ผู้เขียน หัวข้อ: +++ เปิดตัวแล้ว Mitsubishi Mirage อีโคคาร์ที่ประหยัดน้ำมันที่สุด พร้อม "นิชคุณ++  (อ่าน 19232 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
สังเกตมาหลายรุ่นละ รถยี่ห้อนี้เดิมๆ ก็งั้นๆ บางรุ่นนี่ออกแบบมาได้ไง  :P แต่เติมโน่นนิด แต่งนี่หน่อย กลับโดดเด่นผิดหูผิดตา
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
ราคาเหมาะสมกับออฟชั่น น่าจะขายดีนะ

พอมองนานๆ ก็โอเค กลางๆ

ออฟไลน์ O_o"

Mitsubishi ได้บทเรียนมาเยอะก่อนหน้านี้ กับ EX ถ้าขายไม่ได้ตามที่คิดอีก ก็ขายแค่กระบะกับ PJS ก็พอ ;D ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

สงสัยช่างไทยต้องเรียกรุ่นนี้ว่า ฮิปโป แล้วมั่ง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ treebegin

Mittsubishi ทำการบ้านมาดีครับ งวดนี้ต้องยอมเลย ถือว่าราคาและ option จัดเต็มจริง ๆ 

วางการตลาดของตัวเองไว้ในเรื่อง ความประหยัด และ คุ้มค่า 

แต่กำลังสงสัยว่าส่วนลด 10000 บาท ที่บอกว่ามี โควต้า ไม่รู้กี่คันแฮะ อย่างนี้ สงสัยถ้ายอดจองมอเตอร์โชว์ ได้ระดับหนึ่ง อาจจะมี งดกันละทีนี้
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ได้คำตอบแล้วครับ 10000 บาท ลดให้เฉพาะ 9000 คันแรกครับ
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ใส่กับชนหน้าทรง Evo ดูสวยขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ PrAcHaO

• Newbie
  • *
น่าซื้อมาแต่งที่สุดดด

ออฟไลน์ applebees

Mittsubishi ทำการบ้านมาดีครับ งวดนี้ต้องยอมเลย ถือว่าราคาและ option จัดเต็มจริง ๆ 

วางการตลาดของตัวเองไว้ในเรื่อง ความประหยัด และ คุ้มค่า 

แต่กำลังสงสัยว่าส่วนลด 10000 บาท ที่บอกว่ามี โควต้า ไม่รู้กี่คันแฮะ อย่างนี้ สงสัยถ้ายอดจองมอเตอร์โชว์ ได้ระดับหนึ่ง อาจจะมี งดกันละทีนี้

ความปลอดภัยด้วยไหมครับ ^^ เห็นมีระบบดึงกลับของ seat belt ด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ korkongzz

เป็นอีโคคาร์ที่รู้สึกว่าคุ้มค่าอีกหนึ่งรุ่นจัง รอราคาสวิฟต่อไปค๊าฟฟ

ออฟไลน์ 2k

มันคือฉลามเบบี๋EX
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Tan Int

ฉลามหายป่วยแล้ว......หน้ามีสีสันเพิ่มขึ้นแล้วละ  ;D
(ฉายาเก่าที่ผมตั้ง)

ดูน่าใช้ขึ้นมาทันใด
แบบนี้ ผมว่า มีสิทธิ์รุ่งพอๆ กับ Almera เลยนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ความปลอดภัยด้วยไหมครับ ^^ เห็นมีระบบดึงกลับของ seat belt ด้วยน่ะครับ

ความปลอดภัยยังคิดว่าดีแต่ยังไม่ดีมากครับ  ขาดตรงถุงลมด้านข้างคนขับในรุ่นล่าง ถ้าให้ตรงนี้ด้วยนี้ต้องบอกว่า สุโค่ยสุดๆ   ( ขอเยอะไปไหม ราคานี้ ฮ่าๆ )  

ส่วน seat belt ดึงกลับอัตโนมัติ มีก็ ถือว่าดีครับผม แต่รู้สึกเฉยๆ ครับ อันไหนที่น้องบริโอ้ มีถือว่า ธรรมดาครับ

ที่สำคัญมี ไล่ฝ้า กับ ปัดน้ำฝนหลังด้วย ( แต่ปกติส่วนตัวไม่ค่อยใช้กระจกหลัง เป็นนิสัยอยู่แล้ว )

แต่ตอนนี้อยากทราบว่ามี engine break ด้วยรึเปล่า ไม่อยากถามเซลส์ เพราะคงไม่รู้หรอก  

ไม่ค่อยอยากได้ engine break ครับ เผื่อบางทีปล่อยไหล บ้าง ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ superden

น่าซื้อ ดูคุ้มค่าดี รอดูสวิฟก่อน

ออฟไลน์ nonp

ออฟชั่นจัดมาดีครับ
คุ้มค่าในทุกช่วงราคา

แต่ผมชอบ Swift มากกว่าแฮะ

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
 :D น่ารักดีค่ะ รอดู Swift วันต่อไป...

ออฟไลน์ Tern vtec

swift eco ได้เงินคืนป่าวอ่ะคับบบ

ออฟไลน์ burutrad

ตัวบนสุดมี navigator. ด้วยสุดยอดมากๆ

ออฟไลน์ grev

ต้องกลืนน้ำลายตัวเอง
ดูไปดูมาทำไมมันสวย หรือเพราะนิชคุณหว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
น่าสนรุ่น GLX สีขาวมุก 465,000 ลูกชายผมชื่อน้องคุณด้วยเผื่อจะได้เป็นพรีเซนเตอร์ร่วม หุหุหุ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
เก๋งเล็ก หักส่วนลดและเงินคืนภาษี  สี่แสนบวกลบ  มันเย้ายวนจริงๆ
แต่ละเจ้าที่ออกก็เด่นไปคนละอย่าง ม่วงมาร์ชเครื่องสวีฟราคามิราจมีมั๊ย
      (แต่เอาตังค์ไปซื้อคูโบต้าหมดแล้ว ตัดใจเถอะเรา.........)

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมก้ว่าทำไม Swift ไม่ให้นิชชี่เป็นพรีเซนเตอร์ เพราะโดน Mirage รวบไปแล้วนั่งเอง