ผู้เขียน หัวข้อ: โตต้าจะมีไรใหม่มั่ง บอกคร่าวๆให้หายอยากครับ  (อ่าน 20058 ครั้ง)

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
Re: โตต้าจะมีไรใหม่มั่ง บอกคร่าวๆให้หายอยากครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:41:54 »
ถ้า aqua 1.4ล้าน แบบนี้ไป prius เลยไม่ดีกว่าเหรอคับ
ผมก็เล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน ถ้าแพงขนาดนี้ไม่ไหวอ่ะคับ ไป Trailbrazer ดีกว่า

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
Re: โตต้าจะมีไรใหม่มั่ง บอกคร่าวๆให้หายอยากครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:53:25 »
ถ้าเกิน1m. อาจจะประกอบนอกนะผมเดาราคามันแรงมากเครื่องแค่1.5เอง Prius mc Camry mcดีกว่ามั๊ยรูปทรงaquaเหมาะขับในเมืองมากแต่ราคาอย่างว่านำเข้ามาคงโหดน่าดู ถ้าประกอบในไทยว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:03:12 »
ถ้าเกินล้านสำหรับ Aqua ผมคงมองไปที่. Prius แล้วล่ะครับ

ส่วน 86 รอชมตัวเป็นๆอยู่ครับ 2 กลางๆ จะคุ้มหรือไม่ รอ option ก่อน

ถ้าคุ้มก็น่าสน ชุดแต่งเริ่มออกมาให้เห็นแล้ว โหดๆทั้งนั้น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:17:09 »
รถเล็กแต่ราคาไม่เล็กเลยแฮะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:18:51 »
Aqua ถ้านำเข้าแปลว่ามันเป็น JDM นะครับ
เสียภาษีเต็มๆ มันจะไม่แพงได้อย่างไร

ผิดกะ Prius ที่ประกอบในประเทศ
แถมได้รับยกเว้นภาษีชิ้นส่วน CKD สำหรับ Hybrid อีกนะ

ผมสนใจ GT86 มากกว่า
ถ้า CR-Z เปิดมาสัก 1.99 ล้าน
และ GT86 สัก 2.3 ล้าน

แบบนี้แข่งกันมันส์น่ะดู

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:24:38 »
แล้วเมื่อไร เจ้า vigo เกียร์อัตโนมัติ จะเป็น 5 เกียร์ครับ
ปล. กำลังรออยู่ครับ  ;D ;D ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:28:56 »

ขอทิ้งท้ายไว้นิดนึงเกี่ยวกับ Alphard นะครับ พอดีเพื่อนผมทำงานที่ TS...(เดาดูนะครับ) ผมลองให้เพื่อนเช็ค Spec กับราคามาให้

สรุปได้ว่า Option ที่ TMT เอาเข้ามา ดีกว่า และที่สำคัญ TMT ราคาถูกกว่าครับ !!!!

อีกประเด็นที่หลายๆ คนคงยังไม่รู้นะครับ สำหรับรถที่ทาง TMT นำเข้ามาทั้งหลาย พวกลูกยาง ขอบยางต่างๆ เค้าเปลี่ยนให้เหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราด้วยครับ

ถ้าสามารถส่งมอบรถได้ไว(เพราะเกรย์บางเจ้าโฆษณาไว้ว่ารับรถได้เลย) ผมว่าเกรย์ฯหนาวๆร้อนๆแน่ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:30:23 »
วินาทีนี้

ผมรอ 86 เท่านั้น

เนื่องจากกระแสหนาหูเหลือเกินว่า L12F จะไม่มีสเป็คเทอร์โบมาขาย
ถ้างั้นผมรอ ถ้าไม่มา เพิ่มงบ เล่น 86 ไปเลย ซื้อรถสปอร์ตสักคัน
เอาไว้ให้พ่อได้ขับเล่นด้วยก็ดี (ใจจริงกะเอาพ่อกับตัวเองหุ้นเงินกันซื้อ)
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:45:44 »
วินาทีนี้

