ผู้เขียน หัวข้อ: จัดการเปลี่ยนแปลงการจองจาก Fiesta 5Dr Sport 2คัน>>Ultimate 2คัน เรียบร้อยแล้วครั  (อ่าน 8313 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
วันนี้ไปงานรถคันแรกที่ Bitec มาครับ
เพื่อไปดูเจ้า Ford Fiesta 5dr Ultimateโดยเฉพาะเลยครับ (ให้เซลล์ที่บริษัทคุณพ่อ2คัน)
ว่ามันต่างกับ Sport ที่จองไปแล้วแต่ยังหารถไม่ได้ อย่างไรบ้าง
เงิน 6หมื่นที่เพิ่มคุ้มค่าหรือไม่
หลังจากที่เดินดูไปๆมาๆได้ข้อสรุปแล้วว่า....

จัดการเปลี่ยนแปลงการจองจาก Sport 2คัน>>> Fiesta 5Dr Ultimate 2คัน เรียบร้อยแล้วครับผม 555+
สี ICY BLUE & AURORA BLUE ^^
สิ่งที่เปลี่ยนแปลงจาก Sport พอจะสรุปได้นะครับ
 1.Cruise Control ที่พวงมาลัย
 2.Airbags 7 ใบ รวมเข่า 1 ใบ
 3.Skirt ด้านหน้าและหลัง ไม่มีด้านข้างนะครับ
 4.โครเมียมด้านข้าง
 5.เบาะหนังจากโรงงาน
 6.สี ICY BLUE คือสีใหม่ครับ สีออกเทาฟ้า คล้ายๆ Mazda 2 ครับ

รถเค้าว่าได้ประมาณ กลางๆมีนาคมครับผม
เพราะตอนนี้เซลล์ที่ติดต่อกันบอกว่า ยังมีจองไปไม่กี่คันจากวันเปิดตัวเมื่อ4-5วันที่แล้วครับ เลยยังเป็นล็อตแรกๆอยู่
แต่ผมก็คิดว่าคงเจอโรคเลื่อนอยู่แล้วแน่นอนเลย สำหรับเจ้า FORD = ="

ไว้ได้รถมาแล้วจะ Update ให้ดูอีกทีนะครับผม

ออฟไลน์ Fly to dream

คนใช้ Sport อิจฉามากกกกกกกกก และเซ็ง  :P :P :P :P ถ้าออกมาแต่แรกคงเอาตัวนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ udis

1.Cruise Control ที่พวงมาลัย
 2.Airbags 7 ใบ รวมเข่า 1 ใบ

มี 2 อย่างนี้ผมก็เลือกไม่ยากแล้วครับ

ออฟไลน์ MystogaN

คนที่เซ็งที่สุดคือคนที่ซื้อรุ่น Sport Plus ตะหาก !!

ออฟไลน์ FyGI

ผมติดอยู่อย่างเดียวคือ

ภายใน ค่อนข้างแคบ

อาจจะเพราะผมใช้แต่รถโปร่งมาตลอด

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เคยไปดู Sport+ ตอนงานBOIมาครับ

แล้วขัดใจตรงเบาะเป็นหนัง แต่ที่วางแขนข้างประตูกลับเป็นผ้าซะงั้น =='

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เคยไปดู Sport+ ตอนงานBOIมาครับ

แล้วขัดใจตรงเบาะเป็นหนัง แต่ที่วางแขนข้างประตูกลับเป็นผ้าซะงั้น =='
มันแบบ Vios ชัดๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำไมไม่ใช่ดิสก์เบรกนะครับ จะได้ไม่แพ้น้ำ+กระจายแรงเท่ากัน

ดิสเบรคไม่เห็นจำเป็นทั้ง4ล้อเลย แค่นี้ก็ดีสุดๆแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ IncarRus

555+,,, รู้สึกเหมือนผมเลย ขัดใจพอสมควร  :D

ออฟไลน์ Satanic za'

