โพลล์

อยากให้ฮุนไดมอเตอร์ไทยเเลนด์เอารุ่นไหนมาทำตลาดต่อจากELANTRA

i10
1 (1.9%)
i20
2 (3.8%)
ix20
1 (1.9%)
i30&i30CW
4 (7.7%)
i40&i40Saloon
8 (15.4%)
Accent&Accent WIT
1 (1.9%)
Azera (Grandeur)
2 (3.8%)
Veloster
9 (17.3%)
Genesis
1 (1.9%)
Genesis Coupe
14 (26.9%)
Centennial (Equus)
1 (1.9%)
Santa Fe
8 (15.4%)
Veracruz
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 51

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ฮุนไดมอเตอร์ไทยเเลนด์เอารุ่นไหนมาทำตลาดต่อจากELANTRA  (อ่าน 8973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peach

• Jr. Member
  • **
สวัสดีคับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ(ที่ชอบรถ)ชาวHLMทุกคนนะคับ ผมขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการคับ
ผมอยากจะลองทำโพล์เล่นๆดูอ่ะคับ หลังจากเปิดตัวElantra ผมอยากทราบว่าชาวHLMอยากให้ฮุนไดมอเตอร์ไทยเเลนด์เอารุ่นไหนมาทำตลาดต่อจากELANTRAคับ

Hyundai i10

Hyundai i20

Hyundai ix20

Hyundai i30

Hyundai i30CW

Hyundai i40

Hyundai i40 Saloon

Hyundai Accent

Hyundai Accent WIT

Hyundai Azera (Grandeur)

Hyundai Veloster

Hyundai Genesis

Hyundai Genesis Coupe

Hyundai Centennial (Equus)

Hyundai Santa Fe

Hyundai Santa Fe 2013

Hyundai Veracruz

1 จำนวนโหวตสูงสุดต่อหนึ่งผู้ใช้งาน
ปล.ถ้าผิดกฎบอร์ดก็ลบได้นะคับ (มือใหม่หัดโพสคับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 08:39:41 โดย Peach »
05' Toyota Camry
11' Toyota Corolla Altis
04' Kia K2700

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
หน้าตาคือๆกันทั้งนั้นเลย ตัว Hyundai Centennial (Equus) ผมว่าเหมือนเอา Teana ผสมพันธุ์กับ Cefiro A33 เลยแฮะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ผมอยากได้รุ่นนี้ครับ(รุ่นผลิตในประเทศ) เกาหลีชิดซ้ายลงไหล่ทางไปครับ

ออฟไลน์ FyGI

iX20 น่ารักดีแฮะ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
Hyundai Santa Fe ครับ ในวงเล็บ ตัวจริงต้องเส้นสายไม่ต่างจากตัวต้นแบบจนเกินไป

แต่จริงๆ อยากให้มีรุ่นประกอบในมากกว่า จะรุ่นไหนก็ได้ที่ทำตลาดอยู่ในไทยตอนนี้

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **

ออฟไลน์ Sappe!

Hyundai ix20
Hyundai i40
Hyundai Accent WIT
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Hyundai Santa Fe ครับ ในวงเล็บ ตัวจริงต้องเส้นสายไม่ต่างจากตัวต้นแบบจนเกินไป

นี่ใช่ตัวจริง (ภาพหลุด) ของซานตาเฟ มั๊ยครับ

ออฟไลน์ beerrl

Santa fe ครับ
แต่ราคาขอประมาณ Tucson รุ่นtop จะได้วัดกับ captiva แบบตัวต่อตัว ฟันต่อฟัน

แต่ตอนนี้ขอ Tucson ดีเซล option full เหมือนตัว top เบนซินก่อนแล้วกันนะครับ Hyundai motor Thailand
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Blanco

• **
ผมอยากได้รุ่นนี้ครับ(รุ่นผลิตในประเทศ) เกาหลีชิดซ้ายลงไหล่ทางไปครับ

รถดูดีมากเลยครับ ขาวผมยาว เอ้ยไม่ใช่ อิอิ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Veloster ครับ

เดี๋ยว 86, MX-5, Scirocco จะเหงา
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Santa Fe ตัวปัจจุบัน ก็เคยนำเข้ามาขายแล้วนี่ครับ
ผมก็เคยทำรีวิวไปแล้ว และมันก็เจ๊งบ๊งไปเรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ !LiLo!

ถ้าGenesis เข้ามา คงได้มีคนจับมัดมือชกกับGT86แน่ๆครับ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ HYDE--

รุ่นไหนก็ได้ แต่ขอราคาให้มันพอๆกะคู่แข่งอะคับ -*-

ออฟไลน์ BlackSpeed

Veloster อย่างไม่ลังเล

แต่ที่แน่ๆ มาตั้งโรงงานในไทยดีกว่ามั๊ย หรือถ้ายากก็นำเข้าจากอินโดแทนที่เกาหลี เพื่อจะได้กดราคาสู้เหมือน H-1 ไง
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ prai

Veloster อย่างไม่ลังเล

แต่ที่แน่ๆ มาตั้งโรงงานในไทยดีกว่ามั๊ย หรือถ้ายากก็นำเข้าจากอินโดแทนที่เกาหลี เพื่อจะได้กดราคาสู้เหมือน H-1 ไง
ใจผมคิดว่ายาก สู้ฮุนไดพยายามรักษายอดขายพอให้ได้ทุนได้กำไรคืนไปบ้าง แล้วรออาเซียนเปิดประเทศในปี 58 แล้วก็รออาเซียน +1 +3 +6 ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

