ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag.com 3rd Anniversary : ครบ 3 ปี เลยจัดหนักๆ 3 รายการ //  (อ่าน 15388 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผานพ้นไปแล้วนะครับ ทั้ง กิจกรรม Headlightmag Trip 04 : Skoda ,Czech it out!
สรุป และการประกาศรางวัล Headlightmag.com Best Drive 2011 โดยผู้การแพน Commander CHENG!
และ Exclusive First Impression : Suzuki SWIFT 1.2 ECO Car (First Report in Thailand)

เป็น 3 รายการใหญ่ ปรเะจำเดือนกุมภาพันธ์ ที่เราตั้งใจทำให้กับคุณผู้อ่านอย่างเต็มที่
และหวังว่า ทุกท่าน ทั้งที่ได้ร่วมกิจกรรมในภาคสนาม หรือว่า นั่งอ่าน นอนอ่านเว็บของเราอยู่ที่บ้าน
จะมีความสุขสมอารมณ์หมายโดยถ้วนหน้าครับ

สำหรับ Skoda นั้น นี่เรียกได้ว่า เป็นครั้งแรกในรอบ กว่า 10 ปีของการจัดงานแบบนี้เลยก็ว่าได้
อยากขอขอบคุณ คุณโต สุวิชา ลีนุตพงษ์ คุณตี้ ตาเชน พี่เซ็ม จาก Skoda / MTM Thailand / DAD Yontrakit
สำหรับการเป็นเจ้าภาพในกิจกรรมดีๆแบบนี้ของเราทุกคน รวมทั้งคำประกาศให้กับทุกท่านได้ฟังกันชัดเจนแล้วว่า
"เราจะไม่ทิ้งลูกค้าไปไหนอีกแล้ว"

นี่ละครับ คือสิ่งที่เราอยากเห็น อยากได้ยิน ความมั่นใจ จากคนทำงาน เพื่อที่จะทำให้แบรนด์อย่าง Skoda
กลับมาได้รับความสนใจจากลูกค้าในระดับวงกว้างกว่านี้กันอีกครั้ง

-----------------------

อยากจะขอบคุณ คุณผู้อ่านทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมของเรานะครับ งานนี้ เท่าที่นั่งดูอยู่ริมสนาม
ก็ยังไม่มีใคร พารถลงไปหม่ำหญ้าข้างทาง งานเสร็จสิ้นเรียบร้อยด้วยความปลอดภัย แถมยังมี
มิตรภาพอันดี ต่างๆ มากมาย ที่มอบให้กับพวกเรา The Coup Team ทุกคน ซึ่งเราประทับใจ
กับการจัดงานครั้งนี้มากๆครับ หวังว่าจะประทับใจ ทั้งพวกเรา และตัวรถที่ได้ลองขับกันไปครับ

------------------------

อยากขอบคุณ พี่เฟียต พี่สายลอย พี่ฮอลล์ พี่บอล น้องบอส
และทีมน้องๆ สต๊าฟ ของ The Insight บริษัท Event Organizer
ที่เข้ามาช่วยดูแลประสานงาน ปิดจุดบกพร่องทุกอย่าง จนงานนี้ ลุล่วงไปได้ด้วยดี
ทราบมาว่า พี่ๆน้องๆ ทำงานกันหนักมาก และหมดแรงกันไปเลยทีเดียว ขอบคุณมากๆครับ

อยากขอบคุณ พี่ต้น จิรศักดิ์ สุวรรณพืช พี่จิระ สังข์แก้ว พี่เอ๋ พี่สันติ พี่เตี้ย และทีม Instructor ทุกท่าน
ที่ค่อยช่วยเหลือ และดูแลให้การทดลองขับครั้งนี้ ผ่านไปอย่างเรียบร้อย ปลอดภัย ด้วยความเป็นมืออาชีพ
อย่างเต็มเปี่ยม งานหน้า เจอกันครับ!

