ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบ 900,000 บาท : คุณจะเลือกรถอะไรให้คน 2 คนนี้ครับ  (อ่าน 17418 ครั้ง)

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
fortuner 3.0v มือสอง
คนแรกขับแรงเร็ว มีความรู้ด้านช่วงล่าง พร้อมที่จะปรับแต่ง

คนสองชอบขับรูดๆ ไม่สนใจรถ อึดๆ ทนๆ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ 2k

ผมว่าสิ่งที่ควรจะแนะนำสตรีคนที่สองไม่ใช่รถใหม่แต่เป็นความรู้เรื่องการใช้งานรถและการดูแลรักษาที่ถูกต้องครับ  :)

จากที่บอกมาว่าไม่เคยดูดำดูดีเลยเจอหลุมลุยตลอด สองเรื่องนี้อันตรายมากหากว่าไปเจอกรณีที่จานเบรคใกล้จะหมดแล้วไม่รู้นั่นอาจหมายถึงอันตรายถึงชีวิตได้ การลุยลงหลุมก็เช่นกันแสดงว่าการขับขี่บนถนนนั้นค่อนข้างประมาทและอาจขับขี่ได้ไม่ถูกต้องเช่นเบรคในโค้งด้วย หากเกิดเหตุกระทันหันขึ้นมาจะรับมือไม่ถูกเอา  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ hutzero

ไม่คิดว่าจะมีคนมาตอบเยอะขนาดนี้ ขอบคุณครับ

คนแรกเป็นลูกพี่ลูกน้องผมเอง
ผมแนะนำ ซิตี้ตัวรองท๊อป กับ อัลติสตัว 1.8 ไปแล้ว
สงสัย คงไม่รอดซิตี้ครับ แกทดลองขับแล้ว เห็นว่าอัตราเร่งไล่เลี่ยกับซีวิคไดเมนชั่น 1.7 เลย
แต่ถ้ามีคนนั่ง 3-4 คน แรงบิดเครื่อง 1.5 อาจจะด้อยกว่าเครื่อง 1.7 นิดหน่อย

คนที่สองเป็นเจ้านายผมเองครับ ฮ่าๆ
สนิทกันพอสมควร ตอนแรกแนะนำ้น้องมาร์ชไปเพราะขับรูดบ่อยๆ จะได้ไม่เสียดาย
เห็นว่าช่วงล่างคานแข็ง น่าจะทน ไม่หลวมง่ายๆ แต่แกบอกว่าสมบัติแกเยอะ (สมบัติบ้า ฮ่าๆ)
รอตัดสินใจอีกทีครับ

ขอบคุณมากๆ ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีกก็เชิญนะครับ

คนแรก ซิตี้เหมาะแล้วครับ  เพราะถ้าขับเร็วกว่านั้นหน่อยคงต้องขยับมาเล่นครูซจะลงตัวกว่า

คนที่สอง เลือกรถเล็กอย่างมาร์ชเป็นอะไรไม่เสียดายเวลาเคลม ก็โอเคอยู่ครับในประเด็นนั้น
แต่อย่าลืมว่าเป็นคนที่ไม่ได้ดูแลรถ จึงต้องการศูนย์บริการดีๆ  เพื่อให้เค้าสบายใจ
ซึ่งถ้าจะเล่นซีดานจริงๆคงไม่พ้น Altis ซึ่งช่วงล่างดีกว่า Civic นิดนึง
ส่วนครูซ, Mazda 3 หรือ Lancer EX นั้น ช่วงล่างดีกว่าก็จริง แต่ไม่เหมาะเรื่องศูนย์บริการ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คนแรกไม่ต้องซื้อใหม่ เอาคันเก่าไปซ่อมบำรุง โมอีกซักหน่อยก็แหล่มแหล่วแล้ว

ส่วนคนที่สองน่าใช้กระบะจังเลย เอาวีโก้นี่แหละ 4 ประตูติดหลังคา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คนแรก
Altis 1.8

คนสอง
Almera 1.2
(เผื่อจะได้ขับรถช้าลงบ้าง 555)
+ใส่ของได้เยอะดี

หรือไม่ก็ City ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
1 Imprezza ก่อนหน้าเหยียว
2 4 ล้อหัวเก๋ง กระบะใหญ่ๆ ติดแครรี่บอยแล้วใส่แอร์ราว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนแรก
Mazda3 ใหม่ตัว1.6ลิตร
คนที่2
Vios
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ edit1597

• Newbie
  • *
คนแรกเลือกตามชอบเลยครับ
คนสองเลิกขับหรือฝึกขับรถใหม่เถอะครับ เป็นห่วงเพื่อร่วมทางที่เขาขับของเขาดีแล้วเธอไปลากเขามาซวยด้วยบ้าง(แรงไปนิดขอโทษครับ)