ผู้เขียน หัวข้อ: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //  (อ่าน 34857 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 23:49:59 »
อุ้ยเผลอไปทำงานแป๊ปเดียวคุณจิมมี่จัดหนักซะแล้ว  ;D  ;D  ;D
อย่าคิดมากไปเลยครับ บางเรื่องก็ไม่ควรเก็บมาเป็นอารมณ์

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
Re: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 23:56:09 »
ผมกำลังจะขายวีออสสุดที่รักไป ผมกำลังลังเลระหว่าง เรนเจอร์ WT กะ เจ้านี่ อยู่ อาจจะต่างกันสุดขั้ว แต่ว่าผมกำลังมีปัญหานี้จริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:06:17 »
จะดุเดือด หรือเด็ดขาด ต้องดู

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:07:33 »
เยี่ยมเลยครับ วันนี้จัดหนักจริงๆ
คิดหนักจริงๆผมช่วงนี้ ว่าจะออก freed เพื่อลูก
แต่พ่อมันอยากขับ swift อ่า

ออฟไลน์ godsonic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:10:46 »
เป็น 1 คัน ที่น่าสนใจมากๆ รอดูตัวเต็ม ครับ ;D

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:12:38 »
เยี่ยมเลยครับ วันนี้จัดหนักจริงๆ
คิดหนักจริงๆผมช่วงนี้ ว่าจะออก freed เพื่อลูก

โอ้ว เหมือนกันเลยครับ 5555555++
ไปดู Freed มาเหมือนกัน
วันนี้ เซลส์ Freed โทรมาตามแร้วววว
: )

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:19:10 »
แรงงงงงง ได้ใจ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:22:29 »
อยากออกความเห็นเกี่ยวกับเจ้า swift ใหม่บ้าง เพราะเคยนั่งของเพื่อนที่ญี่ปุ่นมาแล้ว แต่เพื่อนไม่ให้ขับง่ะ

ก่อนอื่นก็ ขอให้รีบ ๆ ทำขายครับ ขายดีแน่ ๆ แต่ศูนย์ต้องดี ๆ ด้วยนะ
เบาะหน้าใหญ่ดี และที่วางขาหน้ามีที่เยอะมาก รวมถึงตำแหน่งในการนั่งขับดีกว่า jazzGE ที่ผมใช้อยู่
พนักพิงศีรษะหน้าสบายกว่า jazz แถมยืดขึ้นได้สูงมาก และมีเพดานของห้องโดยสารตอนหน้าที่สูงกว่า jazzGE
ตัวเบาะหน้ารองรับต้นขาดี รองรับแผ่นหลังโอเคเลย มีส่วนรองรับต้นขายาวกว่า jazzGE นิด ๆ ไม่มีเมื่อยเลย

ห้องโดยสารตอนหลังมีพื้นที่โดยสารพอประมาณ พื้นที่เหนือศีรษะน้อยกว่า jazzGE แต่ก็รองรับคนที่สูง 175 cm
ได้สบาย ๆ แบบเหลือที่ซัก 2 finger base ได้ (ถ้าเป็น jazzGE จะเหลือ 1 ฝ่ามือในแนวตั้ง)
เบาะหลังนั่งสบายกว่า jazz นะ ให้อารมรณ์เบาะที่นุ่มกว่า มีที่วางขาเยอะอยู่นะ แถมเบาะหลังก็รองรับต้นขาได้ดีมาก ๆ

ภายในห้องโดยสารเงียบมาก ๆ เครื่องยนต์เงียบสุด ๆ แทบไม่ได้ยินเสียง การเก็บเสียงดีมาก เสียงจากพื้นถนนน้อยมาก
(อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไร เพราะถนนที่ญี่ปุ่นดีมาก ๆ 55+) jazzGE นี่ทาบไม่ติดครับ

เรื่องของช่วงล่าง จากที่สังเกตอาการในถนนทั่ว ๆ ไป และทางด่วนญี่ปุ่นที่ขับได้แค่ 90 เวลาผ่านรอยต่อถนน ค่อนข้าง firm
ช่วงล่างนุ่มนวลกว่า jazzGE อย่างมากที่สุด ไม่กระเด้งกระดอน นุ่มนวลมาก ๆ เหมือนรถใหญ่ ๆ เลยอะ

