ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอเหตุการณ์ที่วิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้ตอนขับรถมั่งครับ  (อ่าน 5056 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ผมเจออยู่เรื่องนึงครับ ผมไม่ได้เป็นคนกลัวผีสางนางไม้อะไรนะครับ
แต่เคยขับรถเร็ว และครั้งนึงฝนตกหนัก ขับรถกลับบ้านต่างจังหวัด
ตอนค่ำมาถึงบริเวณที่จะเป็นทางโค้งข้างหน้า เครื่องยนต์ดับไปเองเฉย ๆ ( ขณะนั้นความเร็วประมาณ 120 )
ต้องจอดรถเข้าข้างทางแล้วสตาร์ทใหม่ ก็ปกติดีครับ ขับต่อไปได้ถึงบ้าน ไม่มีอะไรผิดปกติของเครื่องยนต์เลย งง ๆ ครับ

อีกครั้งบริเวณใกล้เคียงกัน แต่ครั้งนี้ขับรถพี่สาว ไปด้วยกันสามคน  ขับมา 100 กว่า ๆ แต่พอมาใกล้ถึงจุดนี้ อยู่ ๆ รถก็ลดความเร็วลงมาเอง
เหยียบคันเร่งไปเท่าไหร่ ก็ไม่ขึ้น ความเร็วอยู่ที่ประมาณ 80  แต่พอขับไปได้สักระยะ  พ้นโค้งนี้ไปได้ ก็กลับมาเป็นปกติอีก
ผมก็จอดรถ ไปเปิดกระโปรงดูว่าเครื่องยนต์มีอะไรผิดปกติบ้างมั้ย ก็ไม่มีอะไรครับ ขับต่อไปจนถึงบ้าน  งง ครับ

สองครั้งนี้ก็ไม่ได้คิดอะไรมากนะ แค่ งง ๆ

มาอีกครั้ง รถผมเองขับมาทำงานตอนเช้า พอใกล้ถึงจุดโค้งนี้ เครื่องดับอีก  ก็จอดรถ แล้วสตาร์ทใหม่ ก็ปกติขับไปถึงที่ทำงานได้
ขากลับชักหวั่น ๆ แปลก ๆ พอใกล้ถึงจุดนี้ ผมลดความเร็วลงมา ขับไม่ถึง 100 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

ผ่านไป 1 เดือน ระหว่างนั้น ไม่เจออะไรแบบนี้อีกไม่ว่าขับช้าขับเร็ว
แต่บังเอิญไปเจอเพื่อนคนนึง คุยกันเรื่องรถที่มันเอาไปทำโช็คใหม่ที่ กทม. คุยไปคุยมา มันเล่าให้ฟัง ขับรถกลับมาจาก กทม.
 มาถึงจุดนี้ เครื่องยนต์ดับไปเองดื้อ ๆ เหมือนกัน  ช่วงเวลาก็ประมาณช่วงเดียวกับที่ผมเจอ
พอได้ฟังเพื่อนเล่ามาอย่างงี้ แปลกใจเลยครับ แล้วผมก็เล่าให้มันฟังบ้าง มันขนลุกเลย คิดว่าคงโดนเรื่องวิญญาณเข้าให้

เพื่อนผมไปสืบเสาะว่าเคยมีอุบัติเหตุอะไรตรงนั้นหรือเปล่า
 ปรากฎว่ามีครับ มีอุบัติเหตุกับรถเก๋งคันนึง คนขับและคนโดยสารเป็นผู้หญิง
ได้เฉี่ยวชนกับรถบรรทุกน้ำยาง แล้วคว่ำเสียชีวิตทั้งคู่ ตรงบริเวณทางโค้งนั้นเลยครับ

ผมคิดว่า วิญญาณหรือพลังอะไรสักอย่าง เค้ามาเตือนเราไม่ให้ขับรถเร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 11:24:58 โดย adis »

heracrase

• บุคคลทั่วไป
อ่านแล้ว ขนลุก เลยครับ

ยังไม่จบครับ ยังมีอีก ที่ทำให้ผมกลายเป็นคนกลัวผีไปเลย

คือว่า หลังจากนั้นก็นานอยู่ครับ จำไม่ได้ว่านานสักเดือนหรือสองเดือน (เหตุการณ์นี้นานร่วมสิบปีมาแล้ว)

