ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยตัดสินใจกับรถ3คันนี้หน่อยครับ GT86, Volks Golf, Benz C250  (อ่าน 7603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
กำลังตัดสินใจซื้อรถขับกับพี่สาวอยู่ครับ
เอาแบบเสียงเครื่องเท่ๆ แรงดึงหลังติดเบาะ และ ดึงดูดทุกสายตาที่ขับพ่าน
ส่วนตัวอยากได้ Toyota GT86 แต่หลังจากได้สัมผัสตัวจริงที่ Geneva Motor Show ภายใน
รู้สึกผิดหวัง ไม่ได้ดูหรูหราอะไรเลย และเบาะหลังนั่งไม่ได้เลยครับ แต่ก็ชอบเสียงเครื่องยนBoxer
ส่วน Volks Golf GTI หลังจากได้อ่าน review ของพี่ Jimmy แล้ว น่าขับมากแต่ติดที่ มือ2 ราคาตกไปมาก
ส่วนเบ้น C250 ถ้าจะซื้อก็คงซื้อจาก เกรย์ ในราคา 3.1ล้าน Full option ไม่ทราบว่าราคานี้โอเคหรือป่าวครับ?
แต่ถ้าใครมีรถราคาไม่เกิน3ล้านที่อยาแนะนำก็รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ถ้าอาแบบเสียงเครื่องเท่ๆ แรงดึงหลังติดเบาะ นี่่าน86ไปเลยครับ มันไม่ได้เกิดมาเพื่อแรงนอกจะจะเอาไปแต่งต่อ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เกรงว่าถ้ามอง 86 ไม่หรูหรา อาจจะมองผิดไปก็ได้ครับ
แต่ไหนๆแล้ว GTI ก็เป็นถึงรถที่ดีที่สุดที่ทีมงานเคยทดลอง ทำไมไม่เอาเสียล่ะครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมว่าcklassไม่ดึงดูดสายตาผมอ่ะ เป็นรถติดหรู ส่วนvolkถ้าคนไม่ได้สนใจรถก็อาจคิดว่างั้นๆก็ได้นะ
แต่gt86มันได้อารมcoupeนะน่าจะดูเท่ห์อยู่ ผมว่าไม่งั้นไม่ดูsciroccoน่าจะดูโอกว่าGTIนะครับ

ออฟไลน์ IS2000

ตัว 86 จริงๆเสียงเครื่องไม่ได้ออกมาแบบเดียวกับพวกอิมฯ นะครับเพราะเป็นเครื่อง NA
เสียงจะออกมาคล้ายๆเครื่องสี่สูบทั่วไปมากกว่า ส่วนแรงบิด 205nm ที่ 6600rpm คงต้องเล่นรอบกันหน่อย
ถ้าเน้นดึงแรงเครื่อง GTI น่าจะดีสุด แต่งได้อีกเยอะด้วย แต่ Scirocco จะเป็นรถที่ดูเด่นกว่าถ้าเทียบ Golf
C250 เสียงออกธรรมดาไปหน่อยครับ เป็นรถที่ดูดีแต่ก็วิ่งกันเยอะพอสมควร
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ burutrad

Gt86 ครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เหมือนจะได้คำตอบแล้วนะ

C250 แรง ดึงดูดสายตา หรูหรา นั่งหลังสบาย ราคาขายต่อดี

ออฟไลน์ Hundredpiper

• **
Volkswagen Golf นี่จะซ่อมบ่อยเหมือน BMW ไหมครับ?ถ้าใข้ไปนานๆ
เพราะค่าอะไหล่แพง

ออฟไลน์ oOPATOo

• **
C-coupe เห็นกี่ทีก็อยากได้ T^T

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
คุณต้องการอะไรล่ะ
1.GT-86 มันสำหรับคนชอบขับรถจริงๆนะ ถ้าใครที่คิดจะซื้อว่ามาขับเท่ๆดูหรูๆ คิดผิดละ
2.golf GTI มีความยืดหยุ่นสูง ใช้งานประจำวันได้ ซิ่งก็ได้
3.c250 ภาพลักษณ์ล้วนๆ ความหรูหราภายใน

ปล.คุณต้องถามตัวคุณเองก่อนครับว่าคุณต้องการอะไรจากรถ แต่ถ้าคุณอยากได้ทั้ง3อย่างผมเกรงว่า คงต้องหันไปหารุ่นอื่นที่แพงกว่านี้ละนะครับ

ออฟไลน์ simcity

งบเท่านี้

อยากเชียร์ Scirocco R ครับ 

หล่อ และ แรงสะใจแน่นอน

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
แบบความเห็นข้างบนนะครับ 86เน้นเท่ อยากแรงต้องไปแต่งต่อ มาแนวimบ้าน ส่วน golf ใช้ในชีวิตประจำวันได้ดี แต่เพิ่มchoiceเป็นsirroccoอีกตัวเลือกน่าจะดีกว่า2ประตูด้วย c classเน้นหรูมากกว่า อัตราน่าจะดี ตัวminor แต่ถ้าไม่รีบรอดูbmw f30ดีกว่ากำลังจะออกเเล้ว

ออฟไลน์ panerai

หล่อๆ ใช้ยาวๆชิวๆแรงเอาเรื่อง C250 coupe ครับ ช่วงล่างแข็งกระชับใช้ได้เลยครับ ญาติผมก็เพิ่งได้มาเหมือนกันครับ C180 coupe ข้างในโปร่งไม่อึดอัดอย่างที่คิดน่ะครับ เชียร์ๆ อิอิ

ออฟไลน์ Devil13

เชียร์ GT86 ครับ
รถใหม่ป้ายแดง ออกศูนย์ไง ในระยะยาวก็ดีกว่าเกร์ยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   C 200 EL ก้พอครับ

เพราะแม้จะเพิ่มเป้น  C 250  มันก็ไม่ทำให้หลังติดเบาะ  พวกนั้นต้องเป็น  C 63 AMG  หรือ  Porce  แทน

ผมดูรุปแล้วเห็นด้วยว่าภายใน GT86 ไม่สวยครับ 

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ในสามตัวนี้ผมเลือก C250 ครับแต่ถ้าอยากขับ VW ขับ sirrocco ผมว่าเท่กว่า Golf นะครับ
GT86 มันเป็น Sport coupe แต่มันคือโตโยต้า เครื่อง ซุบารุ

ออฟไลน์ Chris Evn

เลือก C250 ครับ หล่อ แรงกำลังดี

ออฟไลน์ esdrive

• Newbie
  • *
ขอสามคำ
เบนส์ สิ ครับ
 ;D