ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง V8 ไม่มีหม้อน้ำ ก็อัดกันหนักๆได้หรือครับ  (อ่าน 4460 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เห็นบางคันติดแก๊สด้วยนะครับ ไม่แน่ใจใช่หรือเปล่า

หรือผมดูผิด มันมีเทคนิคพิเศษอะไรหรือเปล่าครับ

แรงสะใจ

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: เครื่อง V8 ไม่มีหม้อน้ำ ก็อัดกันหนักๆได้หรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 22:38:08 »
น่าตื่นเต้นครับ แต่.........ดูทำลายธรรมชาติไปนิดนึง 55

ออฟไลน์ Chris Evn

Re: เครื่อง V8 ไม่มีหม้อน้ำ ก็อัดกันหนักๆได้หรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 23:17:50 »
เครื่องในคนขับ ช้ำไหมหน่ะ  >:(

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 23:46:17 »
 ;D พ่อลูกตาลบอกว่าหม้อน้ำติดอยู่หลังเบาะคนขับค๊ะ(ลองดูคลิปที่2ดีๆ)ใกล้กับถังน้ำมันนะค๊ะ พ่อบอกว่าเค่รื่องยนต์ที่สร้างมาระบายความร้อนด้วยน้ำ ถ้าติดเครื่องแบบไม่มีน้ำหล่อเย็น ได้ไม่เกิน 15 นาที ชิ้นส่วนเครื่องยนต์ทนความร้อนสูงไม่ได้จะเสียหายหมดค๊ะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 00:26:14 »
ฟังเสียง V8 แผดๆแล้วแทบฟิน ... อ๊าาซ์ อยากมีสักคัน  ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:30:56 »
;D พ่อลูกตาลบอกว่าหม้อน้ำติดอยู่หลังเบาะคนขับค๊ะ(ลองดูคลิปที่2ดีๆ)ใกล้กับถังน้ำมันนะค๊ะ พ่อบอกว่าเค่รื่องยนต์ที่สร้างมาระบายความร้อนด้วยน้ำ ถ้าติดเครื่องแบบไม่มีน้ำหล่อเย็น ได้ไม่เกิน 15 นาที ชิ้นส่วนเครื่องยนต์ทนความร้อนสูงไม่ได้จะเสียหายหมดค๊ะ

ตามนี้เลยครับ  ถ้าติดไว้ด้านหน้า เวลาลงน้ำ ใบพัดหม้อน้ำพังแน่ๆ

แต่เจ๋งจริงๆ ที่คนบังคับพวงมาลัยคนเดียว แต่สามารถเลี้ยวแบบปูได้ ;)

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 16:23:03 »
 ;D ;D ;D.............สุดยอดจริงๆ ขอบคุณครับ :-*

yogibear