ผมมีเพื่อนคนนึง ที่อยู่ในหมู่บ้าน แถวที่เกิดเหตุ แต่เข้าไปในซอยลึกหลายกิโลครับ
ในหมู่บ้านนั้นก็มีโรงพักอยู่ครับ    ที่จริงผมลืม เรื่องที่เกิดขึ้นมานี้ไปแล้วนะ
ไม่ได้เจอเพื่อนคนนี้นานหลายปี ว่าง ๆ ก็เลยจะไปเยี่ยมเยียนสักหน่อย พอดีมันจะปรึกษาเรื่องที่จะซื้อรถเก๋งด้วย
ก็เลยไปหาเพื่อน  คุยกันไปตามประสาเรื่อย ๆ ครับ แล้วมันก็เล่าเรื่องให้ฟังว่า
ตำรวจที่โรงพักโดนผีหลอกกันทั้งโรงพักเลย  ตอนมันเล่าแรก ๆ ผมก็ยังไม่ได้นึกถึงเหตุการณ์ที่เจอกับตัวเองมาหรอกนะครับ
มันเล่าว่า ตอนค่ำ มีรถเก๋งที่คว่ำทีถนนใหญ่ แล้วตำรวจลากมาไว้ที่โรงพัก
ตำรวจสามสี่คนอยู่ข้างบนระเบียงโรงพัก ก็เห็นว่ามีเจ้าหน้าที่ประกันมาพบตำรวจ และยืนคุย ยืนถ่ายรูปกันที่รถ
แล้วก็มีผู้หญิงคนนึงยืนอยู่ด้วย  เป็นสามคน    พอคุยกันเสร็จ ประกันก็กลับ ตำรวจที่คุยอยู่ก็เข้ามาข้างใน
ตำรวจที่อยู่ข้างบนสามสี่คนก็ถามว่า ผู้หญิงนั้นเป็นญาติคนเสียชีวิตเหรอ แล้วเค้ากลับไปแล้วรึยัง เอาศพญาติเค้าที่ โรงพยาบาลรึยัง
ตำรวจคนที่ยืนคุยกับประกันก็งงครับ เค้าบอกว่าไม่มีผู้หญิง คุยกับประกันแค่สองคน

เพื่อนผมมันเล่าหน้าตายนะครับ แบบว่าเล่าสนุก ๆ เอาเฮ  แต่พอผมฟังแล้ว ไม่ค่อยเฮแล้วสิครับ ผมถามว่ารถเก๋งที่คว่ำแล้วผู้หญิงสองคนเสียชีวิตใช่มั้ย
เพื่อนผมก็บอกว่าใช่ มึงรู้ัจักเหรอ   ผมก็เลยเล่าให้มันฟังว่าผมเจออะไรมา  มันเงียบเลยครับ มันบอกว่างั้นเรื่องที่ตำรวจเล่าก็เรื่องจริงสิวะเนี่ย
นึกว่าเค้าเล่ากันสนุก ๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ของผมเคยแต่หลับในตอนขับรถกำลังจะพุ่งลงข้างทางบวกกับหลักกิโลอยู่แล้วแต่เหมือนมีคนมาเขย่าแล้วปลุกให้ตื่นดังๆแวบแรกที่เห็นคือหลักกิโลหักหลบเกือบไม่ทัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Newhang

เค้าคงอยากไปด้วยนะครับ ลองสังเกตุดูนะครับทุกครั้งคุณจะต้องจอดรถเพื่อรับเค้าเสมอ ;D

เค้าคงอยากไปด้วยนะครับ ลองสังเกตุดูนะครับทุกครั้งคุณจะต้องจอดรถเพื่อรับเค้าเสมอ ;D

อ่าฮะ....ขนลุกเรยยยยยย   ไม่เคยได้นึกอย่างงี้เลยอ่ะครับ  จอดรถ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 12:32:53 โดย adis »

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ของผมเคยโดนแต่โดนกุมารทองที่ร้านอาหาร
พอดีผมไปกินข้าวที่ร้านอาหารแล้วอยู่ดีๆรถผมมันก็ร้องไม่หยุดเลย(เสียงสัญญาณกันขโมย)
ร้องหลายรอบมาก(ร้องครั้งสองครั้งไม่ค่อยเท่าไรแต่มันหลายรอบมาก ร้องจนจะไม่ได้กินข้าวแหละ) เดินดูรอบรถก็ไม่มีอะไรผิดปกติ
แล้วผมก็ไปเห็นหิ่งกุมารทองอยู่ในร้าน มีของเล่นพวกรถของเล่นเต็มไปหมดเลย

