ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวจากอีกเวบ บอกว่าว่า ft86 เริ่มต้น ที่ 2.49 ยังไงหละ  (อ่าน 9578 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ราคาที่น้องเซลล์โตโยตา ในเวบเรา บอกไว้ 1.9
ชักน่าสนใจ
โตโยต้า จะมาเล่นกับกระแส ราคาต่ำกว่าจริง  แบบที่เคยๆ หรือไม่
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ MewMew

• Jr. Member
  • **
ขอที่มาด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
SSP ใช่ป่าวคับ? ในนั้นอ้างข่าวจาก TRD ศรีนครินทร์

ไม่รู้ลงลิงค์ได้เปล่า แต่ถ้าอยากเห็นลองเข้าห้อง Motor Talks ของ SiamSpeed ดูคับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

SSP ใช่ป่าวคับ? ในนั้นอ้างข่าวจาก TRD ศรีนครินทร์

ไม่รู้ลงลิงค์ได้เปล่า แต่ถ้าอยากเห็นลองเข้าห้อง Motor Talks ของ SiamSpeed ดูคับ

นั่นแหละครับ  :'(

นอกจากนั่น ยังมีเวบต้องห้าม อีกกนะทู้นึงด้วย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 13:14:57 โดย Jump »

ออฟไลน์ kamphola

ผมไม่มีข้อมูลอะไรจากไหนเลยนะครับ
แต่ถ้าให้เดา ราคารถสปอร์ต 2 ประตูค่ายเจ้าตลาด ราคาเริ่ม 1.9 ล้าน มันไม่มีทางเป็นไปได้เลย  :'(

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
เรื่องราคาตอนนี้มา 3 กระแสใหญ่ๆ....
1) 1.9 - 2.2 ล้าน -- อันนี้กระแสหลักเลย
2) ประมาณ 3 ล้าน -- อันนี้ก็เคยได้ยินมา
3) 2.49 - 2.79 ล้าน -- อันนี้มาล่าสุด

สรุปก็คือ ยังสรุปอะไรไม่ได้ครับ ว่ายังไงกันแน่ แต่ส่วนตัวผมว่าไม่น่าใช่ข้อ 2 เพราะถือว่าราคาสูงเกินไปมาก...ผิดคอนเซ็ป GT86 ไปเลย

ส่วนจะเป็น 1 หรือ 3 อันนี้ต้องรอดูกันไป  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Newhang

อย่าไปคาดหวังอะไรราคาต่ำๆจากโตโยต้าเลยครับ รอมันเปิดตัวเลยดีกว่า
ขนาดprius cราคายังแพงอยู่เลย

ออฟไลน์ gttle

คนรู้จักเป็น sale toyota ได้เอกสารประกอบการขายมาแล้วแต่พอดีเค้าท้องอยู่เลยไม่ได้ไปอบรมที่กรุงเทพบอกว่า sale ที่ไปอบรมมาบอกว่า่ 2.6 ล้าน(ตัว top มั้งถ้าจำไม่ผิดนะ)

ผมก็บอกว่าในเว็บเห็นบอกว่า 1.9 -2.2 นะเค้าก็บอกว่าไม่รู้สิพอดีไม่ได้ไปอบรมแต่พี่ที่ไปเค้าบอกมาราคานี้ 2.6 ล้านรอดูตอนมันออกละกันครับ

ถ้า 2.6 คงไป MX-5 มือสองเหมือนเดิม...

ออฟไลน์ suteki

• **
เเล้วราคาจะเปิดตัวเมื่อไหรหรอครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

Re: ข่าวจากอีกเวบ บอกว่าว่า ft86 เริ่มต้น ที่ 2.49 ย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 14:15:31 »
เปิดราคาขายเมื่อไร เดี๋ยวก็รู้เรื่องเองแหละครับ   

ตอน Swift 1.2 หลายเว็บบอกราคาคล้ายๆกัน คือตัวท็อปไม่ถึง5.5แสน บางเว็บก็บอกว่าตัวท็อปราคาประมาณ5.3แสน
พอราคาออกมาจริงๆ >_<"  อะไรก็เป็นไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 14:17:26 โดย Appenzell Swiss »
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ udis

ถ้า 2.49 คงเลยผ่านผมไป เฮ้อน่าเสียดายครับ
 ;D ;D ;D

ผมเองก็เชื่อว่า 1.9-2.2 เป็นไปไม่ได้เช่นกัน ราคาดีเวอร์
ถ้า 2.49 ไปซื้อ benz c ตัวล่างขับดีกว่า

