ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota FT-86 เริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 9352 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
Toyota FT-86 เริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:26:38 »
ขอสอบถามหน่อยครับ FT-86 จะเปิดขายอย่างเป็นทางการประมาณวันไหน / เดือนไหนครับ

มีท่านใดพอทราบมั้ยครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
Re: Toyota FT-86 เริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:31:09 »
น่าจะเปิดตัวเมื่อวานหรือวันนี้นะครับ วันขายนี้ มอเตอร์โชว์นี้คงมีให้จองเเล้วละครับ เพราะโบรชัวออกมาเเล้ว ว่าแต่คุณจะออกตัวไหน เกียร์อะไร สีไหนครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
Re: Toyota GT-86 เริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:44:34 »
แต่ทำไมเงียบจังอ่ะครับ ไม่เห็นมีข่าวอะไรเลย และจริงๆไม่น่าจะเปิดตัวชนกับแคมรี่นะครับ

รอดูต่อไปครับ...เปิดตัวเมื่อไหร่เจอกัน  8)

ปล. ต้องเรียกว่า GT-86 นะครับ ตัว FT-86 เป็นตัวคอนเซ็ปครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: Toyota FT-86 เริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:52:23 »
เห็นพี่จิมมี่บอกว่า มาเดือน6อะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:53:49 »
มาเดือน6นี้คือ รถปล่อยได้ เดือน6หรือเปิดตัวเดือน6นะครับ แต่รู้สึกเหมืนออ่านผ่านมีงานเปิดตัวช่วงนี้นิ หรือผมอ่านผิด ข่าวผิดเเล้วก็ ปลายเดือนนี้มันมอเตอร์โชว์ น่าจะเอามาโชว์เรียกความสนใจนะผมว่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:02:20 »
มาเดือน6นี้คือ รถปล่อยได้ เดือน6หรือเปิดตัวเดือน6นะครับ แต่รู้สึกเหมืนออ่านผ่านมีงานเปิดตัวช่วงนี้นิ หรือผมอ่านผิด ข่าวผิดเเล้วก็ ปลายเดือนนี้มันมอเตอร์โชว์ น่าจะเอามาโชว์เรียกความสนใจนะผมว่า

พี่จิมมี่บอกเจอกันที่โชว์รูมทั่วประเทศมิถุนายนนี้ ซึ่งก็น่าจะหลังเปิดตัวไปแล้วระยะหนึ่งเลยครับ

ยังไงผมก็เชื่อว่าน่าจะมีตัวเป็นๆให้เห็นในมอร์เตอร์โชว์อยู่แล้ว แต่จะเปิดตัวก่อนหน้านั้นมั้ย ไม่แน่ใจเลยจริงๆ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:06:04 »
ว่าแต่ซื้อรุ่นไหน สีอะไรกันนะครับ ผมชอบสี ส้ม น้ำเงิน(อยากได้น้ำเงินbrz rally แต่คงไม่มีมายกเว้นทำสีเอง) เทาดำ อยากรู้ตัวtopที่มีspoilerอันใหญ่เนี้ย ชุดแต่งมันเป็นชุดแต่งtrd kitมาให้เลยหรือเปล่านะครับ ถ้าใช้ก็น่าสน อิอิ ซื้อมาแทบไม่ต้องแต่งเลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:39:51 »
ผมมองตัว GT-86 ไว้ครับ ไม่ได้ดู BRZ เลยเพราะไม่ค่อยชอบกันชนหน้า ดูเป็นตัวท็อปสีขาวครับ สีสดๆผมรับไม่ค่อยไหวครับ แรงไปนิ้สสสส

ส่วนชุดแต่งไม่ใช่ trd ครับ มันเป็นชุดแต่งโรงงาน ซึ่งผมว่าก็สวยดีกว่า trd ในบางมุมด้วยซ้ำ และก็แทบไม่ต้องแต่งเพิ่มเลยเหมือนกัน ออกมาแล้วก็คล้ายลูกๆ supra สมัย 10 ปีก่อนนั้นเลยทีเดียว

ที่ผมชอบเพราะมันจบนี่แหละครับ ไม่ต้องมาทำอะไรมากมาย และมีอุปกรณ์ต่างๆที่เพียงพอต่อการใช้งานในชีวิตประจำวันด้วย ไม่ใช่เอามาอัดมันๆได้อย่างเดียวครับ

ปล. รู้สึกจะมีผมกับคุณ Zx-III คุยกันอยู๋ 2 คนนะเนี่ย...อิอิ
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:03:50 »
ญี่ปุ่นยังไม่เริ่มผลิตหรือขายกันเลย จะเปิดตัวในไทยได้อย่างไรกัน?

ได้ยินว่า ญี่ปุ่น เริ่มผลิตและส่งมอบ เมษายน ครับ
ไทยมามิถุนายน ก็ถือว่าเร็วสุดแล้ว

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 13:10:29 »
ที่อังกฤษเปิดตัวมีแผนว่าเป็นเดือน มิถุนายน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 15:05:57 »
เพื่อนที่โตโยต้า บอกมิถุนาเหมือนกันครับ :P

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 16:52:00 »
อีกประมาณ 2 เดือน....นับวันรอแหละครับงานนี้  ;D
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 20:22:15 »
ไม่รู้จะได้เห็นตามท้องถนนเยอะรึเปล่าเนอะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:36:58 »
ผมมองตัว GT-86 ไว้ครับ ไม่ได้ดู BRZ เลยเพราะไม่ค่อยชอบกันชนหน้า ดูเป็นตัวท็อปสีขาวครับ สีสดๆผมรับไม่ค่อยไหวครับ แรงไปนิ้สสสส

ส่วนชุดแต่งไม่ใช่ trd ครับ มันเป็นชุดแต่งโรงงาน ซึ่งผมว่าก็สวยดีกว่า trd ในบางมุมด้วยซ้ำ และก็แทบไม่ต้องแต่งเพิ่มเลยเหมือนกัน ออกมาแล้วก็คล้ายลูกๆ supra สมัย 10 ปีก่อนนั้นเลยทีเดียว

ที่ผมชอบเพราะมันจบนี่แหละครับ ไม่ต้องมาทำอะไรมากมาย และมีอุปกรณ์ต่างๆที่เพียงพอต่อการใช้งานในชีวิตประจำวันด้วย ไม่ใช่เอามาอัดมันๆได้อย่างเดียวครับ

ปล. รู้สึกจะมีผมกับคุณ Zx-III คุยกันอยู๋ 2 คนนะเนี่ย...อิอิ

อยากได้นะคันนี้ รอเก็บเงินก่อน  น่าจะได้เห็นแถวสยาม บ่อย วัยรุ่นเล่นเยอะ ราคาไม่น่าตกมากดูเทียบจากgen7

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:14:29 »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ;)

คุณ Zx-III - ผมยังไม่ได้คิดซื้อเลยครับ..ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเจ้ารถคันนี้อยู่ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:20:40 »
ผมก็อยากได้นะ แต่เก็บเงินอยู่อาจถอยมือ2 อิอิ

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 05:41:19 »
First Production เมื่อวันที่16มีนาเองครับ

http://www.ft86club.com/forums/showthread.php?t=4230