ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Hankook RS-2 เป็นไงบ้างครับ ท่านใดใช้บ้างครับ  (อ่าน 11583 ครั้ง)

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
พอดีจะเปลี่ยนยางใหม่ เพื่อนของเพื่อนเปิดร้านยางอยู่ แนะนำว่า Hankook ตัวใหม่ RS-2 ขนาด 205-50-15 เส้นล่ะ 2พันกลางๆ ผมจะใส่กับ Zafira 2.2 แม็คเดิมครับ
ปัจจุบันใส่ MY-01 205-60-15 อยู่่ครับ

ไม่ทราบว่า RS-2 เป็นยังไงบ้างครับ เห็นว่ารุ่น V12 Evo สร้างชื่อไว้พอสมควรแต่ไม่เคยใช้ยางเกาหลีเลยกลัวๆ อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: ยาง Hankook RS-2 เป็นไงบ้างครับ ท่านใดใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 16:49:41 »
v12 evo น่ะแหละครับดีแล้ว *-*แพงขึ้นอีกหน่อยแต่ก็คุ้ม

ออฟไลน์ O_o"

Re: ยาง Hankook RS-2 เป็นไงบ้างครับ ท่านใดใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 16:52:40 »
ฝากถาม kumho ku36 ท่านใดที่เคยใช้เป็นยังไงบ้างครับยางรุ่นนี้ ว่ากำลังจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้หรือตัวอื่นดี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 20:13:30 »
V12 Evo เกาะดีครับ แต่กลัวน้ำนิดๆ เสียงดังเร็ว ที่หมื่นก็ไปแล้ว

โยนทิ้งที่ สามหมื่นครับ ยอมซื้อยาง PS3 แพงกว่าเส้นละ สี่พัน สบายใจกว่า

Hankook ไม่เอาแล้วครับผม เพิ่มเงินอีกหน่อย ยางในดีๆ มีอีกหลายตัว

เบอร์นี้ ลอง ML Pimacy LC ดูดิครับ น่าจะแพงกว่าไม่เท่าไหร่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:39:25 »
V12 Evo เกาะดีครับ แต่กลัวน้ำนิดๆ เสียงดังเร็ว ที่หมื่นก็ไปแล้ว

โยนทิ้งที่ สามหมื่นครับ ยอมซื้อยาง PS3 แพงกว่าเส้นละ สี่พัน สบายใจกว่า

Hankook ไม่เอาแล้วครับผม เพิ่มเงินอีกหน่อย ยางในดีๆ มีอีกหลายตัว

เบอร์นี้ ลอง ML Pimacy LC ดูดิครับ น่าจะแพงกว่าไม่เท่าไหร่

ขอบคุณครับ เพื่อนคนที่เปิดร้านยางก็แนะนำว่าเบอร์นี้ Pimacy LC แพงกว่าราวๆ เส้นล่ะ 800 ครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:59:37 »

เท่าที่ใ้ ยังดีกว่า nitto  NT555 อันนั้นดังไว  แข็งเร็ว กลัวน้ำ

จริงๆมันเรื่องปกติของยางดอก sport แบบนี้อยู่แ้ว ยังไงก็รีดน่ำได้ไม่ดีเท่า ยางรถบ้าน ที่ดอกละเอียดแน่นอน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 19:45:55 »
Hankook RS-2 เป็นยางเกรดซิ่ง ( Semi-Soft ) ไปแล้วคร้าฟ แต่ราคาค่อนข้างถูก ประสิทธิภาพใช้ได้ ถ้าเย็นๆก็เฉยๆ แต่ถ้าร้้อนๆเมื่อไร ก็เกาัะเอาเรื่องอยู่เลย แต่เนื้อยางค่อนข้างแข็งเร็ว กว่ายางทั่วไป ถ้าขับโหดมากก็หมดเร็วหน่อยเพราะ ค่าเทรดแวร์อยู่ที่ 200
ส่วนเรื่องเสียงดัีง กลับรู้สึกว่าเฉยๆนะไม่ดังเท่าไร เีงียบกว่า Nito NT555 เยอะ
ส่วนเรื่องรีดน้ำกลางๆครับไม่ได้ดีมาก ตามประสา ของซิ่ง ^^

RS-2 ตัวนี้เกรด เทพกว่า V12 Evo นะครับ อย่าเอารุ่นนั้นมาเทียบ คนละชั้นกันเลยย แต่ว่าเข้า RS2 เน๊๊ยมันออกมานานมากแล้ว ตอนนี้ในตลาดที่รุ่น RS-3 เข้ามาแทนที่แล้ว

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Kumho KU36 ยางซิ่งเทพ ราคาประหยัดรุ่นใหม่ล่าสุดเลย เ็ป็นยาง Semi Soft เช่นกัน เกาะหนึบมาก ผมเอาไปวิ่ง พีระ มาโยนอยู่ๆหนึบ แก้มยางละลายเป็นน้ำสวยเลย

แต่เสียดายที่ขอบ 15 ทำออกมาไซค์เดียว คือ 205/50R15 และมัน Oversize มากพอสมควรถ้า ถ้าใส่แม็กหน้าแคบกว่า 7 นิ้ว มันจะตลกๆ บวมๆ แต่ตัวเนื้อ คอมปาวยาง ใช้ได้เลย เทียบกับราคาแร้ว โครตคุ้ม ชาวเซอร์กิจ จิมคาน่า เริ้มใช้ตัวนี้เยอะพอสมควร ประสิทธิภาพเนื้อราคา ครับผม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:48:27 »
ขอบคุณครับ ความรู้ๆ