ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น หน่อยครับกระบะขับ4 4ประตูเกียร์AT ทั้ง3ตัวนี้หน่อยครับ?  (อ่าน 6242 ครั้ง)

ออฟไลน์ godsonic

• Newbie
  • *
1.Ford ranger 2.2 4x4 Wildtrak 6AT
2.Mazda BT-50 3.2 R 4x4
3.Chevy Colorado 2.8 LTZ Z71 6AT

ทั้ง3ตัวนี้ ดูที่หน้าตา ใจผมชอบ BT-50 แต่คุณแม่กับน้องชายไม่ชอบเลย    Ranger น้องชายกับแม่ชอบครับ แต่ผมว่าราคามันเหมือนแพงไป  coloradoที่บ้านก็ชอบ อุปกรณ์ต่างๆก็มาเต็ม
หน้าตาภายนอก colorado รับได้ แต่ภายใน ผมไปดูมาช่วงในงาน motor show และ BOI fair พบว่าเบาะ มันเป็นหนังสังเคราะห์ สีเบส  แล้วจะมีคราบสกปก หมดเลย :'( ก็เลยชั่งใจทั้ง 3ตัวนี้อยู่ครับ

อีกเรื่องศูนย์บริการทั้ง 3 เป็นไงบ้างครับ  และทั้ง3ค่าย เจ้าไหนรับรถได้เร็วกว่ากันครับ แต่ที่แน่ๆ ผมว่า Ford ช้าแน่ๆ ยิ่ง Wildtrak นานเลย(เพื่อนผมจอง 4x2 Wt จองก่อนกุมภา บอกว่าได้ เมษา แต่วันไหนไม่รู้)  ส่วนเรื่อง Test ผมยังไม่ได้ไปลอง test เลยครับ เคยนั่ง ranger แล้วแต่เพื่อนขับในงาน motor show นั่งหลังอัดไป 4 คนตัวใหญ่  :P เลยจับอะไรไม่ค่อยได้แต่ที่แน่ๆคือ มันอัดไปได้  ;D

สุดท้าย รบกวนขอความคิดเห็นทั้ง3ตัวนี้ด้วย ครับ ขอบคุณครับ :)

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ BT50 Pro มากกว่านะ

เบาะมันกระชับดี ขับทางไกลไม่น่าจะเมื่อย

ไฟหน้าไปติด Projector เพิ่มจะสวยมาก

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
Re: ขอความคิดเห็น หน่อยครับกระบะขับ4 4ประตู&
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 16:25:15 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19260.0.html

ถ้าได้อ่านกระทุ้ด้านล่างที่ผมได้เขียนไว้ผมว่าคุณน่าจะimageได้ไม่ยากนะคับ
ว่าถ้าเป้นเครื่อง 3.2 M/T (A/T ความกระฉับกระเฉงน่าจะหายไปนิดนึง)ของทั้งfordและmazda
น่าจะให้กำลังมหาศาลแค่ไหน เพราะเครื่องตัวเดียวกัน แค่setต่างกันนิดหน่อย 
ดังนั้นโดยส่วนตัวเครื่อง2.2 เหลือเฟือเพียงพอคับ  แต่ถ้าบรรทุกหนักหรือต้องการ option
จัดเต็มก็ 3.2 ไปคับ

ส่วนเจ้าbt-50 ลองพาน้องกับคุณแม่ไปดูสีขาวซิคับอาจจะเปลี่ยนใจ เพราะตอนแรก
ผมก็ว่ามันดูแปลกๆ  แต่พอเห็นสีขาว มันดูขึ้นแบบผิดหูผิดตาเลย  และอย่างที่บอกคับ
 "ต้องลอง"  และกับเจ้าโคโด้ผมคงไม่เอ่ยอะไรคับเพราะยังไม่ได้ไปดู ไปลอง

ปล. ส่วนตัวผมผมให้bt-50มีภาษีกว่าเจ้าt6 ตรงศูนย์บริการที่จะมีที่ฝากผีฝากไข้
ได้มากกว่าอ่ะคับ รูปทรงชอบทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 18:30:24 โดย comet1123 »

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ลองขับดู
 เเต่ตัวMazda BT-50   เห็นสีขาวสวยมาก      เซป เคยลองมาเเต่ในงานเป็น  2.8  at  z71 cab  สิ่งที่ไม่ชอบคือเฉพาะเบาะสีครีม มันสกปรกง่าย  == 

ออฟไลน์ BoatHead

• Newbie
  • *
ผมไปลองขับมาแล้ว ระหว่าง T 6. กับ BT 50. ผมเทใจให้ BT 50. แบบหมดใจเลยครับ

ทั้งที่ไม่เคยสนใจกระบะยี่ห้อนี้เลยแต่มาสนใจก็เพราะ. อ.J!MMY.

พอได้ไปลองก็เสียเงินจองไปเลยครับแบบไม่ต้องคิดมากเลยชอบมากๆ ขับดีจริง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
bt-50 ครับยิ่งดูยิ่งสวย อิอิ

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
ผู้พันเบิร์ด รับประกันความหล่อ  !!  4ประตู สีขาว

ออฟไลน์ godsonic

• Newbie
  • *
วันนี้ผมพา คุณแม่กับน้องชาย ไปลองมาแล้ว  bt-50 กับพี่ชายฝาแฝด ranger

ตอนแรกไป mazda ก่อน ที่ศูนย์ไม่มี auto ให้ลอง มีแต่เกียร์ธรรมดา ก็เลยให้ พนักงานเขาขับให้(ที่บ้านขับเกียร์ธรรมดาไม่แข็งแรงแล้วครับ T-T)  ลองนั่งดูก็นิ่มดีกว่า นิ่มกว่า Tiida 5ประตูผมอีก(mag17") 
แล้วก็ไป    ford      มี auto แต่เย็นละเขาไม่ให้เอารถออกไปtest ก็เลยไม่ได้ลอง start เครื่องอย่างเดียว สิ่งแรกที่คุณแม่ผมบอก เครื่องมันเงียบกว่า สั่นน้อยกว่า (ผมเองไม่รู้สึก)  ผมก็สงสัย เครื่องมัน spec เดียวกันไม่ใช่หรือ แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ตอนนี้ก็เลยเหลือ 2 ตัว  เครื่องก็ต่างกัน 3.2 กับ 2.2  แล้ว fordบอกได้รถนู้นมิถุนา    mazdaได้บอกช้าสุดต้นพฤษภา แต่อาจเร็วกว่านั้น  เหลือ 2 ละแต่สรุปไม่ได้  :'(