อยากให้ i30 กับ Azera เข้ามาครับ ชอบเพราะมันสวยโอเคสุดนะครับ ดูลงตัว

Azera ตัวใหม่เคยเห็นที่ Parklane เอกมัยเมื่อตอนคืนปีใหม่ สวยมาก มองแล้วไม่คิดว่าเป็น hyundai เลย ดูมีราศีดี

ส่วน i30 มาทรง hatchback แบบนี้ วัยรุ่นน่าจะชอบนะครับ

ออฟไลน์ banch

ภายในปีนี้คงไม่มีการนำเข้ารถที่มีเครื่องยนต์ขนาด 1500  หรือเล็กว่ามาทำตลาด

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
เอามาขาย แล้วทำราคาแข่งไม่ได้ ก็ รอวันเก็บครับ....

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ขอ I20   มาพร้อม I20X  ได้เปล่า 

เผื่อ I20x มันจะกดราคา I20  ลงมาบ้าง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
H1 เครื่องเบนซิน ประตูไฟ เบาะ ViP

ออฟไลน์ jojo79

• Full Member
Veloster เท่านั้นครับ ที่อยากเห็นตอนนี้
เพราะคิดว่าน่าจะเป็นรุ่นที่พอทำราคาสู้ในตลาดไหว
ถ้าเอา Genesis Coupe มา ก็จะราคาสูงจนกลายเป็นเฉพาะกลุ่มไปอีก
แต่ผิดหวังราคา Elantra นิดหน่อย น่าจะกดให้ต่ำกว่านี้สัก 5-7 %
น่าจะส่งเสริมยอดให้กับ Hyundai Thailand ได้ดีกว่านี้ และ ทำให้เห็นแพร่หลาย
และผู้บริโภคมั่นใจขึ้นเยอะกับ แบรนด์นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 13:20:26 โดย jojo79 »

ออฟไลน์ delete

อยากได้ราคาไทย ไม่ใช่ราคานำเข้ามากกว่าครับ
ส่วนไลน์รถ ก็เอาตัวทุกตัวที่อยู่ในเซกเมนท์เดียวกับพี่โต เข้ามาขายให้หมดเลยครับ
วัดกันจะๆไปเลย

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมไม่แน่ใจว่าคันไหนที่มันจะเทียบกับ Mazda 3 ได้อ่าครับ ระหว่าง i30 กับ i40 ทุกวันนี้ที่เห็นมีรถ wagon ก้มีอยู่ยี่ห้อเดียวคือ Mazda 3 ผมก้เลยคิดว่าถ้า Hyundai นำรถ wagon เข้ามาทำตลากมันน่าจะดี เพราะผมเห็นแต่ Mazda 3 ตัว 5 ประตูแล้วผมเบื่อ ผมเป็นคนนึงที่ชอบรถ 5 ประตูครับ แต่ผมไม่ชอบ Mazda 3

ส่วน Equus ก้เคยเห็นรีวิวอยู่ครับ ทำรีวิวเปรียบเทียบกับ Bentley ตัวสี่ประตู เหมือนว่า option ด้านใน Equus จะมีให้เยอะกว่าซะอีก แต่ราคาถูกกว่ากันเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 20:23:57 โดย MC Stradale »

ออฟไลน์ Peach

• **
ผมไม่แน่ใจว่าคันไหนที่มันจะเทียบกับ Mazda 3 ได้อ่าครับ ระหว่าง i30 กับ i40 ทุกวันนี้ที่เห็นมีรถ wagon ก้มีอยู่ยี่ห้อเดียวคือ Mazda 3 ผมก้เลยคิดว่าถ้า Hyundai นำรถ wagon เข้ามาทำตลากมันน่าจะดี เพราะผมเห็นแต่ Mazda 3 ตัว 5 ประตูแล้วผมเบื่อ ผมเป็นคนนึงที่ชอบรถ 5 ประตูครับ แต่ผมไม่ชอบ Mazda 3

ส่วน Equus ก้เคยเห็นรีวิวอยู่ครับ ทำรีวิวเปรียบเทียบกับ Bentley ตัวสี่ประตู เหมือนว่า option ด้านใน Equus จะมีให้เยอะกว่าซะอีก แต่ราคาถูกกว่ากันเยอะเลย
i30เทียบกับMazda3ได้คับ เเต่i40จะเทียบกับMazda6(ยังไม่มีขายในเมืองไทย) Mazda3มีเเต่HB ไม่มีwagonนะคับ ถ้าไม่ชอบ3ก้Focus,Tiidaก้ได้นะคับ
05' Toyota Camry
11' Toyota Corolla Altis
04' Kia K2700

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
i30 CW - เอากลับมาเปิดตลาด Wagon/Estate ใหม่หลังจาก Optra Estate เลิกไปแล้ว ราคาประมาณ 89X,XXX - 1,1XX,XXX บาท
Veloster - ขายแข่งกับ CR-Z ราคาประมาณ 1,49X,XXX - 1,64X,XXX บาท
Genesis Coupe - แต่คงยาก เพราะไม่มีรุ่นพวงมาลัยขวา :-\
นอกเหนือจากตัวเลือกก็เอาเป็น
Elantra Coupe - ขายซัก 9.5 แสน - 1.2 ล้านบาท
ประกอบในประเทศ! :D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอา Accident เอ้ยย Accent ครับ
ของจริงสวยน่ารัก Sonata/Elantra ย่อส่วน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^