ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนในบอร์ดจะเลือกรถอะไรดีคะระหว่าง 2012 Toyota 86 กับ MB E Coupe  (อ่าน 15531 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
งบนี้ C Coupe พอครับ  ;D

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
E-Coupe เลยครับ สวย เท่ห์ ดูเป็นสาวสังคม  :D :D

ออฟไลน์ 2k

GT 86  :)

เบนซ์ E คลาสหรูยังไงลงท้ายมันก็คือรถบ้านธรรมดาทั่วไป ตกรุ่นไปแล้วก็หมดความน่าสนใจรถรุ่นใหม่ๆก็มาโดดเด่นแทน แต่กับ86มันคือรถที่คนจะฮือฮากับมันไปอีกนานเป็นสิบๆปี เทคโนโลยีใหม่ๆที่มาทีหลังจากนี้ก็สามารถชดเชยได้ด้วยของแต่งต่างๆที่จะประเคนมาลงให้ใน86นี้  :-*

จะว่าไป86มันก็เหมือนรถในอุดมคติที่สมบูรณ์พร้อมที่คนใฝ่หาเหมือนกันนะ มันเป็นรถที่เกิดมาจากการร่วมมือกันพัฒนาระหว่างโตโยต้าและซูบารุ ด้วยจุดศูนย์ถ่วงที่ต่ำที่สุดของมันและโครงสร้างในแบบซูบารุการเกาะถนนไม่มีปัญหาแน่นอน (ท็อปเกียร์ออกมารับประกันแล้ว) ส่วนเครื่องยนต์2000ccยังไม่มีระบบอัดอากาศใดๆก็ถือว่าจัดจ้านพอตัวแล้ว ถ้าอยากจะให้แรงกว่านี้อีกเดี๋ยวก็มีของเล่นให้มาเลือกใส่อีกเยอะแยะจะเอากี่ร้อยแรงม้าเลือกได้เลย มันเป็นรถที่อยู่ในเครือโตโยต้าในอนาคตยังไงก็มีอะไหล่กลาดเกลื่อนให้ใช้อีกนาน จะเข้าศูนย์ทั่วไปก็ได้เพราะว่ามีการขายจากศูนย์ทางการในประเทศไทยเอง รูปลักษ์มันก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นรถสปอร์ต แม้จะยังไม่สวยแต่ใครๆเห็นก็เข้าใจโดดเด่นบนถนนได้ง่ายๆ..........มีเหตุผลอะไรมากกว่านี้อีกไหมช่วยคิดที?   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Casanomy

• Newbie
  • *
จริงๆๆคำถามนี้ผมก็ถามตัาเองอยู่เหมือนกันครับแต่เป็น C Coupe 180 กับ GT86
คิดอยู่นานก็คิดไม่ตก แต่ท้ายที่สุดก็จบที่ GT86 คันสีส้มไปเรียบร้อยแล้วครับ
เพราะคิดอยู่ว่าถ้าจะซื้อรถทั้งทีซื้อที่ตัวเองชอบดีกว่า

ออฟไลน์ mongolias

E-coupe เท่านั้นครับ
แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 86 กับ C-calss ผมไป 86 ครับ
(ถ้าเป็น C-coupe ก็ไป C-coupeครับ)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
ถ้า จขกท. มีงบได้ถึง e-coupe แล้ว

1.ชอบแต่งรถ ชอบขับรถ ก็ 86 ครับ แล้วก็ตกแต่งต่อเติมเพิ่มในเงินที่เหลือ
2.ชอบขับรถชิลๆ แต่อยากได้รถที่ดูสปอร์ต จบในการซื้อ ไม่แต่งเพิ่ม ไปที่ e-coupe ครับ

แต่ถ้ามีใจให้ 86 มาอยู่ก่อนแล้ว ก็เลือกรถที่ชอบครับจะได้ไม่เสียใจภายหลัง

อีกอย่างนึงที่ควรนึกถึง

86 นั่งสอง เบาะหลังอย่าไปคาดหวังอะไรