ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแตกกระทู้ขับโหดมาก  (อ่าน 22228 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ขอแตกกระทู้ขับโหดมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:50:00 »
ช่วยเลี่ยงคำหยาบ ที่จะพาไปสู่การทะเลาะกันด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:50:49 »
ผมก็รู้จักพี่ๆที่คลับนี้หลายๆคนอยู่ ก็นะครับ นานาจิตตัง ผมคนทุกคนก็มีความเลวในตัวกันหมดละครับ ผมขอถามนิดนึงในนี้มีใครมั่งที่ไม่เคยขับรถซิ่งปาดไปมาแม้แต่ครั้งเดียวมั่ง ไม่เคยเลี้ยวตัดหน้ารถชาวบ้านมั่งไม่เคยเลี้ยวเปลี่ยนเลนส์โดยไม่ตีไฟเลี้ยวมั่ง ถ้าให้ผมเดามีไม่ถึง3คนด้วยซ้ำเพราะเท่าที่ผมเจอมานิสัยคนไทยเปลี่ยนเลยส์ตอนแซงยังไม่ตีไฟเลี้ยวกันเลย ความเลวมีกันทุกคนนะครับขึ้นอยู่กับว่าเราจะมองเห็นช่วงเวลานั้นของใครรึเปล่า รถสปอตที่เค้าขับตอนช้าๆก็มีอยู่พอสมควร คลิปนี้ยังเหรี้ยน้อยกว่าคลิปพวกรถกะบะอัดแข่งกันตามถนนหลวงอีกนะครับ  แมร่งแซงเหรี้ยกว่านี้อีก

ปล.สำคัญที่สุดคือความเลวของตัวเอง คนส่วนใหญ่มักมองไม่เห็น มักมองเห็นแต่ความเลวคนอื่น
ปล2.ขอโทษสำหรับคำพูดบางคำที่อาจแรงไปนะครับแต่กลัวจจะไม่กระจ่างกัน

ก็คิดแบบคุณไง ถึงได้เลวกันทั้งท้องถนน     ก็รู้ว่าทำแบบนี้มันเลวก็ยังจะทำ เพราะเห็นแค่ว่าคนอื่นยังทำเลวเลยงั้นขอกรูเลวด้วยยังงั้นหรอ....

เรื่องขับรถเร็วอย่างเดียว ผมไม่ได้มองว่าเลวนะ   ถ้าถนนโล่ง มีทางไปก็ไป  ไปตามกระแสจราจรในขณะนั้นครับปลอดภัยสุด ไม่ช้ากว่าเขาเกินไป ไม่ไวกว่าเขาเกินไป
แต่ในคลิปนั่นเรียกดันทุรังไปครับ  โอกาสจะสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นสูงมากๆ

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:58:18 »
http://www.youtube.com/watch?v=oot0pyN-SnA&feature=player_embedded#!

เจ้าของคลิปเจอจับ เนื่องจากผู้ชมคลิปโมโหที่ขับเร็วในที่ไม่เหมาะสม
จากเว็บ http://www.autospinn.com/2012/03/ferrari-458-italia-japan-youtube/

กรณีเดียวกันเลยครับ 55+

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:04:19 »
ผมก็รู้จักพี่ๆที่คลับนี้หลายๆคนอยู่ ก็นะครับ นานาจิตตัง ผมคนทุกคนก็มีความเลวในตัวกันหมดละครับ ผมขอถามนิดนึงในนี้มีใครมั่งที่ไม่เคยขับรถซิ่งปาดไปมาแม้แต่ครั้งเดียวมั่ง ไม่เคยเลี้ยวตัดหน้ารถชาวบ้านมั่งไม่เคยเลี้ยวเปลี่ยนเลนส์โดยไม่ตีไฟเลี้ยวมั่ง ถ้าให้ผมเดามีไม่ถึง3คนด้วยซ้ำเพราะเท่าที่ผมเจอมานิสัยคนไทยเปลี่ยนเลยส์ตอนแซงยังไม่ตีไฟเลี้ยวกันเลย ความเลวมีกันทุกคนนะครับขึ้นอยู่กับว่าเราจะมองเห็นช่วงเวลานั้นของใครรึเปล่า รถสปอตที่เค้าขับตอนช้าๆก็มีอยู่พอสมควร คลิปนี้ยังเหรี้ยน้อยกว่าคลิปพวกรถกะบะอัดแข่งกันตามถนนหลวงอีกนะครับ  แมร่งแซงเหรี้ยกว่านี้อีก

