ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามมีใครใช้หรือมีข้อมูล toyota porte บ้างไหมครับ  (อ่าน 6323 ครั้ง)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ตอนนี้รู้สึกการค้าหน่วงๆการเมืองเหนื่อยๆ เลยพับโครงการหลักไปก่อน เลยจะเปลี่ยนรถแก้เบื่อพลางๆ

ว่าจะเปลี่ยนเป็น toyota porte แต่หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเท่าไหร่ ราคามือสอง 7.5 - 9 แสน ราคาเกรย์ 1.3-1.5 ล.

อยากทราบจุดเด่นจุดด้อย หรือปัญหาอะไรที่น่ารำคาญใจหน่อยนะครับ ทราบแค่ว่าเครื่องตัวเดียวกันกับ vios ช่วงล่างใกล้เคียง

กำลังลังเลอยู่ด้วยว่า จะซื้อ มือสองแล้วทำใหม่เอง หรือ จะซื้อมือ 1 เนียนๆไปเลย ดีกว่ากันครับ

แต่ถ้าราคามือ 1 ผมว่าเล่นรถในประเทศได้หลายตัวเลย อยากหารถประหยัดๆนั่งสบายๆ สะดุดตา แต่ไม่เอา cube กับ Bb นะ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: สอบถามมีใครใช้หรือมีข้อมูล toyota porte บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 17:35:24 »
จุดเด่นอยู่ที่ประตูข้างใหญ่มากก เครื่องยนต์ใช้ร่วมกับ Vios/Yaris ได้
ถ้าเล่นตัวไหนก็ได้ เพราะตัว MC เองก็ปรับไม่มากเท่าไหร่

ปล.ถ้าจะรอจริงๆ รอดูตัวใหม่ที่ยุบพร้อมกับ Raum ดีกว่าไหม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mckyparty

Re: สอบถามมีใครใช้หรือมีข้อมูล toyota porte บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 17:56:00 »
ดูว่าพี่มีรถอะไรอยู่แล้ว ราคามันก้อไม่ใช่ถูกๆเด้อครับ
ถ้าชอบรถนำเข้า อยากได้คุ้มกว่านี้ยังพอมี
เช่น estima stpwagon โอดิสซี่ หรือ เอลแกรนด์

แต่รถแปลกอย่าง พอเต้ ก้อสวยแปลกครับ ไม่ค่อยเห็นบนถนนดี

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 18:39:46 »
จะเอามาแทน chevrolet zafira ครับ อีกคันก็เป็น wagon เหมือนกัน อยากหารถเล็กๆใช้ในเมือง

แต่ถ้าเป็นเก๋งเล็กคงไม่ไหว เพราะนั่งกัน 4 คน ไปรับไปส่งเข้าที่ทำงานกันครับ ติดความสบายแบบ wagon ไปกันแล้ว ยืดได้เต็มที่ตีแปลงนอนกันไปเลย  ;D

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 15:56:55 »
 ;D ;D ;D...........Toyota Porte 1.3i (1,298 cc) 88 hp 4 spd. A/T เกียร์คอ พมล.
                                               1.5 i(1,496 cc) 109 hp................"................
ทั้งสองรุ่น ประตูไฟฟ้า  รุ่น 1.5i  มี  4 WD ให้เลือกสั่งได้  จริงๆแล้ว Porte นี้ขายในยุโรปกับอเมริกาเป็นหลัก  จึง equipped อุปกรณ์หรู
ไว้เพียบเกือบเท่ารถใหญ่  ทั้งๆที Porte เป็นแค่ MPV ตู้ตัวกะจิ๊ดเดียวครับ 8)

yogibear