เนื่องจากกระแสหนาหูเหลือเกินว่า L12F จะไม่มีสเป็คเทอร์โบมาขาย
ถ้างั้นผมรอ ถ้าไม่มา เพิ่มงบ เล่น 86 ไปเลย ซื้อรถสปอร์ตสักคัน
เอาไว้ให้พ่อได้ขับเล่นด้วยก็ดี (ใจจริงกะเอาพ่อกับตัวเองหุ้นเงินกันซื้อ)

พี่แพนคิดเหมือนผมเลย อิอิ หาเงินมาหุ้นกับพ่อ แบ่งกันขับอะ อิอิ พี่แพนอยากดูcheck check out กับreview พี่jimmyมากๆ สนใจจริงๆคันนี้ เมืองนอกreviewนาเลย หลายสำนักreview ตอนนี้รอดูoption ว่าจะมาแบบไหน เพราะjp มีตั้งแต่2-3m yen
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:50:08 โดย Zx-III »

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:48:45 »
โอ้ ปีนี้พี่โตจัดหนักแฮะ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:51:05 »
toyota นี้กะจัดเต็มครบทุกsegmentขาดแค่ vigo fortunerเองมั๊งที่minor changeมาก่อนรุ่นอื่น กะแบบเอาที่1ทุกsegmentเลย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:51:22 »
ตอบให้รสดเดียวเลยนะครับ อิอิ

1. ราคาของ Alphard Hybride ผมยังไม่ทราบครับ แต่มีแนวโน้มจะ 3 ล้านปลายๆ ครับ

2. Option Prius MC ยังไม่ทราบครับ (พาวนาขอให้ใส่ปุ่มพับกระมองข้างมาที)  ;D

3. ส่วน Aqua อัตราสิ้นเปลือง มีเฉียด 40 โลต่อลิตร ครับ ถึงราคามาสูงจริงๆ แต่ก็น่าลองสน จริงไม๊?? อิอิ

4. 5 A/T วีโก้ ดูตามรีวิวรถใหม่พี่จิม ก็น่าจะราวๆ ปลายปีนี้แหล่ะครับ อิอิ

ชะแว็บบบบบบ .....

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:06:31 »
aquaนี้ สุดๆอะ แต่มาเมืองไทยคงกิน20กว่าๆนะ ขับในเมืองไม่เร็ว ไอ้40คงชานเมืองรถไม่เยอะนะ ขับเรื่อยๆ

ออฟไลน์ NOTTO

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:07:40 »
ตอบให้รสดเดียวเลยนะครับ อิอิ

1. ราคาของ Alphard Hybride ผมยังไม่ทราบครับ แต่มีแนวโน้มจะ 3 ล้านปลายๆ ครับ

2. Option Prius MC ยังไม่ทราบครับ (พาวนาขอให้ใส่ปุ่มพับกระมองข้างมาที)  ;D

3. ส่วน Aqua อัตราสิ้นเปลือง มีเฉียด 40 โลต่อลิตร ครับ ถึงราคามาสูงจริงๆ แต่ก็น่าลองสน จริงไม๊?? อิอิ

4. 5 A/T วีโก้ ดูตามรีวิวรถใหม่พี่จิม ก็น่าจะราวๆ ปลายปีนี้แหล่ะครับ อิอิ

ชะแว็บบบบบบ .....

พี่โตเราจัดหนักจริงๆปีนี้ aqua นี่ไม่ต้อง 40km/l หรอกครับ 20 ก็ยิ้มแล้ว ถ้าปลายปีมาจริง จะเปลี่ยนใจจากซิวิคขี้เหล่เลยเอ้า

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:27:23 »
Fortuner ตัว TRD IV 2012 นี่ยังไม่มีโอกาสได้เห็นในเร็วๆนี้หรอครับ

ตัวพิเศษ 50 ปีนี่เฉพาะ Vigo ไม่รวม Fortuner ใช่ไหมครับ  ::)

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:31:13 »
Fortuner ตัว TRD IV 2012 นี่ยังไม่มีโอกาสได้เห็นในเร็วๆนี้หรอครับ

ตัวพิเศษ 50 ปีนี่เฉพาะ Vigo ไม่รวม Fortuner ใช่ไหมครับ  ::)

