ผู้เขียน หัวข้อ: จะขายให้ใคร...Lexus เปิดตัว Lexus GS ลงตลาดเมืองไทย ชูราคาเริ่ม 4.59 ล้านบาท  (อ่าน 26529 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เห็นราคารถเจ้านี้แบบว่า แทบจะเป็นลม  เทียบ รุ่นต่อรุ่น  ราคาแพงกว่า BMW และ BENZ ซะอีก
แล้วนี่ จะเน้นยอดขายกับเขาไหมเนี่ย  .....

-----------------

ค่ายรถยนต์พรีเมี่ยมแบรนด์ Lexus เปิดตัว Lexus GS ใหม่อย่างเป็นทางส่งลงตลาด4 รุ่น เตรียมแนะนำไฮบริดเพิ่มเม.ย นี้

นาย วิเชียร เอมประเสริฐสุข รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ประเทศไทย จำกัด
เปิดเผยว่า Lexus GS นับเป็นเจนเนอร์เรชั่นที่ 4 ของรถตระกูล GS
มาพร้อมปรัชญาการออกแบบใหม่ล่าสุด L-finesse Design Philosophy
ที่ให้ทั้งความโฉบเฉี่ยวและ ปราดเปรียวตามหลักอาหาศพลศาสตร์
ที่ให้ค่าสัมประสิทธิ์เสียดทานเพียง 0.26 และยังลงตัวกับกระจังหน้าแบบใหม่
"Spindle Grill" สะท้อนเอกลักษณ์ใหม่ของ Lexus

Lexus GS

สำหรับ Lexus GS ใหม่เริ่มต้นด้วยรุ่น GS250 เครื่องยนต์ขนาด 2.5
ลิตร ที่มีขนาดเล็กลงจากรุ่นเดิมแต่ยังคงเปี่ยมไปด้วยสมรรนถะ
และเทคโนโลยีที่เหนือชั้นตามมาตรฐานของ Lexus ทั้งยังมีราคาที่ต่ำลง
ทำให้สามารถเข้าถึงกลุ่มลูกค้ารถหรูระดับกลางมากขึ้น
และด้วยคุณสมบัติอันโดดเด่นต่างๆ All New! Lexus GS
จะเป็นรถที่มอบความประทับใจอย่างเหนือความคาดหมายให้กับลูกค้าชาวไทย

ทั้งนี้ Lexus GS ใหม่ เสนอขาย ทั้งหมด 5 รุ่น 3 เครื่องยนต์ คือ
Lexus GS 250 (Luxury,F-Sport,Premium), Lexus GS 350 F-Sport และ
Lexus GS 450h Premium โดยมีราคาดังนี้

Lexus GS350 F-sport มูนรูฟ ราคาจำหน่าย 6,690,000 บาท
Lexus GS250 Premium ราคาจำหน่าย 5,090,000 บาท
Lexus GS250 F-sport มูนรูฟ ราคาจำหน่าย 4,990,000 บาท
Lexus GS250 Luxury -ราคาจำหน่าย 4,590,000 บาท
Lexus GS450h premium มูนรูฟ ราคาจำหน่าย 7,790,000 บาท – พร้อมแนะนำสู่ตลาดเดือนเมษายน 2555

แฟนๆ เล็กซัส ในบ้านเราคงจะต้องรอลุ้นว่าจะมีอะไรเด็ดๆ มาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์ 2012 (Motor Show 2012) ซึ่งอันนี้แฟนๆ Lexus ต้องติดตามกันต่อไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2012, 17:52:53 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดูแล้วสงสัยขายได้ปีละ 100 คัน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **
สาวก LS ก็มีน่ะครับ  ชอบรถหรูแบบที่ไม่ค่อยซ้ำใครเหมือนกับ IS250

ออฟไลน์ Lertvarit

ถ้าให้เลือก 520d กับ GS250 ผมเลือก GS นะครับ

เหตุผลคือ 520d มันเกลื่อนมาก + ค่าบำรุงรักษา gs ถูกกว่า ( อ้างอิงจากเอา IS250 เช็คระยะที่ศูนย์โตโยต้า )

และเหตุผลที่สำคัญที่สุด คือ " lexus ดูแลผมดีมาก ดีจริงๆ แนะนำเลย ดูแลเหมือนญาติ "
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
ราคาแรงเชียว
ถ้าเก็บเงินได้เยอะขนาดนั้น ผมไปยุโรปดีกว่า
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ palmgirl