คนจอง + ซื้อ sport plus ช้ำสุดๆ

บางคนยังอยู่ระหว่างการจอง รถก็ตกรุ่นซะแล้ว (แต่อันนี้อยุ่ระหว่างจองมันเปลี่ยนกันได้)

แต่คนที่รับรถไปแล้วนี่สิ ช้ำยิ่งกว่า

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ระบบควบคุมความเร็วเพิ่มได้ไหม

ออฟไลน์ apinui

อยากเป็นเซล บริษัทฯ นี้จัง ......  ;D ;D

ออฟไลน์ joufo

ว๊าว :o
ซื้อเฟียสต้าตัวท๊อปเลยเหรอครับเนี่ย
บริษัทผมซื้อ ฮอนด้า บรีโอ้ ให้เซลใช้อะครับ ::)

ออฟไลน์ mongolias

อยากทำงานบริษัทนี้มั่งจริงๆ อิอิ

ออฟไลน์ 2k

ดีครับลงทุนจัดหาของที่ดีที่สุดมาให้ลูกน้องใช้ถือเป็นสวัสดิการอย่างหนึ่งเพราะเราต้องพึ่งความช่วยเหลือในระดับปฏิบัติการให้งานของเราลุล่วงก้าวหน้าไปได้ ไม่มีเค้าเราก็เหนื่อย แบบนี้ลูกน้องรักตายเลยนะเนี่ย  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ดีแล้วครับที่ซื้อตัวนี้ ผมว่าคุ้มค่าราคา + ปลอดภัยดีเลยล่ะ

ตัวผมเองยังเสียดายเลยครับที่ออกรถมาก่อน ไม่งั้นคงออกรุ่นนี้แน่ๆล่ะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ดีครับลงทุนจัดหาของที่ดีที่สุดมาให้ลูกน้องใช้ถือเป็นสวัสดิการอย่างหนึ่งเพราะเราต้องพึ่งความช่วยเหลือในระดับปฏิบัติการให้งานของเราลุล่วงก้าวหน้าไปได้ ไม่มีเค้าเราก็เหนื่อย แบบนี้ลูกน้องรักตายเลยนะเนี่ย  :-*

555+ จริงครับผม  แต่ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าลูกน้องของคุณพ่อจะคิดอย่างที่หวังไหวหรือป่าวนะครับ
ที่บริษัทคุณพ่อผมรถที่ออกให้กับพนักงานระดับเซลล์+Manager+บัญชี มีตั้งแต่
1. Ford Focus 2.0 5dr TDCI 2011  2 คัน
2. Nissan Teana 2.0 2011 1 คัน
3. Toyota Camry 2.4V 2010  2 คัน
4. Ford Focus 1.8 5dr 2011   1 คัน
5. Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate อีก 2 คัน
6. Chevrolet Cruze 2.0 Diesel 2011 1 คัน
7. Ford Ranger T6 3.2 Wildtrak (Coming soon)

แต่พนักงานแต่ละท่านที่ได้รถระดับนี้ก็คือ บุคคลที่ซื่อสัตย์ต่อบริษัท  รักษาผลประโยชน๋ให้กับบริษัท  หนักเอาเบาสู้  อะไรพวกนี้อะครับ ที่คุณพ่อผมแกมอง
ไม่จำเป็นต้องจบสูงหรอกครับ  ขอให้ใจรักบริษัท+ขยันทำงานก็เพียงพอแล้วละครับ 

ตั้งแต่คันที่1ผมเป็นคนช่วยคุณพ่อเลือกอีกทีครับ 
สังเกตุได้ว่าแตกต่างกับบริษัทอื่นๆคือไม่มี Altis 1.6J / Vios J/ Vigo J เลยละครับ 555+

อยากเข้าไปทำงานที่นี่จัง ;) ;) ;)

ออฟไลน์ MC Stradale

ทำออกมาซะน่าใช้เลยนะครับเนี่ย รถเล็ก ให้ option แบบนี้คงเรียกลูกค้าน่าดูเลย แต่ก้หวังว่าศูนย์บริการบางที่จะดีขึ้นบ้างนะครับ