ผู้เขียน หัวข้อ: เจอพี่จิมกำลังขับranger double cab 4x4 wildtrak!!!  (อ่าน 7327 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
เจอพี่จิมกำลังขับranger double cab 4x4 wildtrak!!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 22:46:24 »
วันนี้ตอนกำลังเดินจากกรุงไทยสำนักงานใหญ่ไปรถไฟฟ้าเพลินจิต
หันไปเห็นพอดีครับ สีส้ม แต่พอดยู่บนถนนแล้วดูมันออกสีแดงจังเลย
คาดว่าอีกไม่นาน คงได้อ่านfull reviewกันแน่นอน
 ;D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ TJA

Re: เจอพี่จิมกำลังขับranger double cab 4x4 wildtrak!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 23:13:53 »
เมื่อคืนผมก็เห็นWildTrack สีแดงจอดอยู่ที่ปิยรมณ์ตอนทุ่มนึง
ใช่คุณจิมมี่รึเปล่าครับ ผมลองเข้าไปในแม็คก็ไม่เห็น นึกว่าแวะมากินแม็คโคน   ;D

.-_-.

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: เจอพี่จิมกำลังขับranger double cab 4x4 wildtrak!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 00:01:30 »
^
^
น่าจะถ่ายรูปผู้ต้องสงสัยมาสักหน่อยนะครับ ;D ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:02:22 »
^
^
น่าจะถ่ายรูปผู้ต้องสงสัยมาสักหน่อยนะครับ ;D ;D

ต้องออกหมายจับมั้ยครับ ผมล้อเล่นนะครับ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:16:48 »
น่าน มีคนเห็นอีกแล้ว....

อันที่จริง วันนี้ ขับ Ranger คันนี้ ไปกินข้าวเย็น และเจรจาเรื่องราวบางอย่างนิดหน่อย
ที่เมืองทองธานี ก่อนที่จะ ทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงกันตอน 4 ทุ่มครึ่ง
และเสร็จประมาณ เที่ยงคืน กลับถึงบ้าน ตี 1 และจนถึงตอนนี้ ก็ยังต้องนั่งทำงานไปด้วย
เช็คสารพัดอย่างไปด้วย รวมทั้งเว็บบอร์ดของเราแห่งนี้ด้วย

คิดว่าน่าจะยังเหลือ Ranger อีก 2 - 3 รุ่นย่อย หลังจากนี้ ที่ผมจะต้องติดต่อขอยืมมาให้ครบ
และ กว่าจะได้รุ่น 3.2 ลิตรมา สงสัยว่า หลังมอเตอร์โชว์แหงๆ เพราะเขาจะปล่อยรถได้
ต่อเมื่อมีการประกาศราคาแล้วเท่านั้น

กว่าจะได้อ่านกัน คงน่าจะพ้นเดือนพฤษภาคมไปแล้ว เพราะเดือนเมษายน ผมอยากจะขอพักสมองสักเดือนนึง
เพราะตั้งแต่เปิดเว็บมา ก็แทบไม่ได้หยุดพักยาวๆ กันเลย พักมากสุดคือ ไปทริปวันเสาร์ กลับวันอาทิตย์
หรือไม่ ก็ไปญี่ปุ่น ซึ่งนั่นก็ยังไม่เท่าไหร่

แค่ สัปดาห์นี้ สัปดาห์เดียว ผมว่า Headlightmag.com ของเรา ก็ทำเรื่องให้ฮือฮาพาเหียกกัน 4 เรื่องรวดแล้วละ
ทั้งเรื่อง จัดทดลองขับ Skoda ในไทย ครั้งแรกในรอบหลายปี ทั้งเรื่อง รีวิว Swift ที่สงสัยว่าอาจมีคนหมั่นไส้อีกแน่ๆ
แถมมีผลประกาศ Best Drive 2011 อีก และเรื่องซึ่งเราได้ทำในสิ่งที่ ถูกต้อง และควรทำ อีก 1 เรื่อง
ซึ่งไว้จะเล่าให้อ่านในภายหลัง

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:45:06 »
เป็นห่วงตอนทดสอบรถตอนกลางคืนครับ

กลัวรถเป็นรอย  ;D

อย่าลืมพักผ่อนให้เพียงพอครับ เอาใจช่วยและจะรอติดตามผลงาน :D

หลับให้สบาย...