ราคาที่อยากให้เป็นกับราคาที่มันเป็นจริง...ก็ไม่ค่อยจะตรงกันอยู่แล้วแหละครับ  :-*

เห็นด้วยว่า ถ้าเริ่มต้นที่ 2.49 แล้วตัวท็อปไปจบที่ 2.79 นี่ข้ามไปเล่น C sedan หรือ C-coupe น่าสนใจกว่า ถึงจะขับเลิศขนาดไหน แต่ราคานี้รับลำบากครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MystogaN

แหะๆ ถามเซลมามะกี้ รุ่นท๊อปสุดจบที่ 3 ล้านอะครับ ลองนั่งมาแล้วด้วย

ยังไม่ประทับใจเท่าที่ควรนะ วัศดุที่ใช้ไม่คุ้มราคา ราคานี้ซื้อ F30 คุ้มกว่าเยอะ ฟันธงเลย :P

ออฟไลน์ Nut_K

ได้ข่าวว่าราคาประมาณ 2.4-2.7 ล้านครับ

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าเปิดตัว 1.9-2.2 ล้านผมว่า รถไม่พอขายแน่นอน คิวยาว รอรถเป็นปี เหมือน BMW X3 แน่
ผมว่าราคาไม่น่าต่ำกว่า 2 ล้านแน่นอน จากราคาที่ญี่ปุ่น 2M กว่า เยน ราคาขายต้องไป 2ล้านกว่าบาท เหมือนกันครับ
2.4-2.5 ล้านบาท น่าจะเป็นราคาที่เป็นไปได้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

• **
ผมเองก็เชื่อว่า 1.9-2.2 เป็นไปไม่ได้เช่นกัน ราคาดีเวอร์
ถ้า 2.49 ไปซื้อ benz c ตัวล่างขับดีกว่า

เว๊บเรามีเซลล์โตโยต้ามาอยู่ด้วยเหรอคะ

ถ้าเป็นเซลล์ข้อมูลน่าจะแม่นนะ

เว๊บเรามีเซลล์โตโยต้ามาอยู่ด้วยเหรอคะ

มีคร๊าบบ
กระทู้ เคาะกะลา ราคา 1.9-2.2 ให้เราดีใจ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19756.0.html
จัดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 17:18:02 โดย Jump »

แหะๆ ถามเซลมามะกี้ รุ่นท๊อปสุดจบที่ 3 ล้านอะครับ ลองนั่งมาแล้วด้วย

ยังไม่ประทับใจเท่าที่ควรนะ วัศดุที่ใช้ไม่คุ้มราคา ราคานี้ซื้อ F30 คุ้มกว่าเยอะ ฟันธงเลย :P

+1 เห็นด้วย...ถ้าราคานี้จัด F30 320d เน้นๆไปเลยคร้าบบ  ;D
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

พวกราคาที่มีคนมาโพสกันช่วงก่อนรถเปิดตัว
โดยเฉพาะ CR-Z หรือ GT86 ก็ตาม

ถ้าผู้อ่านมีวิจารณญาณบ้าง
ก็น่าจะพอคาดเดาได้ว่า ราคาที่เป่าประกาศกันนั้น
น่าจะเป็นราคาจริง หรือ ราคานั่งเทียนเรียกแขก

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
หลอกให้อยากแล้วก็จากไป ถ้าราคา 2.49-2.7 นะ ขอ scirocco แบบไม่ต้องถามเลย แรงกว่า+ประกัน5ปี ชิวๆ

ออฟไลน์ Zx-III

ผมว่าราคาเริ่ม2.4-2.7นะครับ เดาเอา ต่ำกว่า2ยาก

ออฟไลน์ BrownCony

ราคา ออโต้ ตัวท้อบ 2,740,000 บาท
ราคา ออโต้ ตัวธรรมดา 2,560,000 บาท ดอกเบี้ย 2.55% ;D

ส่วน CR-Z 1,970,000 บาท

รอคุณจิมคอนเฟิมอีกครั้งครับ

• **

มีคร๊าบบ
กระทู้ เคาะกะลา ราคา 1.9-2.2 ให้เราดีใจ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19756.0.html
จัดไป

โอ้ จะทำไปเพื่ออะไรคะนี่? จะเรียกแขก ตัดขาคู่แข่ง หรือไล่แขกนี่?

