ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มั้ยที่ปั้มต่างๆจะขยายe85 ไปตจว.มากกว่านี้  (อ่าน 4716 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
ใช้ex อยู่ ครับอยากทราบโซนแถวๆสายเอเซียช่วงสิงห์บุรี ชัยนาทอ่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ต้นทุนในการขยายปั้ม แพงเกินกว่าที่ ปตท น่าจะยอมลงทุนขยายปั้มเพิ่มในตอนนี้มั้งครับ

ต้องรอให้ปริมาณรถเยอะขึ้นก่อน ปั้มจึงจะขยายตาม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เดี๋ยวเด็กปั๊มจะเหงาหน่ะครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของปั๊มก็คงไม่ยอมเสียถังเก็บน้ำมันใต้ดิน หัวจ่าย พื้นที่ให้กับสินค้าที่ไม่ค่อยได้ขายหรอกครับ ปริมาณรถที่เติมได้น้อยมากเลยไม่คุ้ม ถ้ามีทุนที่พื้นที่ขยายเป็น LPG จะคืนทุนง่ายกว่าเยอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ johnlee

ท่าจะยากครับ ขายได้น้อยกว่า NGV อีกอ่ะ

แก๊สยังพอขายให้ 10 ล้อได้บ้าง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเงื่อนไขที่ติดอยู่ตอนนี้มันอยู่ที่ รถน้อยมากกว่าครับ

ออฟไลน์ mongolias

เดี๋ยวอาจจะได้ยินข่าว หลังจากมีการปรับราคาแก๊สขึ้นจนเสร็จตอนปลายปีว่า
ปตท. มีนโยบายเพิ่มปริมาณปั๊ม E85 แต่อาจจะต้องมีการปรับราคาขึ้น
เดาว่าน่าจะคล้ายๆกับ เคสของ NGV ครับ

แต่ E85 คงจะใช้เวลานานกว่านิดหน่อย เพราะปริมาณการใช้มันไม่เยอะครับ

ออฟไลน์ deeo23

• Newbie
  • *
แล้วที่ชลบุรีมีปั้มไหนบ้างอ่ะคร๊าบ E85

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
แล้วที่ชลบุรีมีปั้มไหนบ้างอ่ะคร๊าบ E85

บางจากครับ    บางอ่างศิลามีแน่ๆ 1ตู้ครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
เดี๋ยวอาจจะได้ยินข่าว หลังจากมีการปรับราคาแก๊สขึ้นจนเสร็จตอนปลายปีว่า
ปตท. มีนโยบายเพิ่มปริมาณปั๊ม E85 แต่อาจจะต้องมีการปรับราคาขึ้น
เดาว่าน่าจะคล้ายๆกับ เคสของ NGV ครับ

แต่ E85 คงจะใช้เวลานานกว่านิดหน่อย เพราะปริมาณการใช้มันไม่เยอะครับ
เฮ้อ สงสัยต้องรอต่อไปแบบไร้ความหวัง  พอดีเห็นข่าวประชาสัมพันธ์ของบางจากแจ้งว่าจะขยายเพิ่มอีก50หัวจ่ายภายในสิ้นปีนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
รอแบบไม่มีความหวังต่อไปแหละครับ. ไม่มีอะไรที่เทียบเคียงน้ำมันได้เท่ากับ lpg อีกแล้วครับ

ออฟไลน์ patzahut

ต้องรอต่อไปครับ  New Civic 2012  ก็ใส่ E85 ได้แล้วนะ  อาจจะช่วยกระตุ้นให้เพิ่มปั้มเร็วขึ้นอีกนิดนึง

ออนไลน์ mamaman

ชลบุรีมีเส้น มอเตอรืเวย์ไปพัทยาครับ ทั้งสองฝั่ง ตรงข้ามกันเลย
ถ้ามากจาก กทม เลยสะพานสวนเสือ ชิดซ้ายเข้าทางคู่ขนานมาเลย
ถ้ามาจากแหลมฉบัง ก็เข้าทางคู่ขนาน หลังจากเลยทางแยกแถวหน้า นิคมปิ่ยทอง