ออฟไลน์ escudaeza

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:57:49 »
สู้ๆครับพี่จิม
 ;D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:01:24 »
พักผ่อนบ้างพี่Jimmy แยากอ่านbest carจริงๆรออยู่นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:51:21 »
คุณ Bomber ีครับ ขอบคุณที่เป็นห่วง
แต่ไม่ต้องกลัวครับ เราคำนึงเรื่องนี้กันอย่างหนัก

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:47:58 »

อันที่จริง วันนี้ ขับ Ranger คันนี้ ไปกินข้าวเย็น และเจรจาเรื่องราวบางอย่างนิดหน่อย
ที่เมืองทองธานี ก่อนที่จะ ทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงกันตอน 4 ทุ่มครึ่ง
และเสร็จประมาณ เที่ยงคืน กลับถึงบ้าน ตี 1 และจนถึงตอนนี้ ก็ยังต้องนั่งทำงานไปด้วย
เช็คสารพัดอย่างไปด้วย รวมทั้งเว็บบอร์ดของเราแห่งนี้ด้วย

คิดว่าน่าจะยังเหลือ Ranger อีก 2 - 3 รุ่นย่อย หลังจากนี้ ที่ผมจะต้องติดต่อขอยืมมาให้ครบ
และ กว่าจะได้รุ่น 3.2 ลิตรมา สงสัยว่า หลังมอเตอร์โชว์แหงๆ เพราะเขาจะปล่อยรถได้
ต่อเมื่อมีการประกาศราคาแล้วเท่านั้น

กว่าจะได้อ่านกัน คงน่าจะพ้นเดือนพฤษภาคมไปแล้ว เพราะเดือนเมษายน ผมอยากจะขอพักสมองสักเดือนนึง
เพราะตั้งแต่เปิดเว็บมา ก็แทบไม่ได้หยุดพักยาวๆ กันเลย พักมากสุดคือ ไปทริปวันเสาร์ กลับวันอาทิตย์
หรือไม่ ก็ไปญี่ปุ่น ซึ่งนั่นก็ยังไม่เท่าไหร่

แค่ สัปดาห์นี้ สัปดาห์เดียว ผมว่า Headlightmag.com ของเรา ก็ทำเรื่องให้ฮือฮาพาเหียกกัน 4 เรื่องรวดแล้วละ
ทั้งเรื่อง จัดทดลองขับ Skoda ในไทย ครั้งแรกในรอบหลายปี ทั้งเรื่อง รีวิว Swift ที่สงสัยว่าอาจมีคนหมั่นไส้อีกแน่ๆ
แถมมีผลประกาศ Best Drive 2011 อีก และเรื่องซึ่งเราได้ทำในสิ่งที่ ถูกต้อง และควรทำ อีก 1 เรื่อง

ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ครับ

สำหรับ 4 เรื่องนั้น น่าติดตามทั้งนั้นเลยครับ โดยเฉพาะเรื่องสุดท้าย มาบอกให้อยากแล้วจากไป ยิ่งอยากติดตามเข้าไปใหญ่ 555

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:52:50 »

ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ครับ

สำหรับ 4 เรื่องนั้น น่าติดตามทั้งนั้นเลยครับ โดยเฉพาะเรื่องสุดท้าย มาบอกให้อยากแล้วจากไป ยิ่งอยากติดตามเข้าไปใหญ่ 555

ผมก็รอเรื่องสุดท้ายเหมือนกันเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ v64

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 14:32:56 »
ดูแลสุขภาพด้วยครับพี่ JiMMY....

ว่าแต่ ranger ขัดดีไหมครับ.......... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 13:51:04 »
สนับสนุนครับ พักบ้างครับ เดี๋ยวจะเป็นอะไรไปซะก่อน