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ  :-X

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android

ผมคิดว่า วิญญาณหรือพลังอะไรสักอย่าง เค้ามาเตือนเราไม่ให้ขับรถเร็ว
อาจจะเป็นแบบนั้นก็ได้นะครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Ruksadindan

อาจจะมีพลังงานหรือวิญญานอยู่ก็เป็นได้ครับ สำหรับเรื่องนี้ ถ้าใครไม่เจอเองคงไม่เชื่อ อย่างสมัยที่ยังต้องไปเขาชนไก่บ่อยๆผมก็ไม่มีอะไรจะมาเล่าให้ฟังครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เคยฟังจาก radio japan ของ nhk ภาคภาษาไทย เขาบอกว่า แท็กซี่ที่นั่นไม่ค่อยอยากขับรถไปหากินแถวๆเมืองที่เกิดสึนามิในเวลากลางคืน เพราะมีข่าวลือว่าเคยมีคนโดนผีโบกเรียก

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
น่าจะมีแหละครับ ไม่วิญญาณ ก็ พลังงานสักอย่าง

ของผม อาจจะไม่ใช่เรื่องผี แต่ก็เป็นเรื่องที่ค่อนข้างเหลือเชื่อ

สี่ปีก่อน ขับรถจาก มหาสารคามจะกลับบ้านที่ กทม. แต่เนื่องจากทำงานติดต่อกันมาทั้งสัปดาห์ จึงเผลอหลับไป ช่วงเมืองพล -สีดา แล้วอยู่ๆ ก็ตื่นขึ้นมาเอง เห็นท้ายรถพ่วงอยู่ด้านหน้า ห่างไปราวสิบเมตร

ตอนนั้นไม่ได้มองว่าวิ่งความเร็วเท่าไหร่ รู้แต่ว่า เกร็งคอติดที่รองศีรษะ มือจับพวงมาลัยแน่น และเหยียบเบรกมิด...

แต่ก็ไม่ทัน รถพุ่งเข้าหาท้ายรถพ่วงจนแน่ใจว่าชนแน่ๆ จึงตัดสินใจหักขวา ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรเลย มือมันไปเอง....รถด้านหน้าซ้ายชนท้ายรถพ่วงอย่างจัง เสียงตึง แล้วรถก็พุ่งลงร่องกลางถนน ลุยน้ำที่ขังอยู่ แล้วก็กลับขึ้นมาค้างอยู่ตรงไหล่ทาง ตลอดเวลาผมกดเบรกมิด และกำพวงมาลัยแน่น ไม่ได้หักซ้ายขวาเลย

สุดท้าย ด้านหน้ารถเยิน ฝากระโปรงพับขึ้นมามองไม่เห็นด้านหน้า ไอน้ำฟุ้งกระจายเหมือนในหนัง มองไปด้านข้าง กระจกด้านคนขับร้าวละเอียดพร้อมแตก กระจกมองข้างด้านคนขับหักหายไป แต่ตัวผมเองไม่เป็นไรเลย ห้องโดยสารก็ไม่บิดเบี้ยวผิดรูป เปิดปิดประตูได้

ลงจากรถมาดูสภาพรถและทางที่ผ่านมา ผมโชคดีมาก ที่รถไม่ได้ประสานงากับต้นไม้ที่ปลูกไว้ตามไหล่ทางเป็นระยะ ไม่งั้นคงบาดเจ็บและอาจถึงขั้นเสียชีวิตได้ นึกถึงทีไรก็ยังขอบคุณพระเจ้าทุกครั้ง ที่ปลุกผม และช่วยบังคับรถไม่ให้ชนต้นไม้ แถมยังปีนกลับขึ้นมาค้างที่ไหล่ทางแบบพอดีๆ ไม่พุ่งกลับไปบนนถนน ซึ่งอาจโดนรถที่วิ่งมาด้านหลังชนซ้ำได้อีก (เส้นมิตรภาพวิ่งกันเร็วมาก)

ตอนแรกที่ชน มองจากในรถเห็น ชาวบ้านแถวนั้น เดินมาที่รถจากไกลๆ พอผมลงรถมา มองซ้ายขวา หายไปกันหมด สงสัยจะมารูดทรัพย์ ดีนะผมไม่สลบ เพราะวันนั้นมีเงินสดจะเอากลับไปให้แม่ 30000

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
อ่านแล้วขนลุกเลยแต่ดีที่ไม่เป็นอะไรค่ะ ไม่เคยเจออะไรแบบนี้แต่ก็คิดว่าถ้าไม่เจอคงจะดีกว่าเพราะขี้กลัว  :o