ผู้เขียน หัวข้อ: Honda ไทย ผลิต Jazz Hybrid เดือนหน้า- Prius C ผลิตที่เกตเวย์ปีหน้า จริงหรือไม่?  (อ่าน 9480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Q

• Full Member
...................................................................................................
ข้อความนี้ COPY มา จาก http://www.thaispyshot.com/forum/index.php?topic=580.0

prius c กำลังจะ ประกอบไทย ประมาณปีหน้าครับพร้อมส่งออก ทั่ว ASIAN

ตอนนี้ ที่เกต์เวย์ เริ่ม ทำโปรเจคคันนี้แล้วครับ 

มาพร้อม อีโคคาร์ 4และ5 ประตู

ส่วนทำไม ต้อง เอามาขายก่อน เพราะ ฮอนด้าจะผลิต แจ๊ส ไฮบริด อีก เดือนสองเดือนนี้ โตโยต้ากลัวเสีย ความเป็นผู้นำไฮบริด
...

ย้ำอีกครั้ง ข้อความนี้ COPY มานะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ก็ดี จะได้แข่งกันสักทีครับ

ออฟไลน์ Tonaka

prius C น่าจะนำเข้ามาทั้งคันมากกว่าน่ะครับ   เห็นๆว่าราคานี่ก็น่าจะประมาณ 1.5 ล้านครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ mewzabahl

...................................................................................................
ข้อความนี้ COPY มา จาก http://www.thaispyshot.com/forum/index.php?topic=580.0

prius c กำลังจะ ประกอบไทย ประมาณปีหน้าครับพร้อมส่งออก ทั่ว ASIAN

ตอนนี้ ที่เกต์เวย์ เริ่ม ทำโปรเจคคันนี้แล้วครับ 

มาพร้อม อีโคคาร์ 4และ5 ประตู

ส่วนทำไม ต้อง เอามาขายก่อน เพราะ ฮอนด้าจะผลิต แจ๊ส ไฮบริด อีก เดือนสองเดือนนี้ โตโยต้ากลัวเสีย ความเป็นผู้นำไฮบริด
...

ย้ำอีกครั้ง ข้อความนี้ COPY มานะ
          jazz จะทำไฮบริด ในอีก2เดือน รึ มันเร็วไปไหมนิ ?????

ออฟไลน์ balliblue

prius C น่าจะนำเข้ามาทั้งคันมากกว่าน่ะครับ   เห็นๆว่าราคานี่ก็น่าจะประมาณ 1.5 ล้านครับ
ถ้าราคานี้ไม่ต้องเอามาครับ prius ก็พอแล้่วขายไม่ออกชัวร์ กับรถเครื่อง 1.5 แต่ราคาพอๆกับ camry แต่ถ้าแจ๊ส hybrid ราคาไม่เกิน 8 แสน นี่จะน่าสนอาจจะขายดีจนถล่มเลยทีเดียว แต่ 2 เดือนนี่ไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ เพราะต้องผลิต back order ที่แทบจะถล่มลงมาทับ รง แล้ว หลังเปิด รง honda คงกลายเป็น รง นรก ผลิตแบบไม่หยุด แต่ช่วย QC ให้ดีด้วยนะ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัย 50 คันแรกนำเข้ามาก่อนครับ
(ที่ราคาแพงมหาโหลด)

หลังจากนั้นก็ประกอบไทย

(ไมมุขนี้คล้ายๆ Swift ละเนี่ย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เห็นฮอนด้ามีรหัสตัวถังใหม่ 2xx ที่ไม่ใช่ซีวีค 2HC ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะเป็นรุ่นไหนเหมือนกัน อาจจะไม่ีขายไทยหรือขายไทยก็ไม่ทราบได้

แต่คิดว่าคงไม่ใช่เร็วๆนี้ครับอีกนาน แต่ก็ไม่น่าจะใช่แจ๊สหรืออาจจะใช่แจ๊สใหม่ก็ไม่ทราบได้

ออฟไลน์ FyGI

Jazz Hybrid ประกอบจริงรึ.......

inkirby

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแจ๊สไฮบริดมาจริงๆ ละก็...
:pookarainbow:

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
2 ข่าวนี้ ถือว่า ไม่จริง ครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่าข่าวนึงไม่ใช่ แต่อีกข่าวก็ใกล้เคียงนะครับ

ออฟไลน์ hgtk

• Newbie
  • *
จบการรายงานข่าว  ;)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผลิตแจสไฮบริดในอีกสองเดือนนี้ "หืม?"  :o

แพลนจะนำเข้ามาขายเร็วๆนี้ ยังไม่มีเลยครับ ส่งมอบลูกค้า CITY ให้ทันก่อนเถอะ

แต่ก็ ถ้ามี ปาปริก้า ซะอย่าง

"อะไร ก็เกิดขึ้นได้"

ออฟไลน์ MC Stradale

Prius C ขอประกอบไทยเร็วๆครับ เผื่อจะได้อุดหนุน

ออฟไลน์ Sappe!

จบเลย  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium