ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่ห้อ มิทสึโอกะ มีอะไรดีบ้าง  (อ่าน 14158 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ยี่ห้อ มิทสึโอกะ มีอะไรดีบ้าง
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:24:42 »
สงสัยมาตลอดเพราะเห็นขึ้น มอเตอร์โชว์ ทุกปี แต่ทุกวันนี้ไม่เคยได้พบเจอบนถนนเลยแม้แต่ครั้งเดียว คงไม่มีใครซื้อรถแบบนี้ใช้แน่ๆ

ดีไซด์ก็โครตเชย ด้านเครื่องยนตร์ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร อาจจะแรงเหมือน มอร์แกน ก็ได้เพื่อเป็นจุดดึงดูด ราคายี่ห้อนี้มันระดับไหนครับ เพราะแค่เห็นดีไซด์ก็ไม่คิดเข้าไปถามเลย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: ยี่ห้อ มิทสึโอกะ มีอะไรดีบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:30:38 »
รถที่เอามาใช้ส่วนใหญ่ก็มากนิสสัน มีอยู่เจ้า Himiko ที่เอาของ MX-5 มาแล้วก็ Orochi ที่เอาของโตโยต้ามาทำครับ

ส่วนเรื่องดีไซน์เค้าตั้งใจให้มันดู Retro ของเค้าอยู่แล้วล่ะครับ มันเป็นสไตล์ของแบรนด์นี้ไปแล้ว
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ mongolias

Re: ยี่ห้อ มิทสึโอกะ มีอะไรดีบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:36:59 »
ประกอบมือหรือเปล่า ไม่แน่ใจนะครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:58:30 »
ดีไซน์ มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ คุณไม่สามารถใช้อะไรมาตัดสินความชอบของคนอื่นได้
ดีไซน์ไม่เชย แต่เขาตั้งใจจะทำให้รถมันเป็นสไตล์คลาสสิคบวกกับความหรูหราอยู่แล้ว
ลูกค้าของมิทสึโอกะส่วนมากจะเป็นเจ้าของกิจการครับ (http://www.mitsuokathai.com/th/NewsList.aspx?fgOjpNpsTRIV3PiQz9pdHA%3d%3d)

:) :)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 13:44:14 »
รุ่นแรกของเขานี่ caterham 7 ชัดๆ

แต่รถเขาแนวดีนะครับ ขับแล้วไม่เหมือนใคร หรูแบบแปลกๆ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 14:06:54 »
เคยเห็นวิ่งอยู่บ้างครับ ตัวจริงๆวิ่งบนถนนดูอลังการกว่าอยู่ใน motor show เรียกได้ว่า เรียกสายตาคนดูโดยรอบได้ดีกว่าครับ  ::)

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 14:32:05 »
ผมชอบมากเลยนะ ดูหรูและคลาสสิกดี เหมาะกับเป็นรถคันที่ 3 ของที่บ้าน เอาไว้ขับเล่นชิวๆ
อยากได้ครับ แต่ไม่มีตังค์เหลือพอนี่สิ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 14:34:30 »
ลักซูรี่คาร์ตั้งใจทำให้ดูโบราณน่ะครับ

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 16:03:09 »
เห็นคันนี้แล้วนึกถึงพวก "ท่านประธาน" ในหนังญี่ปุ่น/เกาหลีครับ

เหมาะสมกันมากครับ....สวย

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 16:21:29 »
แต่รุ่นOrochi หนังสือtopgearให้ติดอันดับซูปเปอร์คาร์สุดแย่ พร้อมคอมเม้นว่า  "เวลาวิ่งเหมือนปลาเทศบาลพยายามไล่กวดสายลม;D

Chariot

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 16:29:41 »
ณ ขณะนั้นในจักรวาลคู่ขนาน..

ชื่อกระทู้ : ยี่ห้อ มาสด้า มีอะไรดีบ้าง

เนื้อกระทู้ : สงสัยมาตลอดเพราะเห็นขึ้น มอเตอร์โชว์ ทุกปี แต่ทุกวันนี้ไม่เคยได้พบเจอบนถนนเลยแม้แต่ครั้งเดียว คงไม่มีใครซื้อรถแบบนี้ใช้แน่ๆ

ดีไซด์ก็โครตเชย ด้านเครื่องยนต์ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร อาจจะแรงเหมือน เฟอร์รารี ก็ได้เพื่อเป็นจุดดึงดูด ราคายี่ห้อนี้มันระดับไหนครับ เพราะแค่เห็นดีไซด์ก็ไม่คิดเข้าไปถามเลย