• **
ราคาแบบนี้ซื้อ รถยุโรปดีกว่า

ต่อให้บอกว่า อะไหล่หาง่าย บริการดี

ยังไงคนจะซื้อรถ คนซื้อรถ ก็ต้องซื้อที่รถ ไม่ได้ซื้อที่บริการ

ออฟไลน์ Tyde

ราคาแรงแบบนี้  เป็นผมผมEclassแบบไม่คิดชีวิตเลย   ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แพงไปหน่อยครับ  ;D แต่ก็ชอบมากนะ จอ 12.3 นิ้ว เจ้าไหนให้มาบ้างเนี่ย อิอิ

Chariot

ใครได้ดูโบรชัวร์แล้วบอกหน่อย มันดีกว่าเบนซ์ตรงไหนบ้าง  ::)

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ราคามันพุ่งกว่า mercedes bmw มาก

อย่างนี้ซื้อ bmw 4ล้าน เหลือ 2ล้าน แล้วไปปอยเปตรได้เลยแปบเดียวหายเรียบ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ O_o"

E-class bmw s5 ตอนนี้มีเต็มบ้านเมืองไปหมด วัน 1 เจอ 2-3 คัน  ;D ;D

ถ้าอยากขับอะไรที่ไม่เหมือนคนอื่นเค้า ก็คันนี้แระ รูปร่างหน้าดีมาเลย

ออฟไลน์ mewzabahl

Lexus GS450h premium มูนรูฟ ราคาจำหน่าย 7,790,000 บาท    ขายรถหรือขายยานอวกาศเนี่ย ตั้งซะ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

Lexus GS450h premium มูนรูฟ ราคาจำหน่าย 7,790,000 บาท    ขายรถหรือขายยานอวกาศเนี่ย ตั้งซะ

ใช่ครับ ซื้อ bmw 730 ld mercedes benz s-class(เฉพาะ 300 350) ได้เลย
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ตรงอื่นพอได้นะครับ แต่ผมไม่ชอบพวงมาลัยเลย โลโก้จะใหญ่ไปไหน  ::)

ออฟไลน์ 2k

ถ้าภาพลักษณ์สินค้ายังวนเวียนกับโตโยต้าแบบนี้ยากครับ คุณภาพตัวรถเองยังไม่ได้ถึงขนาดดีกว่ารถยุโรปด้วย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
งานออกแบบรุ่นใหม่ดีขึ้นเยอะเลย ภายในดูดีเลยทีเดียวครับ

แต่ราคาแรงมากกกกก อาห์

ถ้าไม่ใจรักจริงนี่คงไปหา 535i,E300 ไม่ก็ XF3.0 กันแล้วหละครับ

ออฟไลน์ Robb 🍋

งานออกแบบรุ่นใหม่ดีขึ้นเยอะเลย ภายในดูดีเลยทีเดียวครับ

แต่ราคาแรงมากกกกก อาห์

ถ้าไม่ใจรักจริงนี่คงไปหา 535i,E300 ไม่ก็ XF3.0 กันแล้วหละครับ

ออฟไลน์ joufo

เอ...ไม่รู้สิครับ
ถ้าเทียบกับ E ซาลูน ผมว่า GS300 (เบาะ) นิ่มกว่า  ;D ;D ;D

แต่รุ่นใหม่มีสีแดงด้วย อยากได้แฮะ

สำหรับราคา ผมว่าก็พอตัวครับ กลางๆ ไม่ถูก ไม่แพง
แต่ถ้างบ 5 ล้านนี่ ซื้อรถยุโรปดีๆ หลายๆ รุ่นได้เหมือนกัน

แต่ผมว่าข้อดีของ Lexus คือ ไม่ต้องกังวลเรื่องศูนย์บริการ เข้าศูนย์โตโยต้าไปก่อนก็ได้

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าปัญหาสำคัญที่สุดของ lexus ในเมืองไทยคือช่วยออกแบบโลโก้ใหม่เอาเป็นแบบใส่แทนโลโก้โตโยต้าไม่ได้ดีกว่าครับ เพราะผมเบื่อ lexus vios, luxus fortuner, lexus commuter ผมมองว่ารถพวกนี้คือตัวเสนียดจัญไรที่ทำให้คุณค่าของแบรนด์lexusในเมืองไทยตกต่ำลง

