ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้ไหมสำหรับ การที่จะซื้อรถส่งออก  (อ่าน 3894 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2PERCENT_plus

• Newbie
  • *
แบบอยากได้กระบะ วีโก้ 4 ประตู 2.7 เกียร์ออโต้น่ะครับ

ถ้ามีขอคำแนะนำหน่อย ( มือ 2 หาสวยยากจริงๆเลย )

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกว่าจะสั่งกับดีลเลอร์ได้นิครับ แต่ต้องรอนานแสนนานหน่อย :-*

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ถ้าสเป็คส่งออก ผู้ผลิตไม่ได้แจ้งกับ สมอ. เพื่อขายในประเทศด้วยไว้ เข้าใจว่าไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ inditing

• Newbie
  • *
ผมก็อยากได้เหมือนกัน นอกจากมือสองแล้วก็คงหาทางอื่นไม่ได้เหมือนกัน เศร้าเกิดมาช้าไปหน่อย :-[

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้ครับ เพราะสเปคอาจจะไม่ตรงกับ regulations ของประเทศไทยครับ

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
ถ้าไ้ด้เอาด้วยครับ ตัวนี้จับดมแก๊ส อึด ทน ลุย แจ่มจริงๆ อิจฉาต่างประเทศเลย  ตัวไทยดันเป็นเกียร์MT

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
ถ้าสเป็คส่งออก ผู้ผลิตไม่ได้แจ้งกับ สมอ. เพื่อขายในประเทศด้วยไว้ เข้าใจว่าไม่ได้ครับ
ตามนี้เลยครับ และยังมีเรื่องของราคาที่ไม่ชัดเจนอีก ซึ่งกรณีรถเปคส่งออกที่เป็นกรณีตัวอย่างคือ
 1. Triton 3.2L 2D 4WD 4AT เมื่อปีที่แล้ว
 2. Ranger 3.0L 2D 4WD 5MT เมื่อปีที่แล้วเช่นกัน
 โดยทั้งสองรุ่นต้องให้บริษัทนั้นๆดำเนินการขออนุญาติกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องก่อนนำออกมาจำหน่าย
 ส่วนตัวรุ่นที่ผมรอและอยากให้นำมาขายบ้าง
  Ranger T6 2.2L 4x4 single