ผู้เขียน หัวข้อ: Keyless Entry & Push Start ของ Honda  (อ่าน 10594 ครั้ง)

ออฟไลน์ june_lol

• Jr. Member
  • **
Keyless Entry & Push Start ของ Honda
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 05:36:26 »
คืออยากรู้ว่าทำไม Honda ไม่ทำ Keyless Entry แบบยี่ห้ออื่นเลยอ่ะครับ?
แบบว่ามีรุ่นไหนที่ใช้รึเปล่าครับ? เห็นหลายรุ่นมากยังใช้กุญแจ+รีโมตอยู่
ปล.เหมือนจะเห็นแว้บๆ ว่า CR-V 2012 มี Push Start จริงรึป่าวครับ?

ออฟไลน์ JC vihicle

• **
Re: Keyless Entry & Push Start ของ Honda
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:08:54 »
honda คงคิดว่ายังไม่จำเป็นสำหรับตลาดบ้านเรา หรือไม่ก็เป็นการลดต้นทุนเพื่อได้ส่วนของกำไรเพิ่มขึ้น
ส่วน Push Start  ใน CR-V 2012 มีครับ ดูจากรูปในต่างประเทศนะ (เฉพาะตัว TOP หรือเปล่าสำหรับเมืองไทย )  Keyless Entry  อันนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าเมืองไทยเราจะได้สำผัสด้วยหรือไม่
ปล. ค่ายอื่นเค้ามีกันหมดแล้ว ใส่มาเถอะมันสะดวกต่อการใช้งานจริงมากเลย  :(

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
Re: Keyless Entry & Push Start ของ Honda
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:31:18 »
น่าจะมีเป็นอุปกรณ์มาตรฐานนะ เบื่อรอยกุญแจข่วนที่คอพวงมาลัยแล้ว
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:43:32 »
เห็นมีข่าวว่า Civic ตัวใหม่จะเป็นตัวแรกที่ประเดิม smart entry กับ push start

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:19:26 »
ในต่างประเทศมีหลายรุ่นเลยครับ

ส่วนมากจะเป็นบิดคันสตาร์ตคล้ายๆ Mazda2อ่ะครับ บางรุ่นก็มีเบ้าเสียบรีโมทให้ด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:35:49 »
ญี่ปุ่นมีนานละครับ

แต่เมืองไทย รอไปก่อน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 19:25:33 »
Push Start ถ้าอยากได้เดี๋ยวนี้มีคนรับทำเยอะแยะครับ

แต่ Keyless นี่ต้องร้องเพลงรอไปก่อน

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 19:41:54 »
ขนาดรถระัดับ camry ยังไม่มีเลยคร้าบ ซึ่งจริงๆผมว่าไม่จำเป็นเลยนะ keyless อะ มีไปก็เท่านั้น สำหรับผม แต่ push start นะมีก็ดีครับ ช่วยในเรื่องระบบไฟ สตาร์ทได้

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 21:28:49 »
Push Start รถ Honda Scoopy i ของผม มีนานแล้วครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 21:32:07 »
Keyless Entry หมายถึง ที่เวลาเข้ารถ กดปุ่มตรงที่เปิดประตู แล้วเข้าไปเลยใช่ไหมครับ

มี จะดีมากเลย สะดวกมากๆ ทุกวันนี้ รถเล็กที่ขับอยู่ มี ฟังก์ชั่นนี้ ชอบมาก เพราะต้องคอยแบกกระเป๋า ขนของเข้ารถบ่อย เบื่อรถที่ไม่มี ต้องคอยล้วงกุญแจ ออกมากดตลอด

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 21:35:02 »
Honda ตัวต่างประเทศมีนานแล้วครับ ;)
ส่วนเมืองไทยเห็นบอกว่า Civic ใหม่ก็จะมี(ซักที)ครับ แต่แค่รุ่น 2.0 นะ

