ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา Lexus GS มาแล้ว  (อ่าน 12683 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: ราคา Lexus GS มาแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 13:17:06 »
แพงเกิน เอารถยุโรปดีกว่านะผมว่า
อีกอย่าง 250 แรงม้าพอๆกะ camry hybrid เลย เทคโนโลยีเก่าอีก
เทียบกะแคมรี่ก็ตายแล้ว ไม่ต้องไปรถยุโรปหรอกครับ ความคุ้มค่ามากกว่ากันเยอะเลย ...

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 13:52:19 »
ผมว่าสีขาวสวยนะ ดูสีดำไม่สง่าเลย

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 14:42:38 »
ราคาเริ่มต้นแรงขนาดนี้เลย...

ถึงแม้จะนำเข้ามาทั้งคันก็เหอะนะ ถ้ามาราคานี้คาดว่าคงขายยากหน่อยครับ

คงเหมาะสำหรับคนซื้อที่ไม่ใช่รถพรีเมียมคันแรก แต่เคยใช้ Benz หรือ BMW มาจนเบื่อแล้ว

สำหรับรถระดับนี้ โดยส่วนตัวชอบ F10 ตัวดีเซลมากกว่าครับ    ;)

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 03:07:42 »
รถสวยจริงครับ แต่ว่า

รุ่นล่างสุด ยังแพงกว่า 525d highline อยู่เลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 18:37:33 »
โตโยต้า ราคา เบนซ์ บีเอ็ม ออดี้

แถมยังล้าหลัง อีก แทบทุกอย่าง ได้แรงบันดาใจเขามา ทำรถตั้งเยอะแยะ จับผิดได้เลยว่าลอกอะไรมา

แบบนี้ขายไม่ออกแหงๆ

มองให้ออกครับ ว่ามันคือเล็กซัส โตโยต้าก็ส่วนโตโยต้าครับ รถคันไหนไม่ลอกมาบ้างครับ อยากรู้ครับๆ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 22:26:44 »
โตโยต้า ราคา เบนซ์ บีเอ็ม ออดี้

แถมยังล้าหลัง อีก แทบทุกอย่าง ได้แรงบันดาใจเขามา ทำรถตั้งเยอะแยะ จับผิดได้เลยว่าลอกอะไรมา

แบบนี้ขายไม่ออกแหงๆ

มองให้ออกครับ ว่ามันคือเล็กซัส โตโยต้าก็ส่วนโตโยต้าครับ รถคันไหนไม่ลอกมาบ้างครับ อยากรู้ครับๆ
ผมเชื่อว่าการจะสร้างรถยนต์หรือสิ่งของต่างๆมันต้องมีแรงบันดาลใจแต่ในเมื่อต้องสร้างในสิ่งที่ทำหน้าที่เดียวกันลักษณะการใช้งานเดียวกัน
อย่างรถเก๋งในยุคเดียวกันจะให้มันแตกต่างอะไรมากมายคงเป็นไปไม่ได้ถ้าคุณทำมาเพื่อขายไม่ได้มาโชว์เพราะนั้นหมายถึงเงินทุนมหาศาลในการพัฒนา

ส่วนเรื่อง Lexus ล้าหลังยืนยันอีกหนึ่งเสียงว่าไม่จริงหลายๆระบบ Lexus มีใช้ก่อนฝั่งยุโรปด้วยเรื่องเทคโนโลยีไม่ต้องห่วงครับญี่ปุ่นไม่แพ้ใครอยู่แล้วในกรณีที่
ชอบเอารถญี่ปุ่นมาเทียบกับ Benz BMW ก็มี Lexus นี่แหละที่สู้ได้อย่างไม่อายใครอย่างน้อยผมก็คนสองคนที่ผมรู้จักเป็นอย่างดีเพื่อนสนิทคุณพ่อที่ทุกวันนี้ยังทำ

งานด้วยกันกับคุณพ่ออีกคนคือคุณพ่อผมเองทั้งคู่ตอนเห็น IS250 ออกมาใหม่ๆก็บ่นกันว่าแพงพอๆกะเบนซ์บีเอ็มเลยเล่นเบนซ์บีเอ็มดีกว่าไม๊แต่หลังจากอาได้ไปลองขับก็จองทันทีเปลี่ยนความคิดเร็วมากหลังจากได้สัมผัสตัวจริงและด้วยความที่มันมี DNA Toyota นี่แหละทำให้ไม่จุกจิกผมมองว่าเป็นข้อดีซะมากกว่า

จนตอนนี้เกือบจะ 6 ปีได้แล้วไม่มีปัญหาเลยเข้าศูนย์เช็คปกติและที่เห็นได้ชัดเจนคือกล้ารับประกันนานกว่าเบนซ์อีก 4ปีไม่จำกัดระยะทางสำหรับรถที่ออกตอนนี้เริ่มใช้มาได้น่าจะปีกว่าสำหรับการรับประกันนี้หลังจากประทับใจกับ IS250 เวลาเจอหน้าคุณพ่อผมก็จะคอยพูดคุยว่าดีอย่างนู้นนี้จนคุณพ่อผมจากไม่ชอบเลย

ตอนนี้กลายเป็นเจ้าของ RX350 ไปอีกคนสิ่งที่ต้องยอมรับเลยคือเรื่องวัสดุที่ Lexus ทำได้ดีมากหลังจากนั้นไม่นานอาก็ออก RX270 มาอีกคันและกำลังจะเปลี่ยน IS250 เป็น CT200h เพราะ IS250 ก็เริ่มได้อายุแล้วอีกสิ่งนึงที่ดีมากคือ Lexus ราคาตกน้อยกว่าเบนซ์และบีเอ็มไม่น่าเชื่อเป็นข้อดีอีกอย่างนึงระบบความปลอดภัยก็จัดเค็มไม่แพ้เบนซ์และบีเอ็ม

ประเด็นคือถ้ายังไม่ได้ลองและสัมผัสจริงอย่าเพิ่งด่วนตัดสินครับผมเองตอนแรกที่ยังไม่ได้เห็นตัวจริงและได้ลองขับ IS250 ก้คิดเหมือนกันว่าขายไปได้ไงราคาเท่าเบนซ์บีเอ็มต้องต้องบอกจากความรู้สึกผมเองมาพักหลังผมกลับชอบ Lexus มากกว่าแบรนด์อื่นๆของอย่างนี้ต้องลองครับผมเองก็กลืนน้ำลายตัวเองมาแล้วคุณพ่อและอาก็เช่นกัน

h

ออฟไลน์ THM

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 22:57:27 »
คนที่บ้านซื้อใช้งานจริงมาตอบทีเดียว กระแสเปลี่ยนเลยแฮะ (กลายเป็นต้องลองถึงจะรู้ว่าดีสมราคาหรือเปล่า) ถ้าดีจริงราคานี้คงไม่แพงสำหรับคนมีกะตังค์

และถ้าแพงไปพี่เกรย์ช่วยได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 23:03:44 โดย THM »