ปล.สำคัญที่สุดคือความเลวของตัวเอง คนส่วนใหญ่มักมองไม่เห็น มักมองเห็นแต่ความเลวคนอื่น
ปล2.ขอโทษสำหรับคำพูดบางคำที่อาจแรงไปนะครับแต่กลัวจจะไม่กระจ่างกัน

ก็คิดแบบคุณไง ถึงได้เลวกันทั้งท้องถนน     ก็รู้ว่าทำแบบนี้มันเลวก็ยังจะทำ เพราะเห็นแค่ว่าคนอื่นยังทำเลวเลยงั้นขอกรูเลวด้วยยังงั้นหรอ....

เรื่องขับรถเร็วอย่างเดียว ผมไม่ได้มองว่าเลวนะ   ถ้าถนนโล่ง มีทางไปก็ไป  ไปตามกระแสจราจรในขณะนั้นครับปลอดภัยสุด ไม่ช้ากว่าเขาเกินไป ไม่ไวกว่าเขาเกินไป
แต่ในคลิปนั่นเรียกดันทุรังไปครับ  โอกาสจะสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นสูงมากๆ

ไม่ทราบว่าคิดแบบผมมันผิดตรงไหน ครับ ผมยังไม่ได้สนับสนุนอะไรเลย นะ อ่านดูดีๆ ครับแล้วค่อยมาว่าคนอื่น อ่านที่ผมตอบดีๆ ไม่ใช่ไม่ดูอะไรเลยแล้ว สะ เหร่อ มาตอบ  ผมก็บอกอยู่แล้วชัดๆว่าคนเราทุกคนมันมีช่วงที่เลวกับไม่เลว
เพียงแต่ในคลิปเราเห็นช่วงเวลาเลวๆของคนๆนี้แค่นั้นเอง ผมยังไม่ได้บอกซักคำว่าขับแบบนี้แล้วมันดี ถ้าอ่านกะทู้นี้อีกกรุณาเชคระบบประมวลผมของคุณด้วยนะครับว่ามันไวพอฉลาดพอรึเปล่า แล้วค่อยมาเจ๋อว่าชาวบ้านเค้า

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:06:21 »
เย็นกันได้มั้ยครับ กระทู้ที่แล้วเพิ่งจะจบ นี่เอาอีกกระทู้อีกแล้วเหรอครับ อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:12:00 »
ทุกคนก็มีความเลวในตัวกันหมดละครับ ผมขอถามนิดนึงในนี้มีใครมั่งที่ไม่เคยขับรถซิ่งปาดไปมาแม้แต่ครั้งเดียวมั่ง ไม่เคยเลี้ยวตัดหน้ารถชาวบ้านมั่งไม่เคยเลี้ยวเปลี่ยนเลนส์โดยไม่ตีไฟเลี้ยวมั่ง ถ้าให้ผมเดามีไม่ถึง3คนด้วยซ้ำ

มีกันทุกคนนั้นแหละ ถ้า "ไม่ได้ตั้งใจ" ก็ไม่ว่า หยวนๆ กัน ใช้ถนนร่วมกัน

แต่ถ้า "ตั้งใจ" เหมือนในคลิป ชาวบ้านก็ด่ากันระงม อย่างนี้แหละครับ  ;D ;D ;D

เราๆ ก็ขับรถกันมานาน... น่าจะดูออก ว่าอันไหน จงใจ กับ ไม่ได้ตั้งใจ  ;) ;) ;)