Push Start รถ Honda Scoopy i ของผม มีนานแล้วครับ  ;D ;D ;D

Honda Dream 100 Exces,Dream 110i,Scoopy i ที่บ้านผมก็มีเหมือนกันครับ :D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 01:25:16 »
ขนาดรถระัดับ camry ยังไม่มีเลยคร้าบ ซึ่งจริงๆผมว่าไม่จำเป็นเลยนะ keyless อะ มีไปก็เท่านั้น สำหรับผม แต่ push start นะมีก็ดีครับ ช่วยในเรื่องระบบไฟ สตาร์ทได้

camry มีสิครับ ตัว HV ไงล่ะครับ  ;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ june_lol

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 03:49:34 »
ขอบคุณที่มาไขข้อสงสัยครับ คือคนรู้จักซื้อ Accord v6 มาแต่ยังใช้รีโมต+กุญแจอยู่เลยสงสัยหน่ะครับ  :D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 04:25:07 »
เรื่องกำไรล้วนๆละมั้ง  ;D

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:50:04 »
 Teana มีให้ทุกรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ TLX

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:50:24 »
Civic 2012 & CRV 2012 มาไทยมีแน่ครับ ทั้ง Smart Entry & Push to Start
แต่อาจอยู่ในรุ่นบนๆ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 14:53:18 »
ผมว่า Civic กับ CR-V ตัวใหม่นี่น่าจะมีนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:01:22 »
ผมว่าอาจจะมาจากการลดต้นทุนเป็นเหตุผลหลักนะครับ

ภาวนาขอให้ได้เห็นใน CR-V และ Civic ทีเถอะ !

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:07:05 »

camry มีสิครับ ตัว HV ไงล่ะครับ  ;)
Vios G Limited
Yaris RS
Altis 2.0V
Camry HV
Prius
ออพชั่นนี้พี่โต จัดมาให้หลายรุ่นและมีมานานแล้วครับ :)
หวังว่า H จะใส่ให้โดยเร็ว ของพวกนี้ เท่ห์มาก!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MewMew

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:12:49 »

ลองใช้ดูแล้วจะติดใจค่ะ พอเหมียวเคยได้ใช้รถที่มี คราวนี้ต้องหารถที่มีอย่างเดียวเลยค่ะ ยิ่งตอนถือของเยอะๆ สะดวกมาก เพราะหาของในกระเป๋าค่อนข้างลำบาก ยิ่งไปไหนมาไหนตอนกลางคืน ยิ่งสบายใจ จับแค่มือจับประตูก็เปิดเข้ามาในรถได้ถือว่าเพิ่มความปลอดภัยระดับหนึ่งเลยค่ะ เข้าใจเลยว่าคนไม่เคยใช้จะคิดว่ามันไม่จำเป็นอ่ะค่ะ แต่ลองดูนะคะ อีกหน่อยน่าจะเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน นอกจากรถรุ่นล่างๆ จริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Legolas

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 14:08:49 »
ตามนี้เลยครับ... ยังเจ็บใจอยู่เลยว่า ตอนนั้นทำไม่ไม่เอารุ่นที่มีระบบนี้ มัวแต่กังวลว่า พอหมดประกันแล้วไปซ่อมตามศูนย์ข้างนอกแล้วจะทำไม่เป็น มีปัญหา...

ป.ล1....สะดวกมากตอนถือของเยอะๆ, ฝนตกหรือกำลังอุ้มเด็กอยู่
ป.ล.2 ... ว่าจะติดเพิ่มเอง เป็นแบบ อยู่ใกล้ในรัศมี แล้วปลดล็อคเองเลยครับ

ลองใช้ดูแล้วจะติดใจค่ะ พอเหมียวเคยได้ใช้รถที่มี คราวนี้ต้องหารถที่มีอย่างเดียวเลยค่ะ ยิ่งตอนถือของเยอะๆ สะดวกมาก เพราะหาของในกระเป๋าค่อนข้างลำบาก ยิ่งไปไหนมาไหนตอนกลางคืน ยิ่งสบายใจ จับแค่มือจับประตูก็เปิดเข้ามาในรถได้ถือว่าเพิ่มความปลอดภัยระดับหนึ่งเลยค่ะ เข้าใจเลยว่าคนไม่เคยใช้จะคิดว่ามันไม่จำเป็นอ่ะค่ะ แต่ลองดูนะคะ อีกหน่อยน่าจะเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน นอกจากรถรุ่นล่างๆ จริงๆ  ;D