อยากขอบคุณ The Coup Team ที่มาช่วยงานในกิจกรรมเมื่อวานนี้ สร้างสีสัน ความเฮฮา สนุกสนาน
และเป็นตัวของตัวเอง จนทำให้ Event ครั้งนี้ ประสบความสำเร็จด้วยดี ในแบบฉบับของ The Coup Team จริงๆ

กิจกรรมแบบนี้ ในปีนี้ เราตั้งใจจะจัดขึ้นอีกสัก 1-2 ครั้ง ถ้าไหว
แต่คราวต่อไป อยากเปลี่ยนแนว มาเป็น การขับประหยัดน้ำมันกันดูบ้าง
กับรถยนต์ ECO Car ดังนั้น บริษัทรถยนต์ ค่ายไหนสนใจ ก็ลองมาคุยกันดูได้ครับ

ส่วนบทความ Best Drive 2011 ถือเป็นการปิดฉาก สรุปงานของปี 2011 ที่ผ่านมา อย่างสมบูรณ์
ทุกความเห็นที่อยู่ในนั้น ของ Commander CHENG ผมเห็นด้วยทุกประการ ไม่มีผิดเพี้ยนไปเลย
และ อย่างที่ย้ำนะครับ เราเลือกเฉพาะรถที่เราได้ทดลองขับ และมีการทำตัวเลข Full Review กันแล้ว
ส่วนรถที่ทำ First Impression ไป ยังไม่มีตัวเลขต่างๆในนั้น เราอาจไม่นับรวมนะครับ กติกาทุกอย่าง
และการให้คะแนนต่างๆ Commander CHENG ของเรา ทำตารางไว้ละเอียดยิบมาก และช่วยให้การทำงาน
ง่ายขึ้นกว่าปีที่แล้วมากๆ

เราจะไม่แจกรางวัลกันจนเป็นเมขโหล แต่เราอยากเลือกเพียง 10 อันดับของรถยนต์ที่ เราเห็นแล้วว่า
นี่คือรถที่ แม้จะมีข้อดีและข้อเสียเฉกเช่นรถทั่วไปทุกคัน แต่นี่คือ 10 อันดับของรถยนต์ ที่ควรแก่การ
ซื้อหามาเป็นเจ้าของ ครอบครอง และใช้งาน ตามความเห็นของเรา โดยไม่นับในเรื่องของศนย์บริการ
และราคาขายต่อแต่อย่างใด ขอโปรดทำความเข้าใจตรงนี้ไว้ด้วยนะครับ

--------------------------------------

ส่วน บทความ Excluisive First Impression : Suzki SWIFT 1.2 ECO Car รายแรกในเมืองไทยนั้น
ในที่สุด เราก็ได้ทำสำเร็จ

ถ้ามานั่งนับดู ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา เรามีบทความรีวิว แบบ First Impression ประเภท First Report in Thailand
และ First Report in the World ก็หลายรายการอยู่เหมือนกัน ถ้าลองไล่นับเรียงดู จะมีดังนี้

Nissan Teana (รีวิวแรกในไทย วันเปิดตัวเว็บ 26 กุมภาพันธ์ 2009)
Toyota Camry Hybrid (รีวิวแรกในไทย)
Mitsubishi Lancer EX (รีวิวแรกในไทย)
Nissan TIIDA 1.6 Minorchange (รีวิวแรกในไทย)
BMW 5-Series First Impression (รีวิวแรกในไทย)
Nissan MARCH (รีวิวแรกในโลก)
Honda BRIO (รีวิวแรกในโลก)
Toyota Prius (รีวิวแรกในไทย บินไปลองขับที่ญี่ปุ่น)
Chevrolet Cruze (รีวิวแรกในไทย)
Hyundai Sonata ใหม่ (รีวิวแรกในไทย)
Mitsubishi Pajero Sport VG Turbo 178 แรงม้า (รีวิวแรกในไทย)
Skoda Yeti
Skoda Superb
Skoda Fabia RS (3 รีวิวนี้ รายแรกในไทย และเป็นแบบ Full Review ทั้งหมด)
Chevrolet Colorado GMI700 (รีวิวแรกในโลก)
Ford Focus US.Version (รีวิวแรกในไทย โดยคุณ เนย จากสหรัฐฯ)
Mazda BT-50 PRO (รีวิวแรกในโลก)
และล่าสุดกับ Suzuki Swift ECO Car 1.2 ลิตร (รีวิวแรกในไทย)

ไม่เพียงแต่จะต้องเป็นรายแรกในไทย หรือรายแรกในโลก
แต่รีวิวเหล่านี้ จะต้องมีความละเอียด และมีข้อมูลมากพอสำหรับการตัดสินใจของคุณผู้อ่าน
ไม่ใช่แค่สักแต่ว่าเขียนลวกๆเขี่ยๆ รีวิวรถยนต์ ไม่ใช่เส้นบะหมี่ จะได้ลวกๆแค่ขอไปทีก็กินได้แล้ว