• Das Auto
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:15:15 »
อ้อ แล้วอีกอย่างคงไม่มีตามองมั้งครับว่าผมก็ ปล.อยู่ว่า ความเลวของตัวเองคนส่วนใหญ่มักมองไม่เห็น มักเห็นแต่ความเลวคนอื่น แหกตาดูนะครับแล้วใช้สมองหน่อยครับ มีซักคำป่ะที่ผมบอกว่าก็เขาขับเก่งรถก็แรงไปได้สบายๆอยู่แล้ว รถก็สุดยอดชนก็ปลอดภัยอยู่ละ มีป่ะครับ ที่ผมตอบแบบนั้น  ถ้ามีก็เอามาให้ดูหน่อย ชาวบ้านชาวช่องเค้าอ่านตั้งหลายคนเค้าก็รู้ว่าผมหมายถึงอะไร มีแต่คุณน่ะแหละครับที่ไม่ดูห่าเหวอะไรเลยแล้วมาว่าชาวบ้านเค้า ในกะทู้ที่ผมตอบยังมีคำที่ผมว่าคลิปนี้ยังเหรี้ยน้อยกว่าคลิปรถกะบะนะครับนั่นก็หมายถึงผมยังด่าคลิปนี้ว่าเหรี้ยอยู่นะครับ เพียงแต่เหี้ยไม่ที่สุดเพราะมีเหรี้ยกว่านี้

ปล.สรุปแบบชัดๆให้แล้วนะครับจะได้ไม่งมโข่งมาด่าชาวบ้านแบบผิดประเด็นอีก คุณKong เอ๊ยๆโทดทีครับคุณKoong

methus zaa

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:20:18 »
ออกทะเลกันแล้วครับ กลับเข้าฝั่งเถอะ เดะผมเอาเรือยอร์ชไปรับมา  ;D

• Das Auto
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:22:17 »
เย็นกันได้มั้ยครับ กระทู้ที่แล้วเพิ่งจะจบ นี่เอาอีกกระทู้อีกแล้วเหรอครับ อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ
ขอบคุณที่เตือนครับคุณ Tan w204 แต่ดูคำตอบที่พาดพิงถึงชาวบ้านชาวช่องนี่บางทีมันก็ปรี๊ดนะครับ อย่างผมตอบแบบไม่พาดพิงใครมันก็ยังมีบางคนมาพาดพิงผมแบบกวนๆอยู่ดี

methus zaa

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:24:02 »
ครับ ผมว่าไม่ต้องโต้ตอบ เด๋วเค้าจะรู้สึกเองครับ  ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:27:49 »
เข้าใจว่าอ่านแล้วมันขึ้น แต่ยั้งยั้งมือไว้นิดนึงครับ
คำหยาบ หรือด่ากันเอง หลีกเลี่ยงด้วยเถอะครับ

ผมหมายถึงทุกท่านที่กำลังคิดจะตอบกระทู้นี้ต่อนะครับ

• Das Auto
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:32:18 »
เข้าใจว่าอ่านแล้วมันขึ้น แต่ยั้งยั้งมือไว้นิดนึงครับ
คำหยาบ หรือด่ากันเอง หลีกเลี่ยงด้วยเถอะครับ

ผมหมายถึงทุกท่านที่กำลังคิดจะตอบกระทู้นี้ต่อนะครับ
ครับขอบคุณที่เตือนครับพี่ ผมใจเย็นลงละครับ

