ผู้เขียน หัวข้อ: !!! สเปค Camry 2012 อย่างละเอียด จากเวป Toyota ออกหมดแล้วครับ (พร้อมภาพครบชุด)  (อ่าน 35963 ครั้ง)

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
โตโยต้ากับ Honda เป็นอะไรไปครับเนี่ย มันคล้ายๆกับตัวเก่าเลยครับแล้วไฟท้ายก็ดูแล้วคล้ายๆกับ camry รุ่นก่อนหน้า ออกแนวเหมือนกับ honda  civic ตัวใหม่เลยแลดูเหมือนรถรุ่นเดิมแ่ต่ไฟท้ายดันไปเหมือน city รุ่นปี 2002 ซะงั้น

แต่ยังไงก็ยังสวยอยู่ดี ออกไฟหน้าได้ดูล้ำกว่าแบบเดิม ไอ้กลมๆสามดวงเหมือนจะปล่อยแสงออกมาไ้ด้เลย 55

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เรื่อง Option ผมมองว่า พอยอมความกันได้   เบาะหนัง ไฟหน้า HID  เบาะปรับไฟฟ้า

แต่เครื่องเกียร์ 4 speed นี่สิ ม่ายไหว!!!  ซดกระจาย
แต่น้ำหนักลงไปเยอะใช่ย่อยเลยนะครับ 85 โลแน่ะ

ออฟไลน์ MoLee

ขอเดาว่าในอนาคต จะต้องเจอ camry Hybrid ใหม่ที่ปากบอกรักโลก มาจี้ตูดแน่เลย! พลังเครื่องรวมมอเตอร์แล้วโ้อ้! นี้มันรถรักโลกจริงรึเนี้ย? ::)

ออฟไลน์ usaka

• Newbie
  • *
ไปอ่าน spec มา ตกลง HV ใช้เครื่องเดิมหรือครับ ด้านเครื่องยนต์มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างครับ มอเตอร์ไฟฟ้าให้กำลังเพิ่มขึ้นยังไงอะไรไหมครับ
ม้ารวมแร้วกี่ตัวครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
ไม่เข้าใจว่า ทำไม Camry รุ่น top ถึงไม่มีถุงลมม่าน ทั้งที่ๆ คู่แข่งเขามีหมดแล้ว

อย่างนี้รุ่นใหม่ของคู่แข็ง ตัดถุงลมเหลือ 4 ลูกเหมือนเดิมแน่ๆ

ทั้งๆที่ได้ภาษีสรรพสามิต 10% แล้วนะครับ

แพงกว่า Prius แต่ความปลอดภัยสู้ Prius ไมได้

เสียดายจริงๆกับ ความปลอดภัยของ camry ใหม่ เหมือน 10 ปีก่อนเลย

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ดูสเป็กไปก็ได้แต่เสียใจเล็กๆแล้วก็คงรอ รุ่นไมเนอร์ต่อ

ออฟไลน์ virapols

• Jr. Member
  • **
วันนี้ผมไปงานเปิดตัวมาครับ บอกตรงๆ ว่าผิดหวัง คือรูปทรงตัวเก่า ดีกว่ามากครับ ยอมรับว่าเบาะหลังตัวใหม่นั่งนิ่มกว่า หมอนตรงหัวคนนั่งหลังไม่ชันเหมือนตัวเก่า แต่โดยรวม ๆ ไม่เห็นจะมีไรแตกต่าง ตัว 2.0L นี่โล้นสุด  ๆครับ ผมว่ารอ minor ดีกว่า

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
ดีนะครับที่เปลี่ยนใบจอง เป็น fortuner bmc ทันในราคาเดิม เพราะสนใจ 2.0 G แล้วพอทราบรายละเอียดรุ่นนี้ ตกใจเลยครับ ตัดออฟชั่นออกไปเยอะเกิน แอบเสียใจกับพี่โต เล็กน้อยครับ เพราะทำตลาดได้ฉลาดเกิน สุดท้ายคนก็ใช้เกลื่อนเมืองเหมือนเดิมๆๆๆ  :-X

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่น่าใช้ไฟวิทยุสีนั้นเลย เหมือนของเก่าๆไงก้ไม่รู้ นอกนั้นผ่าน(2.5)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nut_K

