ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องขั้นตอนการขายใบจองรถครับ  (อ่าน 4436 ครั้ง)

ออฟไลน์ aquaranos

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามเรื่องการขายใบจองรถยนต์ครับ คือ ผมได้จอง Honda City ไว้ แล้วติดปัญหาส่วนตัวอยากขายใบจองไม่ทราบว่ามันมีขั้นตอนอย่างไรครับ

1. เราจำเป็นต้องโทรแจงเซลล์ก่อนหรือไม่  หรือผู้ซื้อต้องติดต่อเซลเองครับ พอดีหาข้อมูลดูมีท่านนึงบอกว่า เมื่อตกลงซื้อขายกันแล้ว คนซื้อเค้าจะไปติดต่อขอเปลี่ยนชื่อผู้จองกับเซลเอง ถูกต้องไหมครับ? 

2. แล้วขั้นตอนในการซื้อ-ขายต้องทำอย่างไรครับ ผมควรนัดเจอผู้ซื้อกันเลยดีกว่าหรือแค่ผู้ซื้อโอนเงินให้เราแล้วเราค่อยส่งเอกสารใบจองให้เค้าครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับผม

ขอบคุณๆมากครับ

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามเรื่องขั้นตอนการขายใบจองรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 15:10:06 »
ถอนจองน่าจะง่ายกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ aquaranos

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามเรื่องขั้นตอนการขายใบจองรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 16:00:29 »
ถอนจองน่าจะง่ายกว่ามั้ยครับ

คือปัญหามันมาจากตัวผมเอง จะไปขอถอนจองโดยทางศูนย์เค้าไม่ผิดอะไร เกรงใจเค้าน่ะครับ กลัวเซลเค้าจะไม่สะดวก