ปล.ขอโทษสำหรับคำหยาบนะครับเพื่อนๆพี่น้องๆในเวปทุกคน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:35:19 »
มันยังไม่จบอีกเหรอครับจบๆไปดีกว่ามั้ยครับตั้งกระทู้หรือหัวข้ออะไรที่มันดีๆและสร้างสรรค์ดีกว่ามั้ยครับ
มานั่งด่ากันมันไม่เกิดประโยชน์หรอกครับเสียเวลาและความรู้สึก และเลิกแตกกระทู้หรือสร้างกระทู้แบบนี้มาอีกเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:37:24 »
พักหลังๆนี่ดราม่ากันบ่อยจังนะครับ สมาชิกเรา เพลาๆหน่อยเถอะครับ ยั้งๆคำพูดไว้บ้าง - -

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:38:14 »
 :o :o ดึกๆมันหิว ต้องหา มาม่ากิน

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:59:26 »
เอิ่มมมมมม ผมไม่รู้ ผมเมา ผมมาฮา

แทนพาพี่ไปที ฮ่าๆๆๆๆ ช่วงนี้ยิ่งหลอนๆ อยู่ อ๊ากกกกกกกกกกกกก
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:00:57 »
มาอ่านอีกทีตอบกันตรึมเลย ขออีกหน่อยละกันนะ

ใจเย็นๆกันครับ ถ้าสมมุติผมเห็นคนมาจอดรถขวางทางหน้าบ้านผมแล้วผมพูดว่า

1. ไม่รู้จักเกรงใจชาวบ้านรึไง ไร้มารยาท บลาๆๆ
2. คุณครับตรงนี้จอดไม่ได้นะครับ ผมต้องเข้าออกช่วยเลื่อนไปจอดตรงนั้นหน่อยนะครับ

ตอบโต้แบบแรก จริงอยู่คนที่จอดขวางหน้าบ้านผมนั้นผิดแต่ผมไปด่าเค้าแรงๆ ถ้าเค้าไม่พอใจก็ตอบโต้กันแรงๆสุดท้ายก็แรงกันขึ้นเรื่อยๆจนอาจบานปลายตีกันยิงกันตายได้กลายเป็นว่าเรื่องจอดรถขวางทางมันไม่ใช่ประเด็นล่ะ สุดท้ายก็ไม่มีใครได้อะไร

แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยกกันเล้ย ให้เกียรติกันหน่อยในชีวิตไม่เคยมีใครไม่เคยทำผิดทำพลาดมาก่อนหรอก อันไหนไม่ดีก็เตือนๆกันสะกิดกันเบาๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:33:30 »
ขออนุญาตตัดบท!!
มาดูอะไรฮาๆกันดีกว่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:33:38 »
จะดราม่าอะไรกันนักกันหนา?

รำคาญ! เก่งกันดีนัก!

-------------------------------------

ต่อมา

คุณ NarinrachMaisok

สิ่งที่ผมเกลียดที่สุด คือ เวลามีใครทำผิด แล้วมีการอ้างว่า "คนอื่นก็เคยทำผิดเหมือนกันนั่นแหละ"

มันเป็นพฤติกรรม วิธีคิด และแนวทางการพูดแก้ปัญหา "ที่ไม่สมควรทำอย่างยิ่ง ไม่ว่าจะเพื่ออะไรก็ตาม"

-------------------------------------

เรื่องสุดท้าย ก่อนจะล็อกกระทู้นี้ทิ้งซะ

ทีหลัง อย่าเลยนะครับ โปรดอย่าได้เอาคลิป หรือข้อความจากเว็บอื่น
มาโพสต์ในเว็บเราโดยไม่จำเป็น เพราะมันจะเป็นการก่อดราม่าให้เกิดขึ้นในเว็บ
โดยไม่จำเป็น

ช่วงนี้ โอกาสเกิด ดราม่า ในเว็บเรา จะสูงขึ้น
ขอได้โปรดหลีกเลี่ยงด้วย ถ้าใครไม่หลีกเลี่ยง จะฝ่ายถูก หรือผิด
จะเตือนครั้งที่ 1 กันสถานเดียว และถ้ายังดื้อกันอีก ก็ต้องว่ากันตามเหตุและผล แต่หนักขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 02:35:24 โดย J!MMY »