ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาน้ำมันที่ตัวถัง fiesta ล็อคได้หรือยังคะ  (อ่าน 14734 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMILY

• Newbie
  • *
เรื่องมีอยู่ว่า  เพื่อนเราเค้าจอง M2 ตัวรองท็อป ไปตั้งแต่ต้นมกรา 2555  กำหนดรับรถ  9  มีนาคม ที่ผ่านมา   แต่ศูนย์แจ้งว่าไม่มีรถ  รถผลิตไม่ทัน อาจมีรถปลายมีนา ถึงเต้นเมษา ยังไม่คอนเฟิร์ม  (เพื่อนเราต้องโทรตามตลอด ศูนย์ไม่เคยโทรแจ้งอะไรเลย  ฌซลล์ก็ไม่เคยรับโทรศัพท์อีกเลยหลังจากจองรถ  ไฟแนนซ์ทิปโก้นัดไม่เป็นนัด  ไฟแนนซ์ผ่านก็ไม่มีการโทรแจ้ง  ต้องโทรไปถามเอง ขนาดเซลล์ย้ายศูนย์ไปเป็นเซลลฺที่อื่นแล้ว  ศุนย์ก็ไม่เคยแจ้งให้ทราบค่ะ)

เมื่อวานได้คุยกัน เราเล่าให้เพื่อนฟังว่า Fiesta จะมีเครื่อง 1500 เปิดตัววันที่ 19 นี้  เค้าก็สนใจค่ะ  เพราะเบื่อไซม์เต็มทน เพราะขนาดยังไม่ได้เริ่มใช้รถยัเจอปัญหา

เพื่อนเราเค้าฝากถามค่ะ ว่ารุ่นนี้ ล็อคฝาปิดเปิดถังน้ำมันได้หรือยังคะ ถ้าล็อคได้แล้ว จะได้ถอนจองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: ฝาน้ำมันที่ตัวถัง fiesta ล็อคได้หรือยังคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:12:09 »
ฝาถังเฟียสต้า ถ้าเราล๊อกรถไว้ จะไม่สามารถเอาอะไรแย่ไปได้ แม่แต่กรวยที่มีอยู่
แต่ถ้าเราเปิดล๊อก  อย่างเต็มใจก็แย่ได้
อันนี้ผมยังไม่เคยลอง แต่ผมว่ามันน่าจะเป็นระบบป้องอีกอย่างหนึง เหมือนฝากระโปรงท้าย ถ้าล๊อกรถแล้ว ไม่สามารถเปิดได้ มันน่าจะเป็นไฟฟ้าฝากระโปรงท้ายนะครับ เดียวจะลองทดสอบดู อิอิ

แต่ไม่ต้องวิตกขนาดนั้น ครับ ไม่มีอะไรแย่ได้ ยกเว้นหัวจ่าย และกรวยฉุกเฉิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 11:15:41 โดย NgoH »

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
Re: ฝาน้ำมันที่ตัวถัง fiesta ล็อคได้หรือยังคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:19:34 »
ระบบเหมือนเดิมครับ  เปิดได้ตลอด  แต่มีลิ้นเหล๊กที่ฝาถังอยู่ต้องหัวจ่ายหรือท่อที่ให้มาถึงจะยัดลงไปได้

แต่เอาไรแข็งๆทิ่มก็อาจจะได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 12:37:37 »
ระบบเหมือนเดิมครับ  เปิดได้ตลอด  แต่มีลิ้นเหล๊กที่ฝาถังอยู่ต้องหัวจ่ายหรือท่อที่ให้มาถึงจะยัดลงไปได้

แต่เอาไรแข็งๆทิ่มก็อาจจะได้เหมือนกัน

ทำได้ ไม่ยากครับ เเต่ไม่อยากเผยเเพร่ เดี๋ยวคนไม่หวังดีจะ...