เราจะยังคงพยายาม ทำงานในลักษณะนี้ออกมา ให้กับคุณผู้อ่าน กันอย่างต่อเนื่อง ต่อไป
และในเร็วๆนี้ อีกไม่นานนัก คุณผู้อ่าน น่าจะได้อ่านบทความรีวิวแบบนี้กันอีก ตลอดทั้งปี)

และทุกรีวิวที่เราทำ จะยังคงยืนหยัดอยู่บนมาตรฐานดั้งเดิม อันเป็นกฎเหล็กของเรา
คือ ตรงไปตรงมา ชมเป็นชม ด่าเป็นด่า เพราะรถทุกคัน มีทั้งข้อดีและข้อด้อย
ไม่มีคันใด สมบูรณ์แบบจนไม่เหลืออะไรให้ตำหนิ เรายังคงพยายามรักษาคุณภาพ
ของงานออกมาให้ดีที่สุด เพื่อที่คุณผู้อ่านจะได้นำไปใช้ประกอบการตัดสินใจเลือกซื้อรถยนต์
ที่ต้องการ รวมทั้ง เป็นกระจกเงาให้กับผู้ผลิตรถยนต์ ได้นำไปปรับปรุงแก้ไข ให้รถยนต์ของตน
ดียิ่งขึ้นไป เพื่อความสุขร่วมกันของทุกคน

นั่นคือสิ่งที่เรา คิดและตั้งใจให้เป็น ตั้งใจทำงานออกมา ไม่เคยเปลี่ยนไปเลย ตลอด 3 ปี และตลอดต่อไปจากนี้

ขอบคุณมากครับ

ปล. อีกช่องทางหนึ่งในการติดต่อกับเรา ก็คือ Facebook ซึ่งนับแต่นี้
จะมี "น้องแมวเหมียว" สาวน้อยจอมขยัน มาช่วยกันอัพเดทความเคลื่อนไหว
ของเว็บไซต์ Headlightmag.com ให้คุณได้ทราบกันผ่านทาง Facebook นะครับ

เชิญได้ที่นี่
http://www.facebook.com/headlightmag ตอนนี้เรากำลังอัพเดท
ภาพถ่ายจากกิจกรรม Skoda Czech it out! เมื่อวานนี้กันอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:24:55 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: // Headlightmag.com 3rd Anniversary : ครบ 3 ปี เลยจัดหนักๆ 3 รายการ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:24:10 »
ไวมากครับ เร็วจริงๆ :D

ขอให้เว็บแห่งนี้อยู่ต่อไปนานๆ มีความรู้และรีวิวดีๆให้อ่านตลอดไปครับ

ออฟไลน์ jocole

• Jr. Member
  • **
Re: // Headlightmag.com 3rd Anniversary : ครบ 3 ปี เลยจัดหนักๆ 3 รายการ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:25:58 »
ขอบคุณครับพี่จิมมี่

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:27:25 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกตัวอักษรที่พิมพ์มาให้อ่านและกิจกรรมที่ทำให้ครับ
เป็นกำลังใจให้เดินหน้าต่อไปครับ :D

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:32:14 »
3 ปีแล้ว....บทพิสูจน์ความเป็นตัวจริง  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:32:22 »
ขอบคุณสังคมคุณภาพ เอ้ย สังคมเปี่ยมไมตรีแห่งนี้ครับ

ประทับใจ Headlightmag Trip 04 : Skoda ,Czech it out! มากครับ ทุกคนเป็นกันเอง รถแซ่บ อาหารอร่อย
ถึงแม้ว่ากลับมาในจอจะจำล๊อกอินหลายคนไม่ได้ แต่เจอกันครั้งหน้ายังจำกันได้แน่นอนครับ
สำหรับ กิจกรรมนี้ทำให้ประทับใจรถSkodaในหลายๆรุ่นมากสำหรับผมนั้นชอบ Superb เกิดคาดหวังสำหรับรถราคา2ล้านต้นจริงๆครับ

ส่วนบทความของผู้การแพน กับรีวิวของคุณจิมมี่ กำลังอ่านอยู่ครับ ต้องรีบมาตอบก่อนเพราะคงอ่านซึมซับอีกนาน

