ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถคันแรกให้แฟน พี่ๆช่วยแนะนำรถ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 12965 ครั้ง)

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
ปกติถ้าไม่ได้กลับบ้านคงไม่ได้ใช้รถเยอะใช่ไหมครับ และถ้าจะให้มั่นใจหน่อยเวลาขับผมก้เชียร์เป็นเครื่อง 1.5 แต่ทีนี้ต้องดูด้วยหละครับว่าคันไหนส่งมอบรถได้ตอนไหนบ้าง และคงจะเป็น City กับ Fiesta

แต่ถ้าไม่ได้ขับรถเร็วมากอยู่แล้ว ผมว่าเป็น Eco Car พื้นที่ด้านหลังเยอะหน่อยเพราะเพื่อนเยอะ ก้เป็น Almera ครับ หรือไม่ก้ดู eco car คันไหนที่มี option ภายในเยอะหน่อย เอาไว้ให้คุณผู้หญิงได้ใช้บ้าง ผมรู้สึกว่า Mirage ก้ไม่เลวนะครับ

ออฟไลน์ sayhinet

• Jr. Member
  • **
เมื่อกี้ดูถ่ายทอดสด Chevrolet Trailblazer แฟนบอกชอบ ในใจผมเต้นตึกๆเลย งานเข้าแล้วมีงบ 900k แต่รถราคาหลัก ล้าน ฮื่อๆๆ  :'(

ออฟไลน์ adis

เมื่อกี้ดูถ่ายทอดสด Chevrolet Trailblazer แฟนบอกชอบ ในใจผมเต้นตึกๆเลย งานเข้าแล้วมีงบ 900k แต่รถราคาหลัก ล้าน ฮื่อๆๆ  :'(

โชคดีแล้วครับ งานเข้าล่ะทีนี้  ผุ้หญิงเดี๋ยวนี้หลาย ๆ คนเค้าชอบ SUV. ล่ะครับ คุณภรรยาผมก็เหมือนกัน

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
เก๋ง => almera ,fiesta1.5, swift eco
กระบะ => BT50, Dmax

ไม่แน่ผมว่า แฟนอาจจะคิดว่าคุณถามเพราะจะซื้อใช้เองก็ได้นะ แต่อยากให้แฟนชอบด้วย เลยตอบ กระบะ SUV

ออฟไลน์ simcity

งบ 7.5 แสน ขอเลือก Jazz JDM ครับ