ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มี Best DRIVE สำหรับรถราคาไม่เกิน 1 ล้านบ้าทครับ  (อ่าน 11744 ครั้ง)

ออฟไลน์ tspeed

• Jr. Member
  • **
Re: อยากให้มี Best DRIVE สำหรับรถราคาไม่เกิน 1 ล้านบ้าทครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 06:46:26 »
น่าจะเอา segment ก็ดีครับ เพราะเวลาผมจะซื้อ ก็มองที่ขนาดตัวรถก่อนเสมอ ส่วนราคาจึงนำมาคิดตามทีหลังครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
Re: อยากให้มี Best DRIVE สำหรับรถราคาไม่เกิน 1 ล้านบ้าทครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 07:40:16 »
มันไม่มีไรดีที่สุดหรอก ตัองมองเป็นด้านๆไปแบบที่ผู้รู้หลายๆท่านบอก เด่นไปคนละอย่างคงต้องเลือกเอา ถ้าเน้นไปในเรื่องไม่เกิน 1 ล้านบาท ผมว่ามันก็มีตัวเลือกไม่กี่ตัวเอง อย่างความเห็นด้านบน เป็น Best in Segment ผมว่าก็ไม่เลวนะ แต่ก็เหนื่อยแทนทีมงาน เพราะทำกันละเอียดมากๆเจาะลึกกันซะ ถ้าปีนึงมีรถมาให้ทดสอบเป็นร้อยคันผมว่า ผลที่ได้จะละเอียดกว่านี้เยอะเลย แต่คงต้องให้คุณ Jimmy แยกร่างสัก 10 ร่างอ่ะ สงสารแกเถอะเนอะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:48:25 »
อย่างที่บอกครับ ไม่ยาก ถ้าจะบอกว่า top of each segment คือใคร
แต่เวลาประกาศรางวัล ผมไม่อยากให้มี BestDrive มากไปกว่า 1 คัน

การทดสอบรถ ปีนึงมี 52 สัปดาห์ ดังนั้นผมว่าดันเต็มที่ก็ได้ปีละไม่เกิน 50 คันน่ะครับ : )
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8