ใน 3rd Anniversary ของเว็บวันนี้ก็ขอให้เว็บนี้อยู่ต่อไปนานๆ ทีมงานทั้งหลายยังมีแรง มีปณิภาณและกำลังใหม่มาช่วยเกื้อหนุนให้ที่แห่งนี้น่าอยู่ น่าชมแบบนี้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:42:14 »
ติดตามผลงานมาตั้งแต่เริ่มมีความสนใจเรื่องรถ (ปี 49-50)

และก็ยังคงติดตามต่อไป  :)

สุดท้าย รักษาสุขภาพด้วยครับ
ขอให้ช่วงนี้เป็นภาวะลมสงบ ก่อนพายุ(รถเทส)จะเข้า  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:51:46 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:43:29 »
ยินดีครับ ยินดี

อนาคตข้างหน้า ขอให้มีการฉลองครบรอบ 10 ปี 20 ปี 30 ปี และเรื่อยๆไปนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:53:13 »
ยินดีครับพี่ อย่าลืมปล่อยรีวิวที่ดองมาให้หมดนะพี่ รุ่นใหม่จะมาแล้วรุ่นเก่ายังไม่ได้ขึ้นรีวิวเลย 555

ออฟไลน์ JiNX

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:57:44 »
สำหรับกิจกรรม Skoda Czech it out! เป็นกิจกรรมที่ทำให้ผมปลาบปลื้มน้ำตาไหลมากๆ ทั้งตัวรถและเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ทำทุกอย่างด้วย "ใจ" จริงๆ  ขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ทุกท่านเป็นอย่างยิ่งครับ
ขอสนับสนุนและติดตาม Headlightmag.com ตลอดไป

ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ kinokuniya

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 19:59:50 »
เพิ่ง อ่าน Headlightmag.com Best Drive 2011 จบ ..  มันมาก
อ่านไปหัวเราะไป
สำนวนการเขียนพี่ Jimmy
หนุกมากครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:02:23 »
สุดยอดจริงๆครับ ขอบคุณสำหรับการทำงานหนักของทีมงานทุกคนด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:05:22 »
เพิ่ง อ่าน Headlightmag.com Best Drive 2011 จบ ..  มันมาก
อ่านไปหัวเราะไป
สำนวนการเขียนพี่ Jimmy
หนุกมากครับ

Headlightmag.com Best Drive 2011 โดยผู้การแพน Commander CHENG!
ครับไม่ใช่คุณจิมมี่ ลีลาเด็ดไม่แพ้กัน
แต่ของคุณจิมมี่เป็นEXCLUSIVE First Impression : Suzuki SWIFT ก็แรงไม่แพ้กัน
ผมสะดุดตรงท่อน "แม้ว่าในช่วงเดือนตุลาคม - พฤศจิกายน เหตุการณ์น้ำท่วม จากฝีมือมนุษย์ จะเกิดขึ้นกับพื้นที่ราบลุ่ม
แม่น้ำ ภาคกลางของประเทศไทย"  ;D

ออฟไลน์ mengkubs

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:13:55 »
ครบ3ปี

ผมขอพร3ข้อให้เว็บHeadlightที่ผมชอบแวะเวียนมาชมเสมอ

ขอให้มีคนดีๆแวะเวียนมาบอร์ดแห่งนี้เสมอๆๆ

ขอให้มีผู็้้รอชมรีวิวเพื่อเอาไปประกอบการตัดสินใจในการซื้อรถมากขึ้น  และพวกเรียกร้องการฟันธงหายไป

ขอให้เว็บนี้ปราศจากบุคคลผู้ประสงค์จะขายของเพียงอย่างเดียวมาโพสในเว็บนี้ตลอดไป

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:32:52 »
 ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ kinokuniya

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 20:41:57 »

Headlightmag.com Best Drive 2011 โดยผู้การแพน Commander CHENG!
ครับไม่ใช่คุณจิมมี่ ลีลาเด็ดไม่แพ้กัน
แต่ของคุณจิมมี่เป็นEXCLUSIVE First Impression : Suzuki SWIFT ก็แรงไม่แพ้กัน
ผมสะดุดตรงท่อน "แม้ว่าในช่วงเดือนตุลาคม - พฤศจิกายน เหตุการณ์น้ำท่วม จากฝีมือมนุษย์ จะเกิดขึ้นกับพื้นที่ราบลุ่ม
แม่น้ำ ภาคกลางของประเทศไทย"  ;D
[/quote]

