ผู้เขียน หัวข้อ: Triton บอกว่ายอดขายทั่วโลก 3 ล้าน คัน แล้วเจ้าอื่นหละครับ  (อ่าน 4347 ครั้ง)

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
แบบว่าอยากทราบตัวเลขครับว่าเจ้าอื่นเป็นยังไง หรือดังแค่ในไทย สงสัยครับ :-\

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
- อีซุซุน่ะตอบได้เลยว่าดังแค่ในไทย เพราะยอดขายส่วนใหญ่ก็ประเทศไทยเนี่ยแหละ 

- Mitsu ที่เมืองนอกถือว่าเป็นรถดังนะ Triton ได้ยอกส่งออกเยอะกว่ายอดขายในประเทศบานเลย แต่ส่วนมากตัวส่งออกจะใช้ชื่อ L200

- Vigo ตัวส่งออกส่วนมากจะใช้ชื่อ Hilux อย่างเดียว เมืองนอกก็ขายดีพบเห็นได้ทั่วไป ได้ออกทีวีประจำเพราะเป็นรถขวัญใจบรรดาผู้ก่อการร้ายทั้งหลาย 555

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ยอดขายทั่วโลก เมื่อปลายปี 2555
Isuzu D-Max 3 ล้านคัน
Toyota Hilux (Vigo) 5 ล้านคัน
อื่นๆ ไม่ทราบครับ . . .

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
- อีซุซุน่ะตอบได้เลยว่าดังแค่ในไทย เพราะยอดขายส่วนใหญ่ก็ประเทศไทยเนี่ยแหละ 

- Mitsu ที่เมืองนอกถือว่าเป็นรถดังนะ Triton ได้ยอกส่งออกเยอะกว่ายอดขายในประเทศบานเลย แต่ส่วนมากตัวส่งออกจะใช้ชื่อ L200

- Vigo ตัวส่งออกส่วนมากจะใช้ชื่อ Hilux อย่างเดียว เมืองนอกก็ขายดีพบเห็นได้ทั่วไป ได้ออกทีวีประจำเพราะเป็นรถขวัญใจบรรดาผู้ก่อการร้ายทั้งหลาย 555

Partner Team ที่ทำงานด้วยกัน อยู่ที่รัสเซียก็มีที่ใช้ทั้งL200, Hilux, Ranger มีบางคนในTeamแต่ก่อนยี้รถกระบะ มาทำงานเมืองไทยถามว่าคุณใช้ไปได้ยังไงAll in One พาขึ้นมานั่งถึงร้องอ๋อ เดี๋ยวนี้ก็ใช้เป็นรถครอบครัวเลยนะ ขับไปทำงาน ขับไปส่งลูก ช๊อปปิ้งซื้อของ คันเดียวทำได้หมดจบเลย แต่ปริมาณก็ยังน้อยกว่าพวกSUVใหญ่ๆอยู่ดี
ไม่รู้ว่าผลิตบ้านเราหรือโรงงานที่อื่นนะครับ
แล้วก็ รถPPV ก็เริ่มมีเยอะขึ้นแล้วครับ ทั้งPajero Sport Nissan Pathfinder แล้วก็Chevrolet Trailblazer(มีเครื่องดีเซลDuramax 2.8 กับ เบนซิน Duramax3.6) แต่ไม่มีColorado เงิบ

Navara ก็มีขาย NP300(หน้าตาFrontierเลย เงิบ) Isuzu ที่มีผู้แทนจำหน่ายตอนนี้มีแต่รถบรรทุกครับ ส่วนBT-50ตัวปัจจุบัน เพื่อนบอกว่า ยังไม่เห็นครับ

อันนี้ เพื่อนถ่ายรูปมาให้ดูเมื่อตอนต้นปี ตอนเริ่มเข้าSpring นอกจากรถเก๋งกับSUV ยังเห็นHilux วิ่ง เชิบ เชิบ ติดเข้ามาด้วยเลย

ปล.1 ยังเคยแซวกับเพื่อนเล่นๆ อยู่เลยว่า ทำไมLada บ้านเอ็งไม่ทำรถปิคอัพบ้าง(วะ)

ปล.2 เคยดูละครฉายช่องPervi Kanal(ช่อง1 รัสเซีย) มีอยู่เรื่องนึง นางเอกประมาณว่าเป็นนักจารกรรมหรือสายลับอะไรซักอย่าง จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรแต่เพื่อนเล่าให้ฟังว่าคนนี้ระดับนางแบบเลย เซ็กซี่งามแต๊ๆ นึกว่าในเรื่องคงต้องขับพวกรถสปอร์ตเปิดประทุน(ตามแบบละครไทย)
ไม่ครับ.... ในเรื่องเธอขับNavara แถมมีฉากนึง เอาNavara ไล่กวดไล่ยิงBenz ของผู้ร้ายจนลงข้างทางอีกตะหาก โอ้ววว...

ออฟไลน์ aoddy1

ยอดขายทั่วโลก เมื่อปลายปี 2555

ยอดสะสมใช่ไหมครับ เพราะอ่านในหลายๆเวปรถขายดีที่สุดในโลกปีที่แล้วเป็น Ford Focus ขายไปล้านกว่าๆเอง

ถ้าเป็นยอดสะสม Isuzu D-Max ขายปีละ3แสนคันเฉพาะประเทศไทย10ปีก็3ล้านพอดี

ออฟไลน์ Cool Runner

มันคือยอดส่งออกสะสมของโรงงานตั้งแต่ตั้งโรงงาน ผลิตได้สามล้านคัน
ไม่ใช่ยอดของ Triton อย่างเดียว

ออฟไลน์ bojung

ไม่น่าจะใช่รถกระบะอย่างเดียวมั้งครับ อาจจะรวมยอดทั้งหมดเลยหรือเปล่าครับ
แต่ถ้าเป็นอีซูซุ จะเน้นขายดีมากในประเทศไทยครับ บางต่างประเทศไม่มีครับ ยกเว้นประเทศเพื่อนบ้านพอมีอยู่บ้าง
ส่วนวีโก้มีขายหลายประเทศครับ ในอเมริกาก็จะใช้ชื่ออื่น ผมว่ายอดรถกระบะ วีโก้น่าจะเยอะสุดแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ยอดสะสมใช่ไหมครับ เพราะอ่านในหลายๆเวปรถขายดีที่สุดในโลกปีที่แล้วเป็น Ford Focus ขายไปล้านกว่าๆเอง

ถ้าเป็นยอดสะสม Isuzu D-Max ขายปีละ3แสนคันเฉพาะประเทศไทย10ปีก็3ล้านพอดี

อ้อ... ใช่ครับ D-Max 3 ล้านคัน เฉพาะในไทยครับ ขออภัยด้วย แหะๆ

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
ผมอยู่แถวๆแหลมฉบัง ส่วนใหญ่เห็นแต่่วีโก้ไปลงเรือเยอะสุดนะครับ ไม่ได้นับแต่เจอบ่อยมาก รองลงมาก็อีซูซุนี่แหละ แต่ผมไม่ค่อยเห็นไทรทันเท่าไหร่(โรงงานเค้าอยู่ติดกับท่าเรือครับ)555

ออฟไลน์ fameta

• **
ก็เห็นมีกระบะโตโยต้า HILUX ที่ส่งออกแยะมากน่าจะมากเป็นอันดับหนึ่งด้วยซ้ำ