ต่างคนก็ต่างชอบครับ คนชอบรถใหม่ ก็คงไม่ชอบทรงคลาสสิค ส่วนคนชอบรถคลาสสิค ก็คงไม่ชอบทรงรถใหม่

ระหว่างนิสสัน ฟิวก้า กับมิตซูโอกะ แกลู ผมเลือกคันหลังมากกว่านะ เพราะมันแปลก ไม่เหมือนใคร ดูมีสไตล์เป็นของตัวเอง

ใครจะบอกว่าเชยก็ช่างมัน... ;D

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 17:48:39 »
ผมเหมือนจะเคยเห็นครั้งนึงที่กรุงเทพครับ สีเลือดหมู ฐานล้อยาว ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า ผมว่าขับแบบนี้เด่นดีนะครับ จำได้ตอนขับผ่านผมไป ตอนนั้นผมเิดินอยู่คนอื่น ๆ ก็มองกันพอสมควร ถ้าชอบทรงคลาสิกและขับได้จริงก็คงต้องใช้คันนี้แหละครับ แล้วแต่ชอบละกันครับ  :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 17:58:01 »
Concept เขา (ยกเว้นตัว Orochi) คือเอารถญี่ปุ่นทั่วๆ ไป (ส่วนมาก Nissan แต่มี Toyota, Honda, Mazda บ้าง) มาแต่งให้ออกแนวรถอังกฤษยุค 1960 ครับ (ส่วนมากเลียนแบบ Jaguar เป็นหลัก)

มันมีไว้สำหรับคนที่ไม่สนใจสมรรถนะ ไม่สนใจการขับขี่ (ซึ่งผมเดาว่ามันน่าจะแย่กว่าตัว original เพราะแต่งแบบนี้ balance น้ำหนัก น่าจะเสียไปบ้าง)

สนใจที่ความแปลกไม่เหมือนใคร และความหรูหรา

และความหรูหราในแบบของเขา ไม่ใช่ความหรูหราแบบที่คนที่จะซื้อ Mercedes-Benz, BMW, Audi, Lexus หรือ Cadillac จะหันมามองครับ

ปล. ถ้าไปดูรถหรูๆ ระดับผู้บริหารของญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็น President, Century, Crown Majesta ส่วนมากจะออกแนวหรูๆ แก่ๆ ทั้งนั้น เพราะคนญี่ปุ่นมองรถหรูเป็นความสุภาพ เป็นความอนุรักษ์นิยม ไม่ใช่เครื่องบ่งบอกสถานะทางการเงินครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GeMiNi

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 19:42:54 »
ผมว่ามันพอหลอกคนไม่รู้เรื่องรถได้นะครับ ว่ามันคือ rolls-royce  8)

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 21:58:41 »
ข้อดีคือ สวย หล่อ แปลกตา ไม่ซ้ำใคร ผมว่าใครขับก็เท่สุดๆครับ

แต่ส่วนใหญ่จะพึ่งค่ายอื่นซะเยอะ เช่น Mitsuoka Galue ก็ไปเอา Teana มาแต่ง สังเกตหลังคาดู แถมเป็นเครื่อง VQ25DE/VQ35DE เหมือนกันเปียบ

Himiko ก็ไปเอา MX-5 มา อย่างที่หลายๆคนทราบดี

Orochi ก็เป็นเครื่องโตโยต้า เราก็จะได้รถเครื่อง 233 แรงม้า ในราคา 9.6 ล้านบาท

สรุป อยากด้ายยยยยยยยยย เพราะมันเท่ระเบิดเกินห้ามใจจริงๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 14:13:32 »
ผมชอบการออกแบบของเขานะครับ
เหมือนได้นั่งลีมูซีนในราคา สามล้านกว่าๆ
ภายในก็เทียน่าดีๆนี่แหละ เครื่องก็เทียน่านะครับ

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 16:06:15 »
ข้อดี คือ แปลก นอกนั้นยังมองไม่เห็นเลยจริงๆ

ข้อเสีย เป็น brand ที่ไม่มีเอกลักษณ์ในตัวเองเลยจริงๆ

เช่น
รุ่นที่เอา teana มาทำ หน้า roll หลัง caddy
รุ่นที่เอา mx5 มาทำ หน้า MG หลัง tuscan
"Make It Count"

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 22:11:10 »
หืม.....อัศวิน อิงคกุล ยังซื้อไปใช้เลยเหรอ เซลล์บิวท์อะไรไปน้อ *-*

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 21:10:07 »
เห็นมาโชว์ตัวมอเตอร์โชว์ที่เซ็นทรัลชลบุรีครับ