็งซื้อรถเครื่องต่ำกว่า 1500 CC ไม่ได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:42:40 »
เห็นออฟชั่นแล้วอยากได้เป็นเจ้าของสักคัน

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:51:18 »

อยากได้แค่แอร์ออโต้เนี่ย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:51:32 »
สวยมาก.. ชอบๆๆ ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:59:07 »
มันเนียนกว่าประกอบในประเทศตรงไหน ยังไงครับ ???

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:17:12 »
   ชุดแต่ง mugen หรือ modulo ดีครับ  พอดีหลานจองตัวนี้ไว้  มีที่แนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:21:33 »
ไม่มีครุยส์ (ติดได้?) แต่มี VSA ไหมครับ
เจ้าอื่นในกลุ่มมีแล้ว เจ้านี้ควรพิจารณา

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:31:48 »
ไฟหน้าคู่ละเท่าไรเอ่ย  ;D
แอร์ Auto ทำทีหลังได้ไหม เค้าอยากได้ Heater อ่ะ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:37:43 »
ราคา jazz เห็นออกมาแล้ว 749000

อยากรู้ราคาคันอื่นจัง ทั้ง cr-z stepwagon odyssey

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:41:56 »
ถ้าจำไม่ผิด เลขตัวถัง ก็อยู่คนละตำแหน่งกับ JAZZ ไทยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:44:48 »
เยี่ยมไปเลย แล้วทำไม honda thai ไม่ทำงานเนียบๆแบบนี้ หรือใส่อุปกรณ์ครบๆแบบนี้บ้างครับ ประกอบในไทยน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:45:13 »
พวงมาลัยหุ้มหนัง ถุงลม 6 ใบ ที่กั้นสัมภาระ แอร์ออโต้ พวกนี้ OK อยู่นะ

แต่ E20 เติมไม่ได้ เนี่ย สงสัยเพราะกล่องตัว CKD ออกแบบให้รองรับมั้ง แต่อย่างไรก็ตาม เซนเซอร์ถอยหลังหายไป อันนั้นตีกับเซลล์แถมล่ะกัน
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:50:05 »
ก็แล้วมันเนียนกว่ายังไง เอารูปมาเทียบให้หน่อยครับ  >:(

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:54:10 »
เสียงสตาร์ต จะเหมือน civic fd มั้ยหนิ ผมเห็นเวอชั่นเมืองนอกเสียงเหมือน FD เลยนะ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 21:55:50 »
ส่วนมากที่เขาบอกกันว่าเนียนกว่า เพราะคุณภาพการผลิต ของที่ญี่ปุ่นเขาดีกว่าบ้านเราครับ (ไม่ใช่บ้านเราไม่ดีนะดีดีสู้เขาไม่ได้) มันมักจะมีผลในเรื่อง การเก็บเสียง การประกอบ และชิ้นส่วนต่างๆครับ

ปล.ตามความเข้าใจผมนะ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:04:14 »
 ;D ;D ตัวเจเเปน มันใช้เกีย cvt นี่ครับต่างจากบ้านเรา  จะมีปัญหาซ่อมบำรุง+ สต้อคอะไหล่หรือปล่าว เพราะเข้ามาเเค่ล้อตเดียว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:04:44 »
ก็แล้วมันเนียนกว่ายังไง เอารูปมาเทียบให้หน่อยครับ  >:(
ทำไมต้องคาดคั้นด้วยล่ะครับ ใจเย็นๆหน่อยสิครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:05:13 »
ก็แล้วมันเนียนกว่ายังไง เอารูปมาเทียบให้หน่อยครับ  >:(

มันเนียนกว่าประกอบในประเทศตรงไหน ยังไงครับ ???

มาตอบเรื่องความเนียนครับ เนื่องจากว่ารถผมเองก็ jazz ge เหมือนกันนี่ล่ะ จะเห็นได้ชัดเรื่องรอยต่อต่างๆ ของตัวรถจะมีเบี้ยวๆ บ้างนิดๆ หน่อยๆ (โดยเฉพาะฝากระโปรงหน้าที่มันดุ๊กดิ๊กได้ด้วย แต่ได้รับการแก้ไขที่ตัว mc แล้ว -"-) และแผงคอนโซลที่เมื่อดูเทียบด้วยตาจริงๆ จะเห็นช่องว่างห่างต่างกันครับ

ที่ผมตอบได้เพราะหลังจากที่ผมดูเจ้าตัวนำเข้านี้เสร็จ ผมก็เดินกลับไปดูที่รถผมในทันทีว่าสิ่งที่สังเกตุเห็นมันมีความต่างอะไรบ้างครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:26:46 โดย iKrit »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:29:09 »
โดยรวมน่าขับกว่าของไทยครับ  ;)

http://jazz.honda.co.th/import/index.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:33:14 โดย SilverG »

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:39:30 »
แอร์ออกโต้  ถุงลม6ใบ  แค่นี้ก็เอาใจไปเต็มๆละครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 23:08:11 »
วันนี้ก็ไปโชว์รูมแถวพญาไทมา แต่ jazz ตัวนำเข้า ยังไม่มาโชว์
กะจะไปดู FREED เปรียบกับ AVANZA

เจอตัวนี้เข้าไป โลเลเลย.....ทำไงดี  :P
: )

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 23:08:23 »
ตัวโคม hid มันจะมีขายื่นขึ้นมาจากด้านล่างโคม เพื่อบังแสงไฟอ่ะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 23:13:36 »
โคม hid แบบ multireflector  แบบนี้ความเข้มก๊าซ xenon คง 4300k

ผมว่ามันสุดคุ้มมากๆ ถ้าไม่มีความจำเป็นเรื่องลดภาษี 100000 บาท โอกาสได้รถนำเข้าแบบนี้ 20ปีคงมีหนเดียว
หรือจะหวังให้น้ำท่วมโรงงาน H อีกคงไม่ใช่เรื่องดี 
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 23:21:21 »
ข้อมูลจากของHondaเอง เป็นเกียร์Auto 5 speed ปกติหนิครับ ไม่ใช่ CVT ตามกระแสข่าว  :-\

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 23:36:55 »
ราคา 747,000 บาท แพงกว่าตัวท้อปเดิมไม่เท่าไรเอง อยากได้จัง

- ไฟหน้า HID (ปรับสูงต่ำอัตโนมัติ)
- พวงมาลัยหุ้มหนัง
- หัวเกียร์หุ้มหนัง
- แอร์อัตโนมัติ
- ถุงลมด้านข้าง + ม่านถุงลม

อุปกรณ์ที่เพิ่มมาบางรายการติดตั้งทีหลังไม่ได้ ราคารวมน่าจะหลักแสน
รถประกอบนอกมีจำนวนจำกัดยังงี้ เวลาขายมือสองราคาแทบไม่ตก
ถ้าไม่ใช่กรณีพิเศษยังงี้ ราคานำทั้งคันเข้าเจอกำแพงภาษีเต็มๆ หลักล้าน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 00:01:33 »
Option น่าขับอย่างยิ่งครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค์

ถุงลม 6 ใบ โ้อ้จ๊อด C-Class รุ่นล่างๆ ยังไม่มีเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!