ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบช่วยจอดด้านหน้าและช่วยจอดด้านหลัง BMW มันคือเซนเซอร์ใช่ไหม  (อ่าน 5206 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
คือสงสัยนิดนึงเกี่ยวกับระบบช่วยจอดของ BMW   ในระบบช่วยจอดด้านหน้า และด้านหลัง แท้ที่จริงแล้ว มันคือ เซนเซอร์รอบคันใช่ไหมครับ คือ หน้า 4 หลัง 4 

อ่อ สงสัยอีกอย่างหนึ่งครับว่า  เหตุใด รถอย่าง BMW  ถึงไม่ค่อยมีกล้องถอยหลังมาให้เท่าที่ควรในรถหลายรุ่นที่ผลิตออกมา

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

กล้องหลังไม่ทราบครับ
แต่เซนเซอร์มันดังรำคาญดี  พนักงานศูนย์บอก ส่วนมากจะปิดกันเพราะดังแสบหู ซะงั้น...

:P

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
BMW ก็มีกล้องให้หนิครับ คัน 730Ld ที่ผมเคยใช้ก็มีกล้องถอยหลังให้ และก็มีกล้องตรงมุมกันชนด้วย และในรุ่นใหม่ๆ ยังมีระบบกล้องแบบรอบทิศทางอีกครับ  ???

ออฟไลน์ reyeshenry

BMW ก็มีกล้องให้หนิครับ คัน 730Ld ที่ผมเคยใช้ก็มีกล้องถอยหลังให้ และก็มีกล้องตรงมุมกันชนด้วย และในรุ่นใหม่ๆ ยังมีระบบกล้องแบบรอบทิศทางอีกครับ  ???

รุ่น ซีรี่ 3 X1 -3 ผมไม่ค่อยเห็นมีอ๊อฟชั่นนี้มาให้อะครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member

รุ่น ซีรี่ 3 X1 -3 ผมไม่ค่อยเห็นมีอ๊อฟชั่นนี้มาให้อะครับ

มันเป็นรถระดับเล็กครับ รุ่นพวกนี้ถอยจอดไม่ค่อยยากครับ แต่ทางเมืองนอกมี option นี้ให้เลือกนะครับ X3 มีแน่ๆ ครับ แต่ X1 ไม่แน่ใจ น้องเพิ่งออกรถเกรย์ไปคัน มีติดรถมาด้วยครับ X3  :)

ออฟไลน์ MystogaN

Series 5 F10 ยังไม่มีเลยครับ รอดู F30 ไม่รุ้จะมีไหม

ออฟไลน์ Fly to dream

parking pilot ที่หน้าจอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เหมือนว่าX3 ของ bmwthailand มีแค่เซนเซอร์หน้าหลังนะ
แบบช่วยจอดออโต้ถูกตัดไปตามระเบียบ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมเคยเห็นใน youtube 520d touring ก้มี parking assist มาให้แล้วอ่าครับ คือเวลาเราขับผ่านช่องแล้วถ้ามันกว้างพอ แล้วรถมันจะถอยจอดให้เองเลยอ่าครับ แถมยังมีกล้องหลังมาให้ด้วย แต่พอเข้ามาในไทย option โดนตัดไปเยอะมาก ขนาดใน 525d ยังไม่มีกล้องมาให้เลย ผมเห็นว่ามันน่าเกลียดไปหน่อยที่ รถราคาสี่ล้านกว่าบาท แต่ให้ option ที่รถราคาล้านกว่าบาทมีให้ไม่ได้ เฮ้ออออ....