ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi MIRAGE (Exclusive First Impression) //  (อ่าน 37258 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รีวิวแรกในโลก เสร็จแล้วครับ

เชิญได้ที่นี่

www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3679:Exclusive-First-Impression-Mitsubishi-MIRAGE&catid=62:sub-b-segment-1000-1300-cc&Itemid=73

(ขออภัยที่ตั้งกระทู้แสดงความเห็นช้า เพราะเมื่อวานต้องออกจากบ้าน และไม่ได้อยู่หน้าจออีกเลยจนถึงช่วงกลับมาบ้านตอน ตี 2)

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi MIRAGE (Exclusive First Impression) //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:48:09 »
ขอบคุณคร้าบบบบ ถึงว่าเหมือนขาดอะไรไป

เมื่อวานปริ้นท์ให้แฟนดู แฟนบอกว่าสวยดีถ้าให้เลือกมิราจกับสวิฟท์ก็เอาตัวนี้แหละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ adis

Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi MIRAGE (Exclusive First Impression) //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:48:36 »
วันนี้จะไปลองบ้างครับ ไม่รู้ว่ารถมารึยัง รอมาสองวันแล้ว

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:50:41 »
คึกคักกันจริงจริ๊งงงกลุ่มอีโคคาร์ น่ายินดีๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:58:08 »
เจิมก่อน อ่านทีหลัง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:01:32 »
ขอบคุณอีกรอบครับ

"ค่า Cd ต่ำเพียง Cd : 0.29 เท่านั้น ถือว่าลู่ลมที่สุดในบรรดา ECO Car"

ตอนแรกผมคิดว่า Brio เสียอีก ที่หน้าออกแหลมๆทรงลู่ลมจะเป็นตัวที่ลู่ลมที่สุด ดันกลายเป็น Mirage หน้ากลมๆไปได้ครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:04:10 »
อยากอ่านรีวิวเต็มๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:05:29 »
สีฟ้าสวยครับ

อยากเห็นตัวจริงมากๆ เลย

น้ำหนัก 800 กว่าๆ นี่ ผมไม่นึกว่าจะได้เห็นในรถบ้านๆ แล้วนะเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:07:32 »
ขอบคุณทีมงาน HLM ทุกท่าน

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:21:22 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆๆๆ

ส่วนตัวผมชอบ mirage นะ แม้หน้าตาไม่เด่นมาก แต่ก็สวยเรียบๆๆ ออกเฉยๆ นิดๆๆ และก็มีดีพอตัว
น้ำหนักตัวเบา เครื่องยนต์โอเค ราคาเปิดไม่แรงมาก option ก็ครบๆสำหรับตัว top
น่าจะมียอดขายที่ดีพอสมควร

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:30:55 »
ออกแนวสวยเรียบสวยนาน ยิ่งดูยิ่งสวย

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:33:15 »
จัดเต็มรีวิว ECO CAR ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:40:46 »
เข้ามาย้ำว่าสีฟ้า สวยจริง อะไรจริง

รูปร่างของรถ กับ Brand ambassador เอ๊ย presenter กลมกลืนกันดีจริงๆ

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:44:42 »
ว่าแต่ยาง/ล้อในรูปมันขนาดเท่าไหร่ครับ เห็นแล้วอดสงสัยไม่ได้ PCD ก็คงจะ 4 รู 100 ปกติ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:50:27 »
ตามกระแสไม่ทันเลยจริงๆช่วงนี้...
ต้นปีกระบะเปิดตัวใหม่ ก็อยากได้กระบะ.. แต่ชะลอไว้ อยากดู Defect แต่ละรุ่น
มาอาทิตย์นี้ Eco car เปิดตัวมาในช่วงราคาน้ำมันแพงขึ้น ก็อยากได้ Eco car ซะงั้น..
แถมยังเข้าภาษีรถคันแรกเหมือนกัน.. สับสนจริงๆ  ???
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:08:57 »
ขอบคุณครับ
อ่านแล้ว มองอนาคตของบรีโอช่างมืดมนจริงๆ

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:19:05 »
ขอบคุณมากมาย

ผมกังวลคันนี้มากเพราะ ราึคา มันถูกสุดในกลุ่ม

กลัวจะ วัศดุไ่ม่ดี  อืดเป็นเรือเกลือ  ฯลฯ
อ่าน preview แล้ว สงสัยจะไ้ด้เป็นหนี้แล้ว

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:32:36 »
 ;D ;D ;D
ชอบมากเลยค่ะ ขอบคุณนะค๊าาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 18:44:15 โดย PATTY »

ออฟไลน์ dorakun

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:37:42 »
จะบอกว่าเปิดอ่านเจอรูปแรกสีเขียวผมว่างั้นๆ...แต่พออ่านไปเรื่อยสำหรับผม
ผมว่ารุ่นนี้สวยและดูดีแค่สองสีอ่ะครับ...คือสีขาวกับสีฟ้า ส่วนสีอื่นผมว่างั้นๆ

ออฟไลน์ Robb 🍋

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:45:02 »
ขอบคุณสำหรับ 1 Impression ครับ

สีฟ้า สวยอ่า ชอบบบ  :D :D

ออฟไลน์ anikuz

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 13:03:42 »
เข้ามาย้ำว่าสีฟ้า สวยจริง อะไรจริง

รูปร่างของรถ กับ Brand ambassador เอ๊ย presenter กลมกลืนกันดีจริงๆ

รู้สึกว่าคนนั่งในรถ ทำตาชวนฝันเหมือนนิชคุณเลยนะครับ ตั้งใจเปล่าครับเนี่ย หุหุ.... :D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 13:09:03 »