เครื่องยนต์ แม้จะ 1.25 ลิตร แต่ก็เร่งได้ดี ขับในเมืองไม่น่ามีปัญหา แถมแอบรู้สึกว่า มันไม่ใช่ CVT แบบธรรมดาชาวบ้าน ๆ
มันแอบมีจังหวะในการเปลี่ยนเกียร์ด้วย เมืองที่ผมไป มีเนิน ๆ เขา ๆ ด้วย ก็ไต่ได้ค่อนข้างดี เสียงเครื่องเงียบ แถมไม่ต้องใช้รอบ
สูงมากนัก (ไม่ค่อยเห็นเพื่อนจะเร่งเกิน 2,500 รอบเลย)

แอร์ เย็นดีครับ เมืองที่ผมไป ร้อนกว่าเชียงใหม่อีก (okinawa) เปิดแอร์ 23 ก็เย็นมาก ๆ ครับ รุ่นนี้ที่ญี่ปุ่นให้แอร์ auto ตั้งแต่รุ่นถูกสุดเลย
เพราะของเพื่อนผมก็รุ่นถูกสุด แถมมี keyless และหน้าจอ optitron ด้วย มี on board computer ดูพวกการใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้

ล้อและยางเป็น 175/65R15 เหมือน jazzGE แต่ทำไมให้ความรู้สึกว่าเกาะถนน และวิ่งดีกว่ามากก็ไม่รู้ ถ้ารุ่นสูงกว่า จะได้ 185/55R16

ข้อเสียที่ผมเจอคือ ที่เก็บของท้ายรถเล็กเกินไป เล็กกว่า jazzGE เจ้า swift ใส่กระเป๋าเดินทางของผมใบเดียวก็เต็มแล้ว แต่ jazzGE ใส่ได้ 3 ใบแน่ ๆ
แต่ก็ไม่ได้เป็นปัญหามาก หากไม่ได้ขนของบ่อย ๆ

ส่วนผมตอนนี้ ขอรอพิจารณาราคาก่อน ถ้าไม่แพงมาก และได้ส่วนลดของรถคันแรก jazzGD ชมพูมีเด้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:28:13 โดย AKEEMVV944 »
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ mangkapo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:23:51 »
สงสัยจะต้องจบที่ Swift

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:26:27 »
แซ่บ  :-*

ออฟไลน์ เฮียหลี

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:26:40 »
คอนโซลสวยมากครับ

งานนี้ผมว่า brio ดับ เเน่ๆ

ออฟไลน์ noppaauu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:27:32 »
 :)  ชอบมากเลยยยยยยย วะวะวะวว้าาาาาวววววววววว

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:28:22 »
สงสัยว่าServer ของHeadlightmag คงต้องอยู่บนPort 1Gbps. แล้วหละม้างครับ :D ;D

ปกติที่บ้านผม ค่อนข้างจะร้องยี้ กับEco Car

ผมเลยPrint รูปSwift ที่คุณJimmy ขับให้ดู

"พ่อผมบอกว่า ข้างในรถก็ดูดีแฮะ"...

คิดอะไรได้เพลินๆ
ก็เลยส่งหน้าเว็บ Teaser ไปให้ผู้ใหญ่ท่านนึง ซึ่งลูกสาวแกรบเร้าอยากได้March

สงสัยงานนี้ ลูกอยากได้March พ่ออยากขับSwift  :D ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:32:17 »

โอ้ว เหมือนกันเลยครับ 5555555++
ไปดู Freed มาเหมือนกัน
วันนี้ เซลส์ Freed โทรมาตามแร้วววว

ต้องเพื่อลูกซิครับ  ;)

แต่ถ้าใจชอบสวิฟท์ใหม่ แต่อยากได้รถ 7 ที่นั่งให้ลูกด้วย งั้นเอาทางเลือกนี้ไป " Suzuki Ertiga มินิแวน 7 ที่นั่ง "