อ่า .. ของผู้การจริงด้วย
ผมผิดเองที่ไม่ได้อ่านหัวกระทู้ให้ละเอียดพอ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
รีบร้อนอ่านจนเพลิน ไม่ได้ดูให้ดีดีก่อน .. แต่มันดีครับอ่านไป หัวเราะไปอยู่คนเดียว
ปล. สะดุดตรงน้ำท่วมจากฝีมือ .....    เหมือนกัน ^^

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 21:32:38 »
HBD ครบ 3 ฃวบครับ ขอขอบคุณ คุณ jimmy และ ทีมงานครับ ที่ผลิตงานกันหามรุ่งหามค่ำมาให้พวกเราๆอ่านกันเต็มอื่มตั้งแต่เปิดเว๊ปมาครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:06:20 »
Skoda ,Czech it out!  
ผมว่าถึงจะมีตังค์ซื้อรถ Skoda
ก็น้อยคนนักที่จะได้มีโอกาสที่วิเศษสุดๆๆที่ได้ ขับรถ Testรถกันขนาดนี้ ณ สนามแบบนี้
ผมดีใจมากๆๆๆ ปลื้มใจ และสนุกสุดๆๆครับ

หรือการได้นั่ง FABIA RS 1.4 ที่พี่จิระขับได้สุดยอดดด ในเหตุการณ์จำลอง ตำรวจ จับ ผู้ร้าย (ระำห่ำสุดๆครับ)

และโครตของโครตกำไรชีวิตที่ไม่รู้จะมีโอกาสได้รับอีกไหมนั่นคือ การได้นั่ง AUDI RS4 M/T (STANDAND 400่ HP up)
ที่ขับโดยคุณ J!MMY มอบให้เป็นของขวัญแด่คุณผู้อ่าน HEADLIGHT (ในรอบเช้า)
แค่เสียงเครื่องคำรามตอนวิ่งผ่านทางตรงยาว  ผมก็ใจละลายแล้วครับ  นี่ได้นั่งเองกับตูด เฮ่อ FINALE zzzzz...

คุณJ!MMY คุณแพน และทีมงาน HEADLIGHT น่ารักมากกกก บรรยากาศกันเอง สนุกสนานตลอดงานครับ

Headlightmag.com Best Drive 2011
อ่านแล้วเหมือนการได้ทบทวนความดี ความงาม ที่เป็นเอกลักษณ์ จุดเด่น จุดแข็งที่รถแต่ละคันสร้างสรรค์ไว้
ให้เด่นชัดขึ้นไปอีก คือ ประมาณว่า ดีอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องดีแบบติด TOP TEN กันไปเลยถึงจะเจ๋งจริง
อ่านแล้วมีความสุขสุดยอดมากๆๆๆ  และเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจซื้อรถสุดๆๆครับ

Exclusive First Impression : Suzuki SWIFT 1.2 ECO Car
คันนี้ไม่รู้จะพูดอะไรนอกจากคำว่า " SUPER ECO CAR " ในราคาที่จับต้องได้ครับ

สุดท้ายนี้ :
ขอเป็นกำลังใจให้ HEADLIGHT MAG ประสบแต่ความสุขความเจริญ มีำกำลังกาย กำลังใจ
กำลังทรัพย์ มากขึ้นๆๆ สร้างสรรค์และนำเสนอสิ่งดีให้แด่ท่านผู้อ่านตลอดไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:29:00 โดย redsun »

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:20:51 »
พี่จิมมี่เปลี่ยนรถจาก city เป็น civic แล้วหรอครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:24:29 »
ขนาดไม่ได้ Test แค่นั้ง ยังคุ้มเลย แต่ขอไปมึนก่อน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 22:34:45 »

กิจกรรมแบบนี้ ในปีนี้ เราตั้งใจจะจัดขึ้นอีกสัก 1-2 ครั้ง ถ้าไหว
แต่คราวต่อไป อยากเปลี่ยนแนว มาเป็น การขับประหยัดน้ำมันกันดูบ้าง
กับรถยนต์ ECO Car ดังนั้น บริษัทรถยนต์ ค่ายไหนสนใจ ก็ลองมาคุยกันดูได้ครับ

สาธุ ขอให้ได้ไป กลุ่ม Eco car ครับ ;)