วันนี้ผมไปงานเปิดตัวมาครับ บอกตรงๆ ว่าผิดหวัง คือรูปทรงตัวเก่า ดีกว่ามากครับ ยอมรับว่าเบาะหลังตัวใหม่นั่งนิ่มกว่า หมอนตรงหัวคนนั่งหลังไม่ชันเหมือนตัวเก่า แต่โดยรวม ๆ ไม่เห็นจะมีไรแตกต่าง ตัว 2.0L นี่โล้นสุด  ๆครับ ผมว่ารอ minor ดีกว่า

วันนี้ผมก็แว๊บไปหน้างานแป๊บนึง

แต่เห็นงานเปิดตัวดูเงียบเหงายังไม่รู้เลยออกมาก่อนอะครับ   :'(

methus zaa

ไม่น่าใช้ไฟวิทยุสีนั้นเลย เหมือนของเก่าๆไงก้ไม่รู้ นอกนั้นผ่าน(2.5)
ไฟวิทยุตัวเก่าโทนฟ้าอ่อน ดูหรูกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
VDIM VDIM VDIM VDIM VDIM VDIM

หายยย !!!!!!

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไปอ่าน spec มา ตกลง HV ใช้เครื่องเดิมหรือครับ ด้านเครื่องยนต์มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างครับ มอเตอร์ไฟฟ้าให้กำลังเพิ่มขึ้นยังไงอะไรไหมครับ
ม้ารวมแร้วกี่ตัวครับ ขอบคุณครับ

เครื่อง 2.5 block ใหม่ครับ แต่ถ้าเป็นรถ HV ทุกตัวจะ เครื่องจะเป็นแบบ Atkinson น่ะครับ

ถ้าไม่ใช่ HV ก็จะเป็น 2.5 Dual VVTi
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ดูสุขุม นุ่มลึกมาก.กก..ก โดยเฉพาะภายใน (ยังไม่ได้บอกว่าแก่น๊ะ)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ neung23

รับไม่ได้กับกุญแจจริงๆ

ออกแบบใหม่ซักทีได้มั๊ยเนี่ยยยย

ทั้งแบบ keyless และแบบเดิมๆเนี่ยยยย  >:(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ไม่ทราบว่าเปิดตัวทั่วประเทศวันไหนอะครับ เห็นหน้าบทความบอกวันนี้ รวมถึงต่างจังหวัดด้วยไหมครับ

methus zaa

รับไม่ได้กับกุญแจจริงๆ

ออกแบบใหม่ซักทีได้มั๊ยเนี่ยยยย

ทั้งแบบ keyless และแบบเดิมๆเนี่ยยยย  >:(
keyless entry แบบของญี่ปุ่นครับ ผิดหวังกะกุญแจครับ

ออฟไลน์ hutzero

ตัว Navigator ไม่คุ้มเลย  เอารุ่น DVD ไปเพิ่ม Option ให้ครบตามใน Spec อย่างละเอียด รวมแล้วยังไม่ถึง 1 แสน   แต่นี่บวกเข้าไปตั้ง 2 แสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 00:13:22 โดย hutzero »

Chariot

มั่นใจในแบรนด์มากไป เน้นขายไฮบริดมากไป

ทำตัวกั๊กมากๆ ระวังจะโดนคู่แข่งตีแตกเหมือน Sony สมัยก่อนนะครับ

ออฟไลน์ usaka

• Newbie
  • *

เครื่อง 2.5 block ใหม่ครับ แต่ถ้าเป็นรถ HV ทุกตัวจะ เครื่องจะเป็นแบบ Atkinson น่ะครับ

ถ้าไม่ใช่ HV ก็จะเป็น 2.5 Dual VVTi

คุณเป้ครับพอดีผมเข้าไปอ่าน specจากเวปของ Toyota ทำไมตัว HVมัน 2362 cc อ่าครับ แล้วมันจะเป็นเครื่อง 2.5ได้ยังไงอ่าครับ
แล้วมันยังบอกอีกว่า วาล์ว VVT-i ไม่ใช่ Dual VVT-i อ่าครับ

แล้วเครื่องยนต์ กันมอเตอร์ไฟฟ้า รวมแรงม้าออกมาได้กี่แรงม้าครับ
ปล.ตัว hybridนะครับ

http://www.toyota.co.th/th/models/Camry/camry_hybrid/  เข้าไปที่ specification

ผิดพลาดประการใดขออภัยมาณที่นี้