Chariot

ถ้าคนเบื่อบีเอ็ม คงไปหาออดี้
ถ้าคนเบื่อเบนซ์ คงไปซื้อจากัวร์

น้อยคนนักที่จะเอาเงิน 4 ล้านกว่ามาให้กับแบรนด์ใหม่อย่างเลกซัส

ผมว่าปัญหาสำคัญที่สุดของ lexus ในเมืองไทยคือช่วยออกแบบโลโก้ใหม่เอาเป็นแบบใส่แทนโลโก้โตโยต้าไม่ได้ดีกว่าครับ เพราะผมเบื่อ lexus vios, luxus fortuner, lexus commuter ผมมองว่ารถพวกนี้คือตัวเสนียดจัญไรที่ทำให้คุณค่าของแบรนด์lexusในเมืองไทยตกต่ำลง

เห็นด้วยเลย พวกอยากหรูโดยไม่ดูตัวเองเนี่ย มันทำให้แบรนด์เลกซัสดูแย่ลงนะ โดยเฉพาะ Fortuner แปลงเป็น RX

keanetona

ออฟไลน์ MC Stradale

คงจะขายคนที่เป็น Brand Royalty ได้อยู่หละครับ ใจรักจริง และเค้าคงพยายามเทียบให้ถึงรถยุโรป ประมานว่าที่ราคาเราสูงเราก้มีดีไม่ได้ด้อยไปกว่ารถยุโรปเลย เหมือนกับ Hyundai ที่จะไม่เป็นรถถูกอย่างเมื่อก่อนอีกต่อไป เพื่อให้คนเห็นความมีประสิทธิภาพของแบรนด์มาขึ้น แต่ผมว่าสุดท้ายแล้วคนก้ยังเห็นว่า Lexus เป็นรถญี่ปุ่นอยู่ดีหละครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คงจะขายคนที่เป็น Brand Royalty ได้อยู่หละครับ ใจรักจริง และเค้าคงพยายามเทียบให้ถึงรถยุโรป ประมานว่าที่ราคาเราสูงเราก้มีดีไม่ได้ด้อยไปกว่ารถยุโรปเลย เหมือนกับ Hyundai ที่จะไม่เป็นรถถูกอย่างเมื่อก่อนอีกต่อไป เพื่อให้คนเห็นความมีประสิทธิภาพของแบรนด์มาขึ้น แต่ผมว่าสุดท้ายแล้วคนก้ยังเห็นว่า Lexus เป็นรถญี่ปุ่นอยู่ดีหละครับ

Loyalty ครับ

ผมก็ว่าราคามันสูงไปครับ

ถ้าไม่ประกอบเมืองไทย อยากคิดจะแข่งกับ Benz, BMW เลย

ผมเชื่อว่าคนญี่ปุ่น ทำรถได้ดี และแพงเท่ารถยุโรป ที่ใกล้เคียงกันได้ แต่ไม่ใช่แพงกว่าครับ เพราะถึงรถจะดีเท่า แต่คุณไ่ม่มี brand prestige มากพอ ที่จะขายแพงกว่าเขาครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กด LIKE!!!
เซ็งพวก Lexus VS150 AS160 FX300 VP250 HV250 มากๆ
เหมือน Lexus เก๊
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ udis

ผมว่า Camry ตัวใหม่รุ่น Hybrid สวยกว่าอ่ะ แถมราคาก็ถูกกว่าหลายล้านเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

เอิ่ม ราคาแบบนี้ ถ้าบอกว่าจะไม่ซื้อ BMW Benz เพราะมันเกลื่อน เป็นผม ซื้อ Audi A7 เลยดีกว่า >_<

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
กด LIKE!!!
เซ็งพวก Lexus VS150 AS160 FX300 VP250 HV250 มากๆ
เหมือน Lexus เก๊

เข้าใจเอาเองว่า สมัยก่อน Toyota จะพยายามทำ Emblem รูปวงกลม ให้มีสัดส่วนเท่ากันหมด ทั้ง Toyota, Lexus, Scion, Netz เพราะ จะทำรถรุ่นเดียวกัน แปะคนละ brand ขายคนละตลาดได้ เช่น

Toyota Harrier ญี่ปุ่น = Lexus RX ที่อื่น
Toyota Bb ญี่ปุ่น = Scion xB US เป็นต้น

สงสัยคงจะประหยัดต้นทุน จะได้ไม่ต้องออกแบบกระจังหน้าใหม่สำหรับคนละตลาดมั้งครับ

เดาเอานะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Chris Evn

เอา New Camry ไปใส่ป้าย Lexus GS คงมีคนเชื่อ เพราะมันคล้ายๆกัน

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้าเอาไม่โหลผมซื้อ Audi A6 ดีกว่ามะ เผลอๆ ได้ RS6 :P

ออฟไลน์ mjoke1462

• **
รถพี่อินดี้ครับน้อง ไม่เน้นขาย