อ้างตามที่พี่ Jimmy เขียนไว้ใน Report สรุปรถใหม่ เปิดตัวในไทย 2555 - 2558

" หลังจากนั้น Suzuki Ertiga มินิแวน 7 ที่นั่ง บนพื้นฐานวิศวกรรมของ Suzuki Swift ก็ดูมีแนวโน้มจะถูกสั่ง
นำเข้าจากอินโดนีเซีย มาทำตลาดในบ้านเรา เพื่อทำตลาดในฐานะ รุ่นเปลี่ยนโฉมทั้งคันของ Suzuki APV
รถตู้โดยสาร 7 ที่นั่งจากพื้นฐานของ Suzuki Carry คราวนี้ Ertiga จะถูกพัฒนาบนพื้นตัวถังเฉพาะตัว และ
มีเส้นสายได้รับอิทธิพลมาจาก Suzuki Swift ใหม่อย่างชัดเจน ซึ่งก็รวมไปถึงชุดแผงหน้าปัดที่แทบจะถอด
สลับสับเปลี่ยนใส่กับ Swift ใหม่ได้เลยหลายชิ้น

Suzuki Ertiga brochure leaks in Indonesia

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:44:50 »
แจ่มๆ ไว้รอชมฉบับเต็มนะพี่ ฮี่ๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kickapooz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 00:50:46 »
ผมอยากทราบว่า ผมสูง 180 หนัก 85 น้ำหนักไม่น่าจะมีปัญหาแต่ส่วนสูงจะมีปัญหามั้ยครับหรือถ้าจะเอาต้องเปลี่บยเบาะรึป่าว

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:05:23 »
เห็นรูปถ่ายคอนโซลมาชัดๆเต็มๆแล้ว.. ผมว่าอินทีเรียดีไซน์แบบนี้ล่ะที่จะอยู่ได้นาน
ในคอนโซลรถB3Segทั้งหมด ผมชอบของสวิฟต์ที่สุด และไม่ชอบของเฟียสต้ามากที่สุด

..บริโอ้น่าจะมีแนวโน้มBig minorchangeในเร็ววันนี้ล่ะมั้งครับ
ถ้ายังไม่อยากโดนมวยรองไล่บี้จนตายหยังเขียด

.-_-.

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:26:22 »
เรียกได้ว่า "จบปึ้ง! ปิดประเด็น"
หน้าหงายกันไปเลยทีเดียว หึหึ

อะไรที่มันเกรียน ก็ปล่อยให้มันเกรียน(พร้อมความซวย)ต่อไป โอ้ย! ขำ
55555555!

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:37:52 »
คือ มิราจเงียบกริบเลย เหอะๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:03:14 »
Mirage?

จายเย็นๆ....

หึหึหึ

ออฟไลน์ Pegasus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 06:32:57 »
Mirage?

หึหึหึ

เรามันลูกเยอะ ต้องรอดูคันนี้แหละ

ออฟไลน์ Robb 🍋

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 06:35:53 »
Mirage?

หึหึหึ

หรือว่า....  หึหึ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 06:47:39 »
Mirage?

หึหึหึ

เหมือนจะมีจัดหนัก  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:41:06 »
ดูไม่เหมือนรถ Eco เลย น่าใช้มากๆครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:27:13 »
555  ของจริงโผล่มาซักที
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:51:45 »
ขอบคุณครับ รออ่านภาคต่อครับ
แต่ว่าตอนนี้ เฝ้ารอตัวจริงของswift eco-car อย่างใจจดใจจ่อเลย ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:04:00 »
มีนาและเดือนมีนา ระอุ แน่ศึกนี้อีกยาว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:11:55 »
แล้วตัว 1500 เดิมเป็นยังไงครับพี่. ยังขายต่อ

หรือยกเลิกเป็นตัวนี้หมดเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:20:31 »
มีใครพอทราบบ้างไหมครับ ว่าตัวออโต้ จะมีรุ่นย่อยประมาณกี่รุ่นอะครับ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:21:06 »
วัสดุภายในดู ดีมากเลยอะ อยากได้ หวะ  8)
LIKE A BOSS!!