ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าจะติดแกส ให้น้องตี้ กับ อุปกรณ์ แบรนด์ดังยี่ห้อหนึ่ง ราคา 29500 แพงงงงมั้ยครับ  (อ่าน 10450 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ถ้าติดยี่ห้อ พลังงานเปลี่ยนรูปแบบ ไม่ต้องติดรุ่น Fast tech นะครับ
หัวฉีดดัง แตร็กๆๆๆๆ
ส่วนหม้อต้มตัวเก่ามันหอน (ถ้าช่างให้หม้อต้มหลังดำ Alaska Super 200HP ติดได้)

รุ่นที่อยากให้เล่นคือ Advanced OBD

ถังโดนัท 42 ลิตร มันเล็กไปครับ เบื่อเติมบ่อยๆ
เขยิบขึ้นเป็น 52 ลิตรจะดีกว่าครับ

March ผมติด advance obd 41500 บาทแน่ะ

ติดตั้งแต่ป้่ายแดง วิ่งได้. 200 กว่า กม. ก็ติดเลย

ใช้มาปีกว่าแล้วไม่มีปัญหาใดๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
อยู่ที่เราจะมองการใกล้ หรือ การไกล
ถ้าเดือนๆนึง จ่ายค่าน้ำมันมาก กระทบค่าครองชีพ
ทำให้ชีวิตลำบาก ผมว่าติดเลย
ไม่ต้องสนแล้วใครบอก คุ้ม 5 ปี 10 ปี ก็ทุกวันนี้มันจะตาย !
ติดแล้วสุขภาพจิตดี ขับรถมีความสุขขึ้น  ;)

ออฟไลน์ delete

ของผม กัดฟันรอให้ครบ 10000 โล เข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายของเหลวเช็คระยะครั้งแรก ช่างที่ศูนย์เช็คแล้วไม่มีปัญหาอะไร
วันรุ่งขึ้นเข้าร้านแก๊สเลย อิอิ  ตอนนี้วิ่งได้เกือบ 3 เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาไฟโชว์ใดๆทั้งสิ้น
แต่ตอนแรกรู้สึกอืดๆนิดหน่อย เหยียบเหมือนน้ำมันแล้วไม่ไป ต้องกดคันเร่งลึกขึ้น ปรากฏว่าพุ่งพรวดพราดเลย
ครบ พันโล เลยเข้าไปเช็ครั่วซึมแล้วให้ช่างปรับจูนใหม่ ช่างแจ้งว่าตอนแรกจูนหนาไปหน่อย
คราวนี้ วิ่งเหมือนน้ำมันเลย ไม่มีอาการหน่วงๆอืดๆ แต่ยอมรับว่าแก๊สจะตื้อกว่าน้ำมันนิดหน่อย น้ำมันรอบจะติดเท้ามากกว่า
แต่อัตราเร่ง ความเร็วปลายก็พอๆกับน้ำมันนะครับ ลองอัด 140 ก็ไม่มีไฟโชว์ใดๆ แต่ยังไม่ได้ลองความเร็วสูงกว่านี้พอดีระบบควบคุมความเร็วส่วนตัว หยิกแขนเตือนซะก่อน แฮ่ะๆ

อัตราสิ้นเปลือง เฟียสต้านะครับ
น้ำมัน อี 20 ในเมือง ได้ 9-10 โลลิตร ส่วนใหญ่จะได้ที่ 9.5
แก๊สในเมืองได้ประมาณ 9.0-9.3 โลลิตร กลายเป็นว่าแก๊สกินพอๆกับน้ำมันแฮะในเมือง
ส่วนทางไกล อี20 เพิ่งจับล่าสุดตอนไปเหนือปลายปี120-140 วิ่งได้ที่ 14.9 โลลิตร
แก๊ส จับตอนไปโรงเกลือ ได้ 12.5 โลลิตร แก๊สกินกว่านิดนึง แต่วิ่งไป 346 โลเติมแก๊สกลับไป 350 บาท โลไม่ถึงบาท อิอิ

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่ามันก้โอเคนะครับ ถ้าใช้ให้ถูกมันก้ไม่พังเร็วหรอกครับเครื่องหนะ แต่ผมไม่แนะนำให้ติดเป็นโดนัทนะ ลองศึกษาดูครับ หรือลองถามชั่งดูก้ได้ครับว่ามันมีผลเสียอย่างไรเมื่อเปรียบเทียบกับถังแก๊สธรรมดาแล้ว พอดีจะติดถังโดนัทให้น้อง 2 ครับแต่ช่างเค้าว่ามันมีปัญหายังไงก้ไม่รู้ผมก้จำไม่ได้เหมือนกันก้เลยเปลี่ยนใจติดถังธรรมดาครับ