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมยืนยัน ราคา "จากเอกสารแจกสื่อมวลชนของ Toyota"

รุ่นล่าง 2.49 ล้าน
รุ่นกลาง 2.56 ล้าน
รุ่นท้อป 2.74 ล้านบาท

ผมฟังแล้วบอกตรงๆว่า เสียใจจริงๆที่ตัวเองก็เป็นกระแสไปบอกชาวบ้านเขาว่าราคา 1.9 ล้าน
เพราะรู้สึกเหมือนมีความหวังดีๆโผล่มาสักครั้งในชีวิต แล้วท้ายสุดกลายเป็นราคาออกมาแบบนี้

บทเรียนราคาแพงกับเรื่องแหล่งข่าวกับการวิเคราะห์ครับ..ผมฟังราคาจากแหล่งข่าวแล้ว
พิจารณาจาก position ทางการตลาดของเมืองนอกด้วย ประกอบกันแล้ว ผมมองว่า 1.9-2.2 ล้าน
เป็นไปได้ เพราะในเมืองนอก position ของ BR-Z ตัวท้อป จะต่ำกว่า WRX รุ่นธรรมดา
ราคา WRX ในไทยคือ 2.42 ล้าน ดังนั้น 2.2 ล้านบาท "เป็นไปได้" สำหรับผมในตอนนั้น
เลยเชื่อสนิทใจ บอกเพื่อนฝูงไปทั่ว

ตอนนี้นั่งกุมขมับครับ รู้สึกพูดไม่ออก ผมต้องทวิตและเฟซราคาใหม่ย้ำกันสองสามครั้ง
โดนเพื่อนด่าไปสองสามคน แต่ก็ช่างมันเถอะ ตัวเองพูด ตัวเองรับ

บอกตรงๆว่านอกจากรู้สึกแย่แล้ว ยัง "ผิดหวังอย่างเลวร้ายบัดสีที่สุด" กับราคาแบบนี้
เทียบกับตัวรถ วัสดุ และความแรงที่ได้

ผมไม่รู้จะด่าใครนะ เพราะไม่รู้ว่าต้นเหตุของราคาบ้าบอนี่มันมาจากเมืองไทย หรือเป็นการกดดัน
ของประเทศอื่นที่ทำให้เราต้องตั้งราคานี้ แต่ฝากข้อความไปให้ใครก็ตามที่คิดตัวราคาตัวนี้มานะครับ

"คนไทยก็อยากมีรถสปอร์ตราคาจับต้องได้ขับกับเขาเหมือนกันนะโว้ย!"

ตั้งราคามาแบบนี้ ตูไปซื้อ Scirocco แต่งจูนกล่องขับดีกว่า

พูดแม่งตรงๆอย่างนี้แหละ!
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ udis

พูดได้โดนใจครับ คุณ Commander Cheng
เฮ้อ...อดเหมือนกันกับราคาขนาดนี้ครับ
 :'( :'( :'(

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
เรื่องราคาผมว่าไม่มีใครผิดหรอกนะครับ ข่าวก็คือข่าวเราต้องมาพิจารณาอีกที ไม่ว่าจะรุ่นใหนก็มีข่าว
ออกมาทั้งนั้นและครับ ก็ว่ากันไป ต้องรอวันเปิดตัวทีเดียวดีกว่า แต่อย่างน้อยข่าวที่ออกมาผมมองใน
แง่ดีนะครับ ถึงแม้ว่าจะไม่ถูกต้องก็ตาม ก็ทำให้เราอยากรู้มากขึ้นแต่ราคานี้ เศร้าครับ
มันทำให้ตัวเลือกอื่นๆลอยมาเต็มไปหมด :'(
ผมว่าเครื่อง NA 200 ม้านี่เยอะนะครับยังไม่ผูกโบเลย ค่ายอื่นผูกโบแล้ว ถ้า 86 ผูกโบไม่รู้จะได้เท่าใหร่
แต่ผู้ทดสอบเมืองนอกเขียนว่า 86 ได้คะแนนไม่เป็นรองใครเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยากจะด่า อีสิงกะโปโตกตัวไหนก็ตาม ที่มันมีส่วนทำให้ราคาของ 86 มันแพงไปไกลได้มากขนาดนี้

อย่าให้เจอตัวนะ จะยืนชี้หน้าด่าอีสิงกะโปโตกตัวนั้ มันกลางบูธ Toyota เลยนั่นแหละ!

แค้นจริง เคืองจริง และไม่ได้พูดเล่น..!