ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณ จะทำกุญแจ immo ที่อู่หรือที่ศูนย์  (อ่าน 5945 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
กุญแจรถผมเป็นแบบ immo ตอนนี้เหลืออยู่ดอกเดียว แล้วมีอู่ใกล้บ้านสามารถทำกุญแจ immoได้ (อู่ห่างจากบัานประมาณ50เมตร)
ช่างทีทำบอกว่าต้องแกะกุญแจเดิมของเราแล้วก๊อปปี้ชิบอะไรสักอย่างไปใส่กับกุญแจดอกใหม่
เป็นอู่ที่มีชื่อเสียงพอสมควร มีแต่รถยุโรปเข้า
แล้วผมกลัวว่าเค้าจะก๊อปปี้ไว้ของเค้าเองด้วย เพราะเค้ารู้จักบ้านเรา รถเราก็จอดหน้าบ้าน
หรือผมคิดมากไปเอง :-\
ของอู่ราคาประมาณหกพันกว่าบาท แต่ถ้าทำที่ศูนย์หมื่นกว่าบาท

""ถ้าเป็นคุณ
""คุณจะเลือกทำกุญแจที่ไหน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: ถ้าเป็นคุณ จะทำกุญแจ immo ที่อู่หรือที่ศูนย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 00:59:35 »
ทำที่ศูนย์ดีกว่าครับสบายใจกว่า ไม่ใช่ว่าอู่ไม่ดีนะครับแต่โจทย์ที่ให้มามันก็น่าคิดนะครับหากเกิดไรขึ้นมาได้ไม่คุ้มเสียครับ

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
Re: ถ้าเป็นคุณ จะทำกุญแจ immo ที่อู่หรือที่ศูนย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:53:19 »
ทำที่ศูนย์ครับเพราะเชื่อใจมากกว่า  :)

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:16:04 »
ศูนย์เท่านั้นครับ แพงกว่าไม่เท่าไหร่ แต่สบายใจกว่าเยอะ

ยิ่งอยู่ใกล้บ้านอย่าไปเสี่ยงเลยครับ เข้าตาจน คนเราก็ทำอะไรที่คาดไม่ถึงได้เสมอ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:50:02 »
ศูนย์ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:06:19 »
ไป0 ดีกว่า รถยังคงอยู่กับเราไปอีกนานนนนนนน

50 เมตร พี่ไปคี่ยังไม่ทันสุดรถหายแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:32:28 »
ศูนย์เถอะครับ

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:40:03 »
ไปทำที่วัดไผ่ตันดีกว่า

ออนไลน์ redsun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:49:39 »
ช่างห..ิง ใช่ไหมครับ 555 :D

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:07:01 »
ทำที่ร้านที่รับทำเลยครับ .. บางศูนย์ก็ออกมาทำข้างนอกให้
ที่ Central แจ้งฯ ก็รับทำ ..

ถ้ากลัวไม่ปลอดภัย .. ก็ไม่ต้องเอารถไป เอาลูกกุญแจ อีกดอกที่เหลือไป Scan
แล้วก็ไม่ต้องให้รายละเอียดเยอะ .. เอาไปให้ทำจบ.

ออฟไลน์ aA

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:13:51 »
ศูนย์ครับ  จ่ายแพงกว่าสี่พันห้าพัน  แต่สบายใจกว่าเยอะ

ถึงจะทำที่อู่ถูกกว่า  แต่ต้องกังวลไปอีกนานเลยอ่ะ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 13:15:12 »
ขึ้นอยู่กับงบครับ
ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา ทำที่ศูนย์ครับ ถือซะว่าซื้อความสบายใจครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 14:00:07 »
ศูนย์เถอะครับ กลัวอู่เจ้าเล่ห์
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 15:57:24 »
อยู่หน้าปากวอยวัดไผ่ตัน  ตรงข้ามที่ทำงานผม
เวลาเดินไปซื้อข้าว ผ่านทุกวัน เห็นมีลูกค้าหลายคนครับ เข้ามาทำ เห็นว่ารับจูนกุญแจระบบอิมโมและกันขโมยด้วยนะครับ
จะมีกล่องมหัศจรรย์สีเหลี่ยมเอาไว้อ่านโค๊ดตั้งอยู่  ;D
มีทีมงาน 2-3 คนได้..........แต่ไม่น่าเรียกว่าร้านครับ  ตั้งเป็นโต๊ะจิ๊ดเดียวเอง

ช่างห..ิง ใช่ไหมครับ 555 :D

ออฟไลน์ tonine

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 17:09:03 »
ขอบคุณครับ
ได้ข้อสรุปว่าทำที่ศูนย์
ปลอดภัยแต่กระเป๋าแฟ่บ :P