ผู้เขียน หัวข้อ: ###สอบถามเส้นทาง จากเพชรเกษม48-นิคมลาดกระบัง###  (อ่าน 8929 ครั้ง)

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
คือ ซัมเมอร์นี้ ต้องไปฝึกงานที่นิคมครับ (จอห์นสัน)

เลยอยากจะสอบถามเส้นทางครับผม

จากเพชรเกษม48 ไป นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง

ไปยังไงครับถึงจะสะดวก และ รวดเร็วที่สุดครับ

ขอเป็นขนส่งมวลชนนะครับผม (BTS, MRT, รถไฟ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ###สอบถามเส้นทาง จากเพชรเกษม48-นิคมลาดกระบัง###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 22:29:54 »
ในระดับนี้ รถสาธารณะลำบากมากครับ หลายต่อเลยทีเดียว ลองกดดูกูเกิ้ลแมปส์

• Newbie
  • *
Re: ###สอบถามเส้นทาง จากเพชรเกษม48-นิคมลาดกระบัง###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 22:33:39 »
ดูไม่เป็นอ่ะครับ =  =

ถ้าเอาเป็นใกล้สุดได้ไหมครับ?

เพราะ บริษัท มีรถรับส่งให้อยู่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 22:39:20 »
ถ้าหาทางจากบ้านไป BTS แล้วไปต่อ SARL ลงลาดกระบังได้ อาจจะง่ายขึ้นครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 22:50:46 »
ถ้าหาทางจากบ้านไป BTS แล้วไปต่อ SARL ลงลาดกระบังได้ อาจจะง่ายขึ้นครับ

SARL ใช่ แอร์พอร์ตลิ้งค์ หรือเปล่าครับ =  =''

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 19:18:50 »
เอาอย่างเร็วสุดก็นั่งสาย 84 ลง BTS กรุงธน แล้วขึ้นรถไฟฟ้ามาต่อแอร์พอร์ตลิ้งค์ลงร่มเกล้า

จากร่มเกล้าขึ้นสาย 143 มาลงพระจอมฯ จะมีรถตู้ไปนิคม(ป้ายหน้ารถเขียนว่านิคมฯ) พอลงป้ายนิคมแล้วก็มีวินมอไซค์เข้าไปอีกที

ใช้เวลาเดินทางราวๆ 2 ชม.ครับ ขึ้นอยู่กับว่าแถวท่าพระ-คลองสาน รถติดแค่ไหน ยิ่งช่วงนี้กำลังขุดถนนด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:01:49 »
เอาอย่างเร็วสุดก็นั่งสาย 84 ลง BTS กรุงธน แล้วขึ้นรถไฟฟ้ามาต่อแอร์พอร์ตลิ้งค์ลงร่มเกล้า

จากร่มเกล้าขึ้นสาย 143 มาลงพระจอมฯ จะมีรถตู้ไปนิคม(ป้ายหน้ารถเขียนว่านิคมฯ) พอลงป้ายนิคมแล้วก็มีวินมอไซค์เข้าไปอีกที

ใช้เวลาเดินทางราวๆ 2 ชม.ครับ ขึ้นอยู่กับว่าแถวท่าพระ-คลองสาน รถติดแค่ไหน ยิ่งช่วงนี้กำลังขุดถนนด้วย

ขอบคุณครับผม

กำลังชั่งใจว่าจะไปเอง หรือ ไปกับ บริษัท ดี

เพราะ ถ้าไปกับบริษัท ต้องไปรอถึงดาวคะนอง

แถมรถออก 6 โมงตรง =  =''

สอบถามเพิ่มเติมครับ แถวนิคมรถติดมากไหมครับ ?

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:18:27 »
ฝึกงานไกลมากกกกกกกก

มาหาหออยู่แถวๆนี้กับเพื่อนสิครับ ราคาประมาณ 2500 +- 500 ปล. ราคานี้คือ แถบหนองจอกนะครับ

เพราะผมไม่ทราบว่าแถวนิคมนั้นหอราคาเท่าไร

ส่วนเรื่องการเดินทาง...ไม่ทราบเลยครับ

แถวนิคมรถติดไหม...

ผมเคยไปช่วงเย็นๆนะครับ ขอใช้คำว่ารถเยอะ แต่ไม่ถึงกับติดมากเหมือนแถบๆในเมือง  ;D

แต่ก็ติดแบบเบาๆ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:28:06 »
แถวนิคมรถไม่ติดครับ ออกแนวโล่งจนเปลี่ยวด้วยซ้ำ

แนะนำว่าอยู่หอเถอะครับ แถวพระจอมฯเดือนละ 3000 กว่าๆ อยู่แบบสบายเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:40:29 »
ฝึกงานไกลมากกกกกกกก

มาหาหออยู่แถวๆนี้กับเพื่อนสิครับ ราคาประมาณ 2500 +- 500 ปล. ราคานี้คือ แถบหนองจอกนะครับ

เพราะผมไม่ทราบว่าแถวนิคมนั้นหอราคาเท่าไร

ส่วนเรื่องการเดินทาง...ไม่ทราบเลยครับ

แถวนิคมรถติดไหม...

ผมเคยไปช่วงเย็นๆนะครับ ขอใช้คำว่ารถเยอะ แต่ไม่ถึงกับติดมากเหมือนแถบๆในเมือง  ;D

แต่ก็ติดแบบเบาๆ

เรียนสาขาผม เลือกที่ฝึกไม่ได้หรอกครับ หายากด้วยซ้ำ =  =''

ปล. ผมเรียน วิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง ครับ

ส่วนที่มาฝึก จอห์นสัน จริงๆ ผมจะไปกับเพื่อนครับ ฝึกที่ชลบุรี

แต่มันเต็มโควต้าซะก่อน เลยต้องฝึกคนละที่กับเพื่อน T T

one man show ครับ ><"

อ้างถึง
แถวนิคมรถไม่ติดครับ ออกแนวโล่งจนเปลี่ยวด้วยซ้ำ

แนะนำว่าอยู่หอเถอะครับ แถวพระจอมฯเดือนละ 3000 กว่าๆ อยู่แบบสบายเลย

ที่บ้าน อยากให้อยู่บ้านอ่ะครับ จะได้ประหยัด บวก เจอหน้าลูก เพราะ ผมเรียน ตจว. ><"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 22:43:10 โดย dsเด็กป้อมsc »

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:57:12 »
เช่าอพาร์ทเม้น แถวนิคมลาดกระับัง
สะดวก ปลอดภัย
และถูกที่สุด