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 13:10:57 »
 ;D ;D คิดมากไปนิดนะครับ รถทั้งคันเลือกเเค่ฝาถังล้อคได้มั้ย มองที่จุดอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pite

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:36:00 »
DS3 ผมก็ฝาล็อคไม่ได้เหมือนกันครับเวลาจะเติมต้องลงไปใช้ กุญแจเปิดฝาช่องเติมเอง ............ ^^"
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:49:56 »
;D ;D คิดมากไปนิดนะครับ รถทั้งคันเลือกเเค่ฝาถังล้อคได้มั้ย มองที่จุดอื่นดีกว่าครับ

นั้นสิครับ ลองดูอะไรอีกหลายๆอย่าง คิดยาวๆครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:54:54 »
ถ้าคิดว่าฝาล๊อคที่เติมน้ำมันเป็นสาระสำคัญในการเลือกรถมองผ่านfiestaไปก็ได้ครับ ผมใช้อยู่รถไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมมีปัญหาเดียวคือ "น้ำมันแพงครับ"  ปลายเดือนผมจะไปซื้อจักรยานปั่นแล้ว ;D

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:02:15 »
ใจเย็นๆ กันครับ

ผมโดนเพื่อนล้อเรื่องนี้เหมือนกัน เเต่ผมไม่เคยสนใจเลย

เวลาเจอหน้ากัน ก็พูดเเซวเรื่องนี้ (เเต่เลิกไปแล้ว)

มันก็ไม่ได้กระทบ กระเทือน อะไรกับผมเลย ตลอดที่ใช้มันมา

จะว่าเติมน้ำมันง่ายก็ง่ายนะ จะมีหรือไม่มี ผมไม่สนใจเรื่องนี้เลยครับ

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:26:57 »

เพื่อนเราเค้าฝากถามค่ะ ว่ารุ่นนี้ ล็อคฝาปิดเปิดถังน้ำมันได้หรือยังคะ ถ้าล็อคได้แล้ว จะได้ถอนจองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รอดูไปก่อนครับ ผมคนหนึ่งล่ะ ที่ไม่ได้อยู่บ้าน มาทำงาน ตจว. เช่าอพาร์เม้นท์อยู่ ต้องจอดหน้าที่พัก

ล๊อคที่เติมน้ำมันไม่ได้ เจอคนหมั่นไส้ เอาน้ำตาลทราย ใส่ถัง ก็จบเลยครับ

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:40:57 »

ขอบคุณค่ะ

รอดูไปก่อนครับ ผมคนหนึ่งล่ะ ที่ไม่ได้อยู่บ้าน มาทำงาน ตจว. เช่าอพาร์เม้นท์อยู่ ต้องจอดหน้าที่พัก

ล๊อคที่เติมน้ำมันไม่ได้ เจอคนหมั่นไส้ เอาน้ำตาลทราย ใส่ถัง ก็จบเลยครับ

ถึงล๊อคฝาที่เติมไม่ได้ก็จะมีกุญแจล๊อคเกลียวเปิดนี่ครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 19:51:52 »
เอาน่า ฟอร์ดเขาคงวิจัยมาแล้ว ถึงได้กล้าทำออกมาขาย มันอาจมีความปลอดมากกว่าที่เราคิดไว้ก็ได้

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:31:15 »

ขอบคุณค่ะ

ถึงล๊อคฝาที่เติมไม่ได้ก็จะมีกุญแจล๊อคเกลียวเปิดนี่ครับ

คือหมายถึง เฟียสต้า ที่ จขกท. จะซื้ออ่ะคร้าบบบ ถ้าสมมุติว่า มันเปิดได้เลย แหะๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:35:24 »
จริงผมก็คิดนะทำไมไม่ทำเหมือนยี่ห้ออื่นปกติ แต่มาดูโดยรวมแล้วไม่ๆได้คิดว่าเป็นสาระสำคัญเลยซื้อครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 13:04:30 »
บอกตรงๆยังไม่เคยเจอในเว็บคลับทั้ง 2 ครับเลยว่ามีใครโดน ผมเองก็ยังไม่เคยโดน และมันไม่ได้ใ่สอะไรง่ายๆนะ ต้องเป็นคนที่ใช้เฟียสต้าถึงจะใส่ได้คนอื่นไม่มีทาง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 00:11:51 »
ระวังพวกยัดยานะครับ  :-\
H.

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:15:40 »
เต็ม 100 ได้ 90 มันก็น่าจะได้เกรด A แล้วนะครับ .....