ผู้เขียน หัวข้อ: >>ช่วยเลือกรุ่นรถหน่อยค่ะ<< Actyon VS Korando  (อ่าน 4144 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lilylizzie

• Newbie
  • *
>>ช่วยเลือกรุ่นรถหน่อยค่ะ<< Actyon VS Korando
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:46:15 »
ไปจองรถSsangYongมาค่ะ แต่ว่ารถราคาเท่ากันเลย เซลล์บอกว่าเปลี่ยนได้ค่ะ ระหว่างรุ่น Actyon กับ Korando ควรจะเลือกรุ่นไหนมากกว่ากันคะ?

เปรียบเทียบความคุ้มค่าเกี่ยวกับความปลอดภัย และรูปทรงค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าเรื่องความคิดเห็นมากๆนะคะ :)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
Re: >>ช่วยเลือกรุ่นรถหน่อยค่ะ<< Actyon VS Korando
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:17:12 »
Korando สวยกว่า และใหม่กว่า สดกว่ามากครับ เป็นผมเลือก Korando นะ

ออฟไลน์ T-Blue

• Newbie
  • *
Re: >>ช่วยเลือกรุ่นรถหน่อยค่ะ<< Actyon VS Korando
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 08:03:43 »
korandoน่าจะลงตัวกว่าในทุกด้าน
ยกเว้น
  • เครื่อง-เกียร์ไม่ใช่เบนซ์แล้ว แต่ก็เป็นเทคโนโลยียุคใหม่ที่ดีขึ้นมากๆ(ยกเว้นเสียงเครื่องดังไปนิด)
    รู้สึกว่ารถเล็กไปข้างหลังนั่งแล้วรู้สึกเล็ก ซึ่งที่จริงก็พอเพียงอยู่
    ไม่พอใจออปชั่นบางอย่าง เช่นแอร์แบ็ค2ใบ(เมืองนอก4-6),แผงแดชบอร์ดไม่สวยเหมือนในแอดโฆษณา
    ชอบสไตล์พิลึกๆของActyon เป็นพิเศษ (บรรพบุรุษของBMW X6)
ขอทราบเงื่อนไขและราคาที่ศูนย์เสนอมาหน่อยครับ?

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 13:49:22 »
วันก่อน ไปดูมาที่งาน First Auto Show ครับ Korando สวยกว่า เหมาะกับขับในเมืองครับ

Actyon จะออกแนว ลุยๆ ออฟโรดมากกว่า

แฟนผมชอบกระจังหน้า Actyon ส่วนผมชอบ Korando

สองตัวนี้ เซลล์บอกว่า ต่างกันที่การปรับช่วงล่าง Actyon จะลุยกว่า สูงกว่า ใหญ่กว่าหน่อย เปรียบได้กับพวก Fortuner PJS

Korando มีฟังก์ชั่น อุ่นเบาะคู่หน้าด้วยครับ ลักษณะ เปรียบได้กับ พวก CR-V Captiva

เลือกตามการใช้งานเลยครับ แต่ถ้า ผู้หญิง ผมว่า Korando จะเหมาะกว่านะ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:37:00 »
ผมเลือก Korando ครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:45:27 »
Korando แน่นอน
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Peach

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:02:18 »
ผมเลือกActyonคับ เพราะท้ายเหมือนX6 ขับเเล้วดูเเปลกตาดี
05' Toyota Camry
11' Toyota Corolla Altis
04' Kia K2700

ออฟไลน์ Lilylizzie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:57:38 »
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆค่ะ คันนี้เป็นรถของคุณพ่อค่ะ จะเปลี่ยนจากมาสด้าTribute 3.0 เลยลังเลค่ะว่าจะเลือกคันไหนดีค่ะ ^^

ส่วนเงื่อนไขก็ส่วนลด100,000บาทค่ะ ทั้ง2รุ่น ราคาเต็ม1,680,000บาทเท่ากันค่ะ คือจองล๊อคโปรโมชั่นไว้และล๊อครถไว้อ่ะค่ะ(เนื่องจากไปถามในงานเมื่อธันวา พอจะไปจองปรากฎไม่มีรถค่ะ แม้แต่รถDEMOก็ไม่มีค่ะ คนซื้อไปหมดแม้กระทั่งรถDemoค่ะ) แต่ก็ขอเค้าไว้ว่ารอดูเงื่อนไขงานปลายเดือนนี้ก่อนค่ะ ว่าอันไหนโปรโมชั่นดีกว่ากันค่ะ ส่วนรถ

ส่วนตัวคิดว่าKorandoเล็กไปหน่อยเมื่อเทียบกับคันเก่าค่ะ แต่Actyonนี่ยังไม่เคยเห็นรถคันจริงเลยค่ะ ไม่มีรถแม้กระทั่งรถโชว์ค่ะ :(