รู้สึกว่าคนนั่งในรถ ทำตาชวนฝันเหมือนนิชคุณเลยนะครับ ตั้งใจเปล่าครับเนี่ย หุหุ.... :D

ตาชวนฝัน...อืม คล้ายก็คล้ายนะ เฉพาะตานะครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 13:13:59 »
" ถ้าอยู่ในโค้ง อาการของ Mirage จะบอกว่า "มึงแน่ใจนะว่า มึงจะเล่น ถ้ามึงเอา กูก็เอาด้วย"
ถ้าเป็น Brio อาการของรถจะบอกว่า " ลุยแหลกเว้ยยย" แต่พอจวนตัว กูก็ทิ้งมึงเลยนะ
ถ้าเป็น March อาการของรถจะบอกว่า "อย่าเลย เธอ อย่า อย่า โอ้ว อ้า อู้ววววว" (ก่อนที่จะ
ทะแล็ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด เพราะอาการเลี้ยวแล้วไม่ค่อยจะยอมเข้าโค้ง - J!MMY)

ซี๊ตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 13:47:14 »
ขอบคุณคุณ J!MMY ครับ

ใครกำลังหา ECO CAR ราคาไม่แพง+ศูนย์บริการแพร่หลาย น่าสนใจมากครับ
รถน้ำหนักเบาๆ แต่มีความแข็งแรงสูง (บอดี้เจ๋งๆแบบนี้ กับรถราคาประหยัดแบบนี้ ผมถือว่าหาได้ยากนะครับ)

การเข้าโค้งแม้จะเป็นรถเล็กแต่กลับ มีกลิ่นFeelingการควบคุมในโค้งแบบซีเดีย เชื่อว่าค่อนข้างเชื่อใจได้ (ถ้าไม่มาแรงเกินตัว)
ขนาดเซ็ตวงเลี้ยวให้แคบสุดๆๆ  แต่เมื่อใช้ความเร็วพวงมาลัยก็ยังมีความเที่ยงตรงตามสั่ง (ส่วนตัวผมว่าโอเคมากก)

ภายใต้หน้าตาเรียบง่าย แต่แฝงด้วยความดีข้างใน คือ ความลู่ลมที่สุดในกลุ่ม ECO CAR
(ผมว่าความหล่อมันอยู่ข้างในโดยไม่ต้องแสดงโฉ่งฉ่างอ่ะครับ)
(ชอบMIRAGEสีฟ้าคันนั้นเป็นการส่วนตัวครับ)

อีกอย่างสิ่งที่รถยนต์มิตซูบิชิ ไม่เคยได้ให้ความสำคัญสักเท่าไร นั่นคือ การประหยัดน้ำมัน
แต่ครั้งนี้ผลลัพท์ออกมามันเิกินคาด เพราะมันประหยัดน้ำมัน "ระดับพระเจ้าจอร์จจจจจจ" กันทีเดียว 55555 (แรงสสสสส์)

ราคาเข้าถึงง่ายยยยย / ศูนย์บริการค่อนข้างเยอะอยู่ครับ
ส่วนตัว MIRAGE น่าสนใจมากกกกกกครับ

ออฟไลน์ KT7

• **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 14:23:04 »
" ถ้าอยู่ในโค้ง อาการของ Mirage จะบอกว่า "มึงแน่ใจนะว่า มึงจะเล่น ถ้ามึงเอา กูก็เอาด้วย"
ถ้าเป็น Brio อาการของรถจะบอกว่า " ลุยแหลกเว้ยยย" แต่พอจวนตัว กูก็ทิ้งมึงเลยนะ
ถ้าเป็น March อาการของรถจะบอกว่า "อย่าเลย เธอ อย่า อย่า โอ้ว อ้า อู้ววววว" (ก่อนที่จะ
ทะแล็ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด เพราะอาการเลี้ยวแล้วไม่ค่อยจะยอมเข้าโค้ง - J!MMY)

ชอบประโยคนี้ 5กระโหลก

ออฟไลน์ FourMonkey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 14:29:25 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้มากครับ

แต่ ผมสงสัยอีกประเด็นนึง  ซึ่งไม่ได้กล่าวไว้ในรีวิวนี้ครับ

พื้นที่สัมภาระหลังเบาะหลัง เทียบแล้ว ขนาดไหนครับ  ใครใหญ่กว่ากันใน Eco Car

จะแค่แมวดิ้นตาย เหมือน Brio เปล่าครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 14:43:12 »
รอจะแซวคุณจิมมี่อยู่ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
ไม่รู้ว่าวันนี้จะยังทันไหม

ดูที่ชุดคุณจิมมี่ครับ ชุดเก่ง(ชุดเดิม)  อีกแล้ว  ชอบจริงๆชุดนี้อิอิ

สงสัยต้องลองแต่งตัวแบบนี้มั่งเผื่อจะช่วยเวลาขับรถดีขึ้น แฮ่ะๆๆ

ออฟไลน์ John Cena

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 14:53:52 »
ดูจากรูปสีฟ้า รถดูขนาดใหญ่ผิดตา เทียบกับคุณจิมมี่ครับ

แต่สีนี้มุมนี้ ถ่ายสวยจริงๆ

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 17:13:45 »
ขอบคุณคุณจิมมี่ครับ ดูแล้วก็น่าสนใจเหมือนกันครับ  :)

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 20:55:11 »
ขอบคุณครับ ขอตัวไปอ่านก่อนนะครับ :D
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html