ผู้เขียน หัวข้อ: อัลฟ่าโรมิโอ 156 ปี2009 มือสอง ราคา 545,000 คิดว่ามันถูกเกินไปมั้ยครับ  (อ่าน 8656 ครั้ง)

ออฟไลน์ Grenadiers

• Newbie
  • *
พอดีไปเห็นรถรุ่นนี้ในเว็บมา ส่วนตัวรู้สึกแปลกๆ เพราะรถปี 2009 ยังใหม่อยู่เลย แต่ราคาแค่ห้าแสนกว่าๆ

เกรงว่ามันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ส่วนตัวผมรู่สึกว่ามันถูกเวอร์มากๆ สำหรับรถอายุแค่ 4 ปี

อยากถามความเห็นทุกท่านครับว่า รถอายุเท่านี้ ราคาเท่านี้ มันปกติหรือเปล่า

ผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลยครับ แต่เห็นว่ามันสวยดี อยากได้ไว้สักคันเป็นรถสำรอง

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
อะไหล่ไม่มีหายากราคาแพงรถไม่ได้รับความนิยมในไทยแค่นี้ก็เพียงพอจะทำให้ราคาตกแล้วครับ
ที่บ้านเคยใช้ Citroen Evasion 5 ปีขายไปเหลือแค่ 4.5 แสนเองครับ ตอนซื้อ 1.7 ล้านอย่างเซ็งนั้น
ขนาดได้รับความนิยมกว่านะครับแต่ 156 จริงๆรถมันดีมากนะครับรถปี 2009 ราคาน่าจะประมาณนี้แหละครับ

หาอู่นอก Alfa เลยครับรถยังสวยอยู่เลยใช้ได้อีกนานครับจริงๆคุ้มนะถ้าหาช่างที่ไว้ใจได้แต่ราคาลองเช็คอีกทีนะครับ
เพราะตอนเค้าเทกระจาดขายนะลดราคาเยอะมากๆครับอาจทำให้ราคามือสองตกมาด้วยลองเทียบกับราคานี้ดูครับ
http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?Body=D0004&Brand=B0002&Model=S0003
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 01:10:42 โดย TorTy »

ออฟไลน์ simcity

รถจดปี 09 รึเปล่าครับ

รุ่นนี้ ถ้าจำไม่ผิด เลิกผลิตในไทยปี 05

มีเหลือลากขายบ้าง แต่เป็นพวกรถค้าง Stock

รอพี่เค ugly เซียน Alfa มาฟันธง

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
นั่นสิครับ 156มันลากขายกันนานขนาดนั้นเลยเหรอ?
ผมจำว่าอายุตลาดเค้าไล่ๆกับ406นะ

.-_-.

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
สำหรับผมว่า มันแพงไปครับ

ออฟไลน์ demo2

ขายดาวน์หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
ไม่แปลกหรอกครับ ราคาขนาดนี้แหละ Alfa156 ตัวประกอบในประเทศ ไม่ว่าจะจดทะเบียนปีใดก็ตามก็ประกอบเสร็จพร้อมๆกันในปี 2002 ทั้งนั้น
หลังจากนั้นก็มีการนำรถ Lot นี้มาใส่ชุดแต่งอะไรต่อมิอะไรเพิ่มเติมเพื่อกระตุ้นยอดขายอีก 2-3 ครั้ง
สำหรับรถปี 2009 ก็อาจจะลากจดมาหรือขายออกจาก show room ในปี 2009 ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอีกเช่นกัน เพราะ ณ วันนี้ก็ยังคงมีป้ายแดงเหลือขายอยู่
ราว 2-3 คัน

ราคา 545,000 ถ้ามีชุดแต่งครบ รถไม่ช้ำ วิ่งไม่เยอะดูแลมาดีดี ก็น่าเล่นครับ
อู่นอกซ่อมจบมีหลายอู่ ราคาอะไหล่เป็นมิตรกว่าที่คิดเยอะ รถสวย ขับสนุก หล่ออีกนาน ติดแก็สก็จบง่ายๆ ราคาหล่นมาขนาดนี้ซื้อมาไม่ชอบ
ก็ขายต่อไม่ขาดทุนเท่าไร เผลอๆขายเองลง net ใจเย็นๆ กำไรด้วยซ้ำ ถ้่าชอบก็อย่าไปรอ คนชอบรถครั้งนึงในชีวิตต้องลองเป็นเจ้าของรถจากอิตาลีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำไมราคามันตกลงไปเท่ากับปีเก่าๆล่ะครับ น่าสงสัยตรงนี้อ่ะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ไม่แปลกหรอกครับ ราคาขนาดนี้แหละ Alfa156 ตัวประกอบในประเทศ ไม่ว่าจะจดทะเบียนปีใดก็ตามก็ประกอบเสร็จพร้อมๆกันในปี 2002 ทั้งนั้น
หลังจากนั้นก็มีการนำรถ Lot นี้มาใส่ชุดแต่งอะไรต่อมิอะไรเพิ่มเติมเพื่อกระตุ้นยอดขายอีก 2-3 ครั้ง
สำหรับรถปี 2009 ก็อาจจะลากจดมาหรือขายออกจาก show room ในปี 2009 ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอีกเช่นกัน เพราะ ณ วันนี้ก็ยังคงมีป้ายแดงเหลือขายอยู่
ราว 2-3 คัน

ราคา 545,000 ถ้ามีชุดแต่งครบ รถไม่ช้ำ วิ่งไม่เยอะดูแลมาดีดี ก็น่าเล่นครับ
อู่นอกซ่อมจบมีหลายอู่ ราคาอะไหล่เป็นมิตรกว่าที่คิดเยอะ รถสวย ขับสนุก หล่ออีกนาน ติดแก็สก็จบง่ายๆ ราคาหล่นมาขนาดนี้ซื้อมาไม่ชอบ
ก็ขายต่อไม่ขาดทุนเท่าไร เผลอๆขายเองลง net ใจเย็นๆ กำไรด้วยซ้ำ ถ้่าชอบก็อย่าไปรอ คนชอบรถครั้งนึงในชีวิตต้องลองเป็นเจ้าของรถจากอิตาลีครับ

พอจะบอกเบาะแสและที่มาที่ไปของป้ายแดงที่เหลืออยู่ 2-3 คันได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ muzaa

ราว 2-3 คัน

ขออนุญาติตอบครับ ผมว่าอยู่ที่ thai prestige ที่แถวซอยอารีย์ พหลโยธินครับ
ปล.มี alfa GT ขายอยู่ 1.6 ล้านด้วยน่ะครับถ้าจำไม่ผิด อิ อิ

พอจะบอกเบาะแสและที่มาที่ไปของป้ายแดงที่เหลืออยู่ 2-3 คันได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขอบคุณคุณ muzaa ครับ

กลับถึงไทยเดือนหน้า จะต้องลองติดต่อขอแวะไปดูซะหน่อยแล้ว