ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเวียดนามมา.. แอบอิจฉาคนที่นั้นเล็ก... ได้ใช้รถฮุนได สวยๆหลายรุ่น  (อ่าน 7369 ครั้ง)

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **

ผมไปเวียดนาม เห็นรถ ..ฮุนไดเยอะมากมีหลายรุ่น..

เอลันตร้าใหม่ ที่เวียดนามได้ใช้กันแล้ว

ตัวนี้ก็สวยดี....

รถสวยๆเสียดายที่ยังไม่เข้าไทย

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
ผมขอแค่ genesis เข้าไทยก็พอใจเเล้ว

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ผมขอแค่ genesis เข้าไทยก็พอใจเเล้ว

ไม่ใช่แค่ genesis ครับ ต้องเป็น ตั้ง genesis ถ้าจะแค่ ต้องเป็น แค่ veloster + veloster turbo ก็พอแล้ว  ;D

ออฟไลน์ beerrl

ขอ option เต็มๆ ราคาโดนๆ รุ่นไหนก็เอามาเลยครับ
ผมว่าขายได้ เพราะรูปทรงดูดี ช่วงล่างดี ขับดี
แต่จะขายยากเพราะ ราคาที่สูงกว่ายี้ห้อยอดนิยมนั้นละ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ superden

รถเกาหลีที่เวียดนามราคา ถูกกว่าในไทยเหรอครับ หรือว่าเขาประกอบที่นั่นเลยขายราคาถูก ::)

ออฟไลน์ korkongzz

ฮุนได เอลันตร้า(อวันเต้) มีออฟชั่นออโต้ พาร์คกิ้ง แบบเดียวกับเกาหลีเลยอ่ะ

ออฟไลน์ SP

Elantra สวยมากครับ เห็นพี่ลาวขับมาบ่อยๆ เล่นเอา Civic จืดเลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ firstime911

ตลาดรถบ้านเราโดนญี่ปุ่นครองครับ..
ทั้งรัฐ และ BOI ช่วยเหลือกันสุดริด
เจ้าใหม่ เข้ามา ค่อนข้างยากครับ เจอภาษีเข้าไปก็เหนื่อยแล้ว

ออฟไลน์ MC Stradale

น่าเสียดายเช่นกันครับ คนไทยน่าจะได้มีรถหลายๆยี่ห้อเอาไว้ให้เลือกขับกันเนอะ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ผมอยู่ที่นั่น 3 ปี ไม่อยากให้อิจฉาครับ ถ้าจะขับรถเก๋งที่โน่นหาที่จอดลำบาก ตามตึกใหญ่ๆ ตามห้างยังมีที่จอดรถจำกัดมาก เพราะคน 99% ใช้มอเตอร์ไซค์

เรื่องราคาเท่าที่ทราบไม่ถูกกว่าบ้านเรานะครับ แถมล่าสุดรัฐเพิ่มภาษีต่างๆ อีก เพื่อนบอกว่าจะซื้อ fortuner กำเงินไว้เเล้ว พอเซลล์บอกว่าภาษี/ค่าธรรมเนียมขึ้นเป็นเดือนละประมาณ 15000 บาท มันกลับบ้านไปขี่สองล้อเหมือนเดิม  ;D
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ไม่ค่อยจะชอบภายใน ฮุนไดเลยอ่า มันขาดความสวยงาม ความสบายตา

ออฟไลน์ nicsjerry

ผมมีรถในเวียดนามก็ไม่กล้าใช้   กลัวโดนชน มอไซขับกันระห่ำมาก 4แยก สัญญาณไฟแดงขึ้น มันก็บิดสวนกันซะ ไม่สนใจ

ออฟไลน์ sayhinet

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member

ไม่ใช่แค่ genesis ครับ ต้องเป็น ตั้ง genesis ถ้าจะแค่ ต้องเป็น แค่ veloster + veloster turbo ก็พอแล้ว  ;D

รอตัวนี้ครับ Hyundai Thailand จะกล้าเอาเข้ามาป่าวน้อ ::)

ออฟไลน์ HYDE--

ลาว เวียดนาม

Hyundai เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกก เยอะแบบว่า มองไปทางไหนก็เจอ