อยากลองขับครับ

ออฟไลน์ wiizkaya

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 23:02:37 »
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้กัน

ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 23:35:01 »
3 ปีแล้ว ไวเหมือนกันนะเนี่ย

ขอบคุณ......บทความดีๆจากทีมงานที่ทำงานกับแบบไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย

ขอบคุณ......มิตรภาพดีๆของชาวเว็บที่มีได้เมื่อได้เจอกัน

ขอบคุณ......ช่วงเวลา 3 ปีที่ผ่านมาที่เว็บนี้เป็นส่วนหนึ่งในชิวิตครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 23:45:03 »
Best Drive นั้นน่าเสียดายนะครับ ปีนี้มีรถน้อยไปหน่อย แต่เราก็พยายามทดลองขับกันให้มากที่สุดแล้วจริงๆ
ไม่งั้นจิมมี่จะตายคนแรก ตามด้วยคนตัดต่อกับคนถ่ายคลิปครับ จะพยายามรักษามาตรฐานให้ได้
ถ้าปีหน้าไม่มีอะไรมาเป็นอุปสรรค เราน่าจะมีรถที่เข้าข่ายชิง BestDrive กันให้ได้ 36 คัน

แม้ BestDrive ตลอด 2 ปีที่ผ่านมานั้นผู้ชนะจะเป็นยุโรปเยอรมันนีไปเสียหมด ไม่ว่าจะเป็น Golf GTi
หรือ BMW 525d แต่ความจริงในใจ ก็หวังว่าสักวันจะได้เห็นรถญี่ปุ่นที่ราคาไม่ไกลเกินเอื้อมสำหรับ
คนส่วนใหญ่ได้อันดับ Top 3 และในอนาคต ก็จะได้ที่ 1 กับเขาบ้าง

มันไม่ไกลเกินฝันเลยครับ Prius และ Teana ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าเมื่อญี่ปุ่นตั้งใจทำรถ
มันก็สามารถแสดงความสามารถออกมาได้ดี สู้ยุโรปได้หลายคัน เพราะเราไม่ได้จ้องแต่จะมอบ
รางวัลให้รถแรงมากๆ รถหรูมากๆแค่นั้น แต่เรามองหา รถที่ดีรอบด้านที่สุด มีจุดให้ตำหนิน้อยสุด
และต้องคุ้มค่าตามราคาที่คุณต้องจ่าย

ถ้าวันใดวันหนึ่ง ญี่ปุ่นทำรถ C-Segment ราคาล้านบวกลบ ที่เกียร์ทำงานได้ดีเหมือนของ
Altis 1.8/2.0 มีพื้นที่ภายในเหมือน Tiida มีการตอบสนองคันเร่งไวแบบ Skoda มีความประหยัด
และอัตราเร่งแบบ Altis 1.8/2.0 มีพวงมาลัยที่เหมือน Ford Focus มีเบาะที่เหมือน Volvo
มีช่วงล่างที่ผสานกลางระหว่าง Focus/Cruze/Lancer

เราอาจได้เห็นธงอาทิตย์อุทัยโบกสะบัดบนแป้นที่ 1
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 23:55:27 »
3 ปีแล้วเหรอเนี่ย ที่เสพเว็บนี้มา O.o!!!

ขอให้อยู่คู่กันต่อไปครับ ติดตามผลงานตลอด
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 00:05:57 »
ในที่สุด...ผมก็ได้มีโอกาสได้ร่วมกิจกรรมกับทีมงาน และเพื่อนๆในเวบบอร์ดซักที หลังจากคราวที่แล้วพลาดไปในงานของ Ford ที่มอเตอร์สปอร์ตแลนด์

สำหรับงาน Skoda Czech it out! ครั้งนี้ จะบอกว่า...ประทับใจ และสร้างความประหลาดใจในเวลาเดียวกันด้วย (เป็นความประหลาดใจในแง่ดีนะครับ)
ในงานของ Ford คราวที่แล้วที่มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ จำได้ว่าคนที่ได้นั่ง Fabia RS ลงมาแล้วบอกว่าแรงมาก บอกตรงๆว่าผมฟังแล้วก็เฉยๆ ไม่ได้คิดอะไร
คิดแค่ว่ารถหน้าตาเรียบร้อยคันนึง เครื่อง 1.4 ลิตร มีเทอร์โบกับซุปเปอร์ชาร์จ คงรู้สึกว่าแรงเพราะน้ำหนักตัวค่อนข้างเบาตามขนาดรถที่เล็กมั๊ง
หึหึ จนได้มาลองขับด้วยตัวเองนี่แหละ เล่นซะอยากได้ขึ้นมาทันทีเลย  ;D

