โพลล์

หลังจากดูสเปคแล้ว คุณจะเลือก Eco-car รุ่นไหน ?

Almera
10 (7.4%)
Brio
1 (0.7%)
March
5 (3.7%)
Mirage
24 (17.8%)
Swift
92 (68.1%)
รอดูโตโยต้าดีกว่า
3 (2.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 131

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- ตารางเทียบสเปค Eco-Car สวิฟต์จัดหนัก มิราจจัดเต็ม คุณชอบคันไหน ?? -<{  (อ่าน 56649 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
1.Almera
2.Swift
3.March, Mirage
4.Brio

March กับ Mirage ให้เสมอกันครับ
แต่ให้เลือกจริงๆ คงเป็น March

ออฟไลน์ decptt

1.Swift อยากได้แต่ติดศูนย์บริการ
2.Mirage ช่างใจจะซื้อจริงระหว่างคันนี้(Option เพียบ) เพราะศูนย์บริการเยอะกว่า กับ
3.Almera ตัวนี้ เรื่องศูนย์บริการ กับอะไหล่นอกศูนย์ครับ
4.March
5.Brio

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ขอเรียงด้วยคนครับ
1. อัลมีร่า
2. มาร์ช
สองข้อแรกเลือกเพราะผมเป็นสาวกนิสสัน ก็เชียร์กันออกนอกหน้าหน่อย
3. สวิฟท์
อันนี้แอบเชียร์ซูซูกิเล็กๆ
4. มิราจ
5. บริโอ้
สองข้อหลังค่อนข้างจะเฉยๆ แม้มิตซูบิชิจะเป็นแบรนด์ที่ชอบรองจากนิสสัน แต่ยังแอบเชียร์ไม่เท่าซูซูกิ ส่วนฮอนด้า ยังไม่โปรดรุ่นนี้เท่าไหร่

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
ได้ใจจริง ๆ ครับ กระทู้นี้

สวิฟต์ จะแพ้ก็ตรงศูนย์เนี้ยแหล่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
น่าเห็นใจ บริโอ้อยู่รั้งท้ายทุกความเห็นเลย

ถ้าบ้านผมมีรถหลายคันแล้วต้องการอีกคันเล็กๆเพื่อเอาไว้ใช้เฉพาะในเมือง รับส่งลูก จ่ายตลาดก็คงเลือกบริโอ้นี่แหละครับ แต่ด้วยความพร้อม ชีวิตประจำวัน รายได้แล้ว ยังไงก็ต้องมองข้ามไปอยู่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
สวิฟจัดเต็มมาก ถ้ามีศูนย์บริการเยอะกว่านี้คงจะเยี่ยมที่สุด แต่ยังไงก็รักสวิฟ   :D

ออฟไลน์ rogerover3

• Newbie
  • *
1.Almera  กว้างขวาง รู้สึกว่าคุ้มดี
2.Swift  สวย ขับขี่สนุก แต่ตัดคะแนนเรื่องขนาดลง
3.March ความสวยน้อยกว่าสวิฟ
4.Mirage ประหยัด แต่ผมให้คะแนนควาสวยงามมากกว่าความประหยัด รูปลักษณ์ไม่โดน
5.Brio คันนี้ไม่มีอะไรโดน

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
ตอนนี้ขับทั้ง สวิฟ เครื่อง 1500 และ อาเมร่า ตัวท๊อป

ถ้าให้เลือก อีโค จากตัวเลือกดังกล่าว เลือก สวิฟ สิครับ

สาวๆ ชอบ นักศึกษาเห็นแล้วอยากนั่ง ขับไปรับนี่ กรี๊ด กันใหญ่...  ;D

ออฟไลน์ eknawink

• Newbie
  • *
สเปคดูแต่  เขาเอาไว้เคลมกันครับ  ถ้าจะให้ดีต้องไปลองครับ  ไปลองมาหมดยกเว้น บริโอแล้วถ้าเอาเรื่องการขับ 

ออกตัว อัลเมร่านะ  ไม่ได้เร็วกกว่า swift แต่เนียนกว่า  swift ออกแนวกระตุก ลากของหนัก  ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ตอนช่วงเลย 40 -140 swift กินขาดครับ  นิ่งตามคุณ จิมบอก

เบรด swift ดีกว่านิดนึง
พวงมาลัย พอๆกัน

เเต่วัสดุ swift การประกอบ swift ผม่ว่าไม่แน่นอนอ่ะ  ตัวบนโชว์ปิดประตูยาก แต่ตัวเทสกลับปิดง่าย  งงอยู่

คงเอาคันนี้แต่ยังติดใจเรื่องออกตัวนี่แหละ