TRD ใกล้แล้วครับ รอดูได้ทางเว็บเราเนี่ยแหล่ะครับ ทางทีมงานเอามาลงแน่นอนครับ

ส่วนสีพิเศษรู้สึกจะมีแต่่วีโก้ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:06:23 »
motor show ปีนี้

เหมือนงานโชว์รถนำเข้า

อุอุ

ออฟไลน์ mooindy

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:13:50 »
แล้ว เครื่องยนต์ที่ปรับจูนให้เติม E85 ได้ ไม่มีแววเข้ามาเลยเหรอครับ ;(

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:22:39 »
motor show ปีนี้

เหมือนงานโชว์รถนำเข้า

อุอุ

เห็นด้วยครับ toyota hondaจัดรถนำเข้ามาเต็ม

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:39:29 »
Alphard Hybrid มี Grey นำมาขายราคาอยู่ที่ 3.65  ล้านบาทครับ option เป็นเบาะผ้า ประตูไฟฟ้าด้านหลังด้วย เครื่องเป็น 2.4 HB เหมือน Camry โฉม ป้จจุบัน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:51:14 »
อยากได้ (อยากให้) Aqua เติม E85 และราคาเท่าอัลติส ครับ  ภาวนาสาธู๊.........เพี๊ยง :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:17:27 »
Aqua ตัวท๊อปแตะล้าน คือ ประกอบในนี้หรือ นำเข้านะครับ ;)

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 14:59:46 »

TRD ใกล้แล้วครับ รอดูได้ทางเว็บเราเนี่ยแหล่ะครับ ทางทีมงานเอามาลงแน่นอนครับ

ส่วนสีพิเศษรู้สึกจะมีแต่่วีโก้ครับ

ก่อนหรือช่วง motor show หรือเปล่าครับ พี่บ้านแพลนไว้ว่าจะจองช่วงมอเตอร์โชว์น่ะครับ ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 18:56:40 »
ได้ข่าวมาว่า Fortuner มีตัวฉลอง 50 ปีโตโยต้า ครับ เป็นตัว 4x2 ดีเซล ล้านสามกว่า ๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 19:34:16 »
   รถประหยัดนำ้มัน  แต่ราคารถไม่ประหยัดสตางค์เลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 21:22:33 »
ราคาคงระดับ altis
ขนาดได้ยกเว้นภาษี แต่ยังแพงอยู่เลย (hybrid)
คงเก็บกำไรไว้ลดตอนเปลี่ยนรุ่น
ถึงระดับอัลทิส คงไม่ไหวอยู่ดีครับ เพราะเท่ากับพริอุสธรรมดาแต่เล็กกว่า ดังนั้นต้องใต้ล้านเท่านั้น แทน yaris เดิม และรุ่นใหญ่กว่าอีโคคาร์

ออฟไลน์ ball.design

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 23:49:01 »
เสียดายโก้รุ่นฉลอง50ปีจังเลย ไปเอาเจ้าแชมป์มาแล้ว แต่ไม่เป้นไร เอาไว้ปี2014แล้วกัน ขอให้โก้มีปุ่ม Start Engine ให้ด้วยนะครับ
dbx

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 03:02:29 »
วินาทีนี้

อ้าว พี่แพน

ขาย Legacy แล้ว นึกว่าจะลดดีกรีความร้อนแรงลงเสียอีก 5555 (แซวเล่นครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 04:56:42 »
โอ้ย คุณ YIM อย่านึกว่า จะรอดมือรอดเท้าท่านเจ้าประคุณไปได้เลย

เผลอๆ ถ้าไม่ใช่ TIIDA เซ็ต Turbo ก็อาจมี Swift  เซ็ต Turbo ก็เป็นไปได้

-----------------------------

คุณ SADAEW จะเอา Trailblazer จริงๆเหรอ? ใจเย็นๆ ก่อนนนนนนน

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 20:28:39 »
อัพเดทนะครับ รุ่นพิเศษมีสามรุ่นครับ

วีออส

พรีรันเนอร์

ฟอร์จูนครับ