ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่จิมมี่หรือเพื่อนที่ทราบเรื่องช่วงล่างของเจ้าbt-50 pro ครับ  (อ่าน 7720 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
คืออยากทราบคับว่า ช่วงล่างของเจ้า bt-50 pro นั้น ตัวธรรมดากับตัว hi racer นั้นsetต่างกันหรือเปล่าคับ
และถ้าจะเอาตัวธรรมดาไปยกโดยใส่ชุดของตัวhi racer จะได้ไหมคับ  แล้วจะคุ้มไหมคับ หรือเอาพวกshock up
ของที่เขานิยมใช้กันจะดีกว่าหรือเปล่าคับ  ขอบคุณคับผม

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ตัวยกสูงตัวเตีย ตัวแค๊บ ตัวสีประตู ตัวขนของ แตกต่างกัน น่าเกี่ยวกับโช๊ค หลักๆ ไม่แนะนำให้เอามายกเองครับ มันไม่ได้มาตรฐาน ไม่ผ่านวิศวกรรม  ที่เขาได้เทสแต่หละรุ่น ให้ความนุ่ม หนึบ แข็ง เหมาะสมของแต่หละรุ่น แต่ถ้าท่านต้องการอย่างนั้นจริง ชุดยกต้องอย่างน้อย2หมื่นขึ้นไป

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ของ BT 50 Pro ผมไม่ทราบนะครับ แต่ของดีแม็กตัวเก่าแตกต่างกันที่ช่วงล่างหน้าครับ
ตัวต่ำจะเป็นแมคเฟอร์สันสตรัท ส่วนตัว hilander จะเป็นปีกนกนะครับภ้าผมจำไม่ผิด
ซึ่งแน่นอนมีผลแน่นอน ส่วน BT 50 นั้นผมคาดว่าน่าจะมีการปรับเซตช่วงล่างให้แตกต่างกัน
ยิ่งรถสูงมากจุดศูนย์ถ่วงสูง จำเป็นต้องเซตช่วงล่างให้ดีกว่าปกติครับ เพราะฉะนั้นจึงไม่แนะนำ
ให้นำมายกสูงเองเพราะนอกจากช่วงล่างจะไม่มั่นใจเหมือนเดิมแล้วยังเพิ่ม load ให้แก่ช่วงล่าง
ซึ่งจะทำให้ช่วงล่างไปก่อนวัยอันควรด้วยนะครับ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
เห็น รุ่น สี่ประตูคันBT50 ขับแมงกะไซค์ตามตูด มันจะสูงไปถึงไหนกันกะบะ สมัยนี้ บังทางข้างหน้ามองไม่เห็นเลยพับผ่า

ออฟไลน์ Devil13

รถกระบะ อย่าเอาตัวเตี้ยไปยกสูงเลยครับ
อยากได้ตัวสูงก็ซื้อแบบยกสูงจากโรงงานดีกว่าครับ

มันไม่ได้ต่างก้นแค่โชคนะครับ พวกปีกนก และชิ้นส่วนอื่นๆไม่เหมือนกันนะครับ
เอาตัวธรรมดามายกสูง ช่วงล่างมีปัญหาแน่ครับอย่าทำดีกว่า

ออฟไลน์ mrtonyocz

• Newbie
  • *
ไปมุดท้องรถดูครับ แหนบ ไม่เหมือนกัน ตัว Hi แหนบจะอยู่เหนือเพลา ตัวธรรมดา แหนบล่างเพลา และขนาดแหนบและจำนวนแผ่นไม่เท่ากัน แถมคนละเบอร์ เซ็ทมาต่างกัน

ตอนแรกผมก็สงสัยเหมือนกัน เลยไปหาข้อมูลมา

ออฟไลน์ comet1123

ขอบคุณงับ ในทุกคำตอบ สงกะสัยต้องไปคบหากับตัวยกสูงออโต้ซะแล้วซิ
จะเอนอียงไปฟอร์ดก็หวั่นเกรงกับศูนย์บริการเหลือใจ หรือใครมีความเห็นใด
เพิ่มเติมป่ะคับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าชอบอินดี้ก็เอาตัวยกสูงไปโหลดเตี้ยครับ มีใครเคยทำมั๊ยเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HDE35

ถ้าชอบอินดี้ก็เอาตัวยกสูงไปโหลดเตี้ยครับ มีใครเคยทำมั๊ยเนี่ย
ผมเคยเห็น sport  cruiser  โหลด ใส่ยางแก้มเตี้ย ขอบ 17  เครื่องเสียงเต็มกะบะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mrtonyocz

• Newbie
  • *

ผมอิซุ Hilander โหลด 2 นิ้วได้  แบบว่ากลังความสูง  แรกๆไม่โลหดไม่ได้ครับ มันโคลง ขับไม่มั่นใจ Max 18 +โหลดมา  ขับสบายเลย เทโค้งแน่นตึ้บ แต่ประตูหลัง เด้งเป็นบ้า 4D ครับ