ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังมิจฉาชีพนะครับ  (อ่าน 3424 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ระวังมิจฉาชีพนะครับ
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 16:38:54 »
วันนี้อยู่ ๆ ผมได้รับโทรศัพท์ แรก ๆ ก็คุยกันเรื่องรถนี่ล่ะ
ถามผมว่าสนใจรุ่นไหน แล้วมันก็มีข้อเสนอให้ครับ  คนที่โทรมานี้ผมก็พอจะจำได้ครับ
ว่าเจอเค้าที่โชว์รูมบ่อย ๆ สงสัยว่าคงแอบไปเอาเบอร์โทรที่ผมให้พนักงานขายไว้
แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนครับ เพราะผมเข้าไปดูรถ ลองรถ แทบทุกศูนย์เลย
มันถามผมว่าอยากให้ทำเรื่อง คืนภาษีรถคันแรกให้มั้ย เค้ารู้ว่าผมหมดสิทธิรถคันแรก เพราะใช้มาหลายคันแล้ว
  ก็เลยลองคุยกับมันเล่น ๆ เผยออกมาว่าคิดค่าใช้จ่ายทำเรื่องให้เสร็จสรรพ หมื่นนึง
  อ่ะ... มันเป็นไปไม่ได้แน่ครับ ต้มผมแน่ ๆ งานนี้
  เลยมาเล่าให้เพื่อน ๆ ระวังกันด้วยล่ะครับ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
Re: ระวังมิจฉาชีพนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 16:50:01 »
ขอบคุณครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 18:34:19 »
ขอบคุณครับ ดูท่าจะล่อคนโลภ อย่างว่าได้คืนฟรี ๆ ถ้ามีสิทธิ์ผมคงจะอยากขอคืนเหมือนกัน ตอนนี้ผมหมดสิทธิ์แล้ว  :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 23:13:54 »
ทำกันไปได้ ขอบคุณที่เตือนครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 19:10:39 »
ขอบคุณที่มาเตือนครับ
แต่ผมคงไม่ต้องห่วง เพราะยังมีสิทธิ์อยู่

อาจมีคนหลงเชื่อนะ บางคนคิดว่า เสียหมื่น ได้แสน แต่ลืมคิดถึงความเป็นไปได้