ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ ฮอนด้า ซิตี้ ผลิตแค่ 3 สีหรอครับ  (อ่าน 4161 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีเพื่อนผมจองรถไปเมื่อปลายปีที่แล้ว (น่าจะเดือน 10)

เซลล์แจ้งว่าถ้าเป็นสีขาวกับเงิน สามารถรับรถได้เดือนเมษานี้ แต่ถ้าเป็นสีอื่นได้รถเดือนสิงหา ไม่ทราบว่า มันผลิตอยุ่แค่ 2-3 สีเองหรอครับ

ออฟไลน์ udis

Re: ตอนนี้ ฮอนด้า ซิตี้ ผลิตแค่ 3 สีหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 13:25:08 »
พอดีเพื่อนผมจองรถไปเมื่อปลายปีที่แล้ว (น่าจะเดือน 10)

เซลล์แจ้งว่าถ้าเป็นสีขาวกับเงิน สามารถรับรถได้เดือนเมษานี้ แต่ถ้าเป็นสีอื่นได้รถเดือนสิงหา ไม่ทราบว่า มันผลิตอยุ่แค่ 2-3 สีเองหรอครับ

เป็นไปได้เหรอครับ จองมีนาคม รับเมษายน 1 เดือนเท่านั้น!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MystogaN

Re: ตอนนี้ ฮอนด้า ซิตี้ ผลิตแค่ 3 สีหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 13:34:14 »
เค้าบอกจองไปเมื่อปลายปีที่แล้วมะช่ายเหรอครับ :P

มันผลิตครั้งนึงให้ครบทุกสีไม่ได้หรอกครับ เป็นกระบวนการทางการผลิตหนะครับ

ในแง่ของการผลิตก็ทำกานแบบนี้เกือบทุกยี่ห้อแหละครับ สีนี้ไตรมาศนึง อีกสีไตรมาศนึง

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 13:35:29 »

เป็นไปได้เหรอครับ จองมีนาคม รับเมษายน 1 เดือนเท่านั้น!
 ;D ;D ;D

ไม่ใช่จ้า ที่รับเมษานี่หมายถึงเพื่อนผมที่จองไปเมื่อสิ้นปีที่แล้วน่ะครับ ส่วนใครจองเดือนนี้ ก็ต่อคิวเอาครับ น่าจะได้ปลายๆปี หรืออาจจะเป็นปีหน้าเลย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 13:39:27 »

;D ;D ;D

ไม่ใช่จ้า ที่รับเมษานี่หมายถึงเพื่อนผมที่จองไปเมื่อสิ้นปีที่แล้วน่ะครับ ส่วนใครจองเดือนนี้ ก็ต่อคิวเอาครับ น่าจะได้ปลายๆปี หรืออาจจะเป็นปีหน้าเลย

หน้าแตกครับ ขออภัยครับ
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ NooF

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 17:12:04 »
jazz ก็เหมือนกันครับ lot แรกเห็นเคาบอก สีขาวผลิตออกมาก่อน  สีฟ้ายังไม่ผลิตlotนี้  คาดว่าอาจจะผลิตสี ที่ยอดจองค้างเยอะก่อนอะครับ เพื่อความรวดเร็วในการผลิตด้วยมั้งผมว่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 17:33:18 »
เข้าใจว่า พวกสี greyscale โหลๆ เขาผลิตตลอดโดยไม่ต้องดู order เพราะสีพวกนั้นขายง่าย ผลิตได้ไม่ต้องคิดมาก

แต่พวกสีแปลกๆ เนี่ย ขายได้น้อย เขาเลยผลิตตาม Order เลยต้องรอรถนานกว่า

(อันนี้ผมเข้าใจเองนะครับ ผิดถูกไม่รู้)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tokiyer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:01:58 »
อ่าว ถ้ายังนั้น ผมจองสีน้ำตาลไว้
เมื่อ เดือน 10ปี54 ผมไม่ต้องรอ เกือบปีหรอคับ
- -
ผมนึกว่า ผลิต ทุกสี
งั้น สีที่ไม่ใช่สีตลาด ก็รอกันไป....

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:59:29 »
จองสีเงินไว้ เมษานี้ได้ หวังว่าคงไม่เลื่อนอีกนะ

ปล.จองเดือน 9 ปี 54

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:40:56 »
ช่วงแรกที่จะเริ่มกลับมาผลิตจะผลิตแค่บางสีที่มีคนนิยมก่อน
เพราะว่าเร่งซ่อมไลน์สีแค่บางสีก่อนเพื่อให้ผลิตได้เร็วตามกำหนด แล้วค่อยเพิ่มสีอื่นทีหลัง
ถ้าจะผลิตพร้อมกันทุกสีต้องใช้เวลาซ่อมนานกว่านี้จะไม่ทันขาย