ผู้เขียน หัวข้อ: ความอดทนก็หมดลง เจอกระทุ้ห่วยๆในเว็บๆนึง ช้าแช่ขวา เฮ้อ  (อ่าน 12014 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เรื่องแค่นี้ปล่อยๆไปเถอะครับยอมๆกันไปบ้างครับ เรื่องนี้แก้กันไม่ได้ง่ายๆ

ยังดีที่ขับช้าครับ ดูปลอดภัยดี  ;D ;D ไม่ขับแบบไร้มารยาทจนน่าเกลียด แต่ความจริงน่าจะมีตำรวจทางหลวงน่าจะขับรถตรวจบ้าง

แบบใครช้ามาก็ เปิดทางให้ชิดซ้าย น่าจะดีกว่า แต่มันหายหัวกันไปไหนหมดก็ไม่รู้ คงมั่วแต่ตั้งกล้องจับความเร็ว

ยังดีไม่มาเสี่ยงร่วมถนนกับ พวกขับรถเร็วเกินกฏหมายกำหนด มุดนี้นั้นไปตลอดทาง โชว์ความเก่งความเทพบนถนนหลวง

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
อย่าลืมนะครับว่า กฎหมายจำกัดความเร็วที่ 90 km/h

พูดตามเนื้อผ้าก็คือ หากขับ 90 km/h แช่ขวา ยังไงก็ไม่ผิด แต่ผิดมารยาทอย่างแรง...แค่นั้น

ผู้อยู่ใต้กฎหมายอย่างเราๆก็ได้แค่บ่นต่อไป......

ออฟไลน์ LimitedEdition

วิ่งเร็วแค่ไหน แช่ขวาก็ผิดครับ แต่จะผิดกระทงเดียวเพราะวิ่งแช่ขวา
หรือจะผิดสองกระทง เพราะทำความเร็วเกินความเร็วสูงสุดที่กฎหมายกำหนดด้วยก็อีกเรื่องนึง

เลนขวาสุด มีไว้แซงและกลับเข้ากลางหรือซ้ายเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
มาเร็วก็หลบให้นะ  แต่พวกที่ขับแบบ กูวิ่งเร็ว กูรีบ มึงต้องรีบหลบเดี๋ยวนี้
มีจี้ท้าย มาดิ๊บไฟถี่ๆ  มีปัญญาก็หาทางแซงไปเองก็แล้วกัน

ถ้าทำมารยาททรามๆ แบบนี้ ก็ไม่แปลกหรอกถ้ามันยิงกันตายบนถนนบ่อยๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมได้บอกแล้วใช่ไหมครับ ระบุในกฎแล้วชัดเจนใช่ไหมครับ?

อย่าเอาเรื่องราวในเว็บ พันทิบ มาโพสต์ที่นี่

ต่อให้ไม่อ้างชื่อเว็บ ผมก็รู้อยู่ดี

พี่กอล์ฟ Night_Angel ได้โปรดนะครับ อย่าทำแบบนี้อีกนะครับพี่

ผผมจะล็อกกระทุ้นี้เอาไว้ เพื่อป้องกันการก่อดราม่าไว้

ส่วนเรื่องขับช้าวิ่งขวา ต้องถามพวกที่คิดโง่ๆ ตื้นเขินทางปัญญาเหล่านั้นกลับไปเลยว่า

"คุณเป็นตำรวจหรือยังไง ถึงจะมีสิทธิ์ตัดสินคนอื่นด้วยวิธีเกรียนๆของคุณบนท้องถนน?
ถ้าไม่ใช่ตำรวจ คุณไม่มีสิทธิ์ ถ้าอยากขับความเร็วตามกฎหมาย แซงใครได้แล้ว ก็ต้อง
ตบเข้าซ้ายไปอยู่เลนกลาง ใครที่เขาจะวิ่งเร็วแซงคุณไป เดี๋ยวตำรวจทางหลวง หรือ
ตำรวจทางด่วน ที่อยู่ข้างหน้า เขายิงเรดาห์จับเอง คุณไม่เกี่ยว ไม่ต้องไปช่วยราชการ
ตำรวจเขาเลย"

พวกขับช้าแช่ขวาเนี่ย สิบกว่าปีที่ผ่านมา โดนคนเขาวางมิดตายคาถนนไปหลายรายแล้ว
อยากเป็นศพต่อไปก็เชิญ!!