ติดอยู่อย่างเดียว...ที่บ้านคงยังไม่รู้จักแบรนด์ Skoda เท่าไหร่ ไปพูดให้ซื้อรถราคาเกือบล้านกลางโดยที่ตัวรถขนาดเล็กคงยากแน่ๆ
สงสัยต้องไป build ตัว Superb หรือไม่ก็ Yeti แทน 55+

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน ที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆอย่างนี้ขึ้นมา ทำให้ผมมีมุมมองใหม่ๆในรถยนต์ยี่ห้อ Skoda มากขึ้น
ทำให้ผมได้มีโอกาสทำความรู้จักกับทีมงานมากขึ้น ทุกคนเป็นกันเองดีมากๆครับ แม้ผมจะคุยไม่ค่อยเก่งแต่ก็ไม่เกร็งเท่าไหร่
เสียดายอย่างเดียวต้องรีบพาคุณแม่ไปหาหมอ ไม่งั้นคงอยู่ร่วมกิจกรรมจนจบ หรือไม่ก็ลากยาวถึงบ่ายๆเย็นๆด้วยซ้ำ  :-\

โชคดีจริงๆที่แม้จะตกข่าว แต่ก็ยังลงทะเบียนร่วมกิจกรรมได้ทัน คราวหน้าถ้ามีกิจกรรมดีๆแบบนี้อีก ผมคงจะไม่พลาดแน่ๆครับ  :)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 00:21:24 »
ไม่มีอะไรจะบอก

นอกจาก

ขอบคุณทุกๆคน พี่ๆน้องครับ ที่ทำเว็บบอร์ดดีๆ สังคมดีๆแห่งนี้ขึ้นมา  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 00:41:08 »
ขอบคุณครับ ผมชอบที่นี่!! ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:03:31 »
ตอนคุณโต ยื่นกุญแจ RS4 ให้ผมดื้อๆเลยนั้น ผมก็เหวอนิดหน่อย...

เจ้าตัวแค่อยากเห็นรถตัวเอง วิ่งอยู่ในสนาม โดยคนอื่นขับ!...เฮ่ยยย! เอางั้นเลย?

โชคดีที่ผม เคยขับเจ้านี่ รู้รสชาติเจ้ารถรุ่นนี้มาก่อนแล้ว เลยไม่เป็นปัญหา
เหมือน Rehersal อีกครั้ง แค่นั้นเอง

รถแรงอะไรก็ไม่รู้ คลานในเมือง ออกตัวด้วยเกียร์ 3 ก็ได้!
แต่เวลาอยู่ในโค้งนี่ แอบพยศนิดหน่อยนะ นิสัยของ Audi ในแบบเดิมๆ ไม่เคยเปลี่ยนเลยจริงๆ
คือ เลี้ยวไม่ค่อยจะเข้า และถ้าจะหลุด พีแกก็หลุดเลย...

ขอบคุณ คุณโต เหมือนกันครับ ที่ให้ผม ได้มอบความสุขให้คุณผู้อ่าน ผ่านรถของคุณโตเอง
ที่ผมก็ยังงงว่า ทุกท่าน เข้าไปนั่งเบาะหลังกันได้ยังไงวะนั่น?

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 05:21:10 »
ชอบคำพูดเพื่อนในเรื่องที่ว่า รถทุกคันไม่มีคันไหนเฟอร์เฟ็ค 100% มันต้องมีให้ติ ให้ตอดกันบ้าง เพราะลูกค้า ณ ปัจจุบัน
คาดหวังกับรถที่ตัวเองสนใจไว้มาก จนไม่อยากจะรับข้อเสียแม้แต่ 1 ข้อไหนรถรุ่นนั้นๆ และเพื่อนเป็นคนบอกว่ามันต้องมีบ้าง
มันเหมือนสัจธรรมที่ว่า ไม่มีคนเลวคนไหนที่เลวระยำชาติชั่ว 100% และไม่มีคนดีคนไหน ดีโคตรพ่อโคตรแม่ 100% เช่นกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011