ผู้เขียน หัวข้อ: Ferrari SP12 EC รุ่นแปลกๆแบบสั่งทำ เห็นแล้วบอกคำเดียวว่าใจถึงมากๆ  (อ่าน 5047 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ไม่น่าเชื่อว่าจะมีใครบ้าพอและเงินถึง ทำออกมา ใช้พื้นฐาน 458 ทำออกมาคันเดียวราคาประมาณ 3 m

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
จากชื่อคลิปบอกว่าเป็นของEric clapton  ครับ  เงินแค่นี้สำหรับเขาคนนี้คงธรรมดาๆครับ เพราะดังซะขนาดนั้นแล้ว  ผลงานดังๆที่คนรู้จักกันเยอะก็ wonderful to night    layla   tear in heaven
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 12:48:00 โดย Tyde »

ออฟไลน์ Tan Int

ก็คงเหมือนกรณี P540 Superfast aperta ละครับ
นั่นก็สั่งทำ จากพื้นฐาน 599 GTB Fiorano โดยเลียนแบบรถในภาพยนตร์อะไรซักอย่างครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่า Ferrari ก็อารมณ์คล้ายกับ Toyota นั่นแหละ
เปลี่ยนนิดแปลงหน่อยหน่อยแล้วก็ขึ้นราคา
มันก็สวยอยู่หรอก แต่เจอราคาแล้วเวียนหัว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ป๋าแคลบตั้น ทั้งที แกคงไม่อยากจำเจกะชาวบ้านเค้าน่ะครับ

แกเป็นถึงระดับ 1 ในเทพกีต้าร์ของโลกไปแล้ว อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ ch>.<

• Jr. Member
  • **
ผมว่า Ferrari ก็อารมณ์คล้ายกับ Toyota นั่นแหละ
เปลี่ยนนิดแปลงหน่อยหน่อยแล้วก็ขึ้นราคา
มันก็สวยอยู่หรอก แต่เจอราคาแล้วเวียนหัว

ผมว่าไม่นะ 430>>>458 นี้เหนือขึ้นเห็นๆเลยนะครับ
ps.ดูจาก Top Gear อะครับ หรือผมบ้าบอตามเขามากไปก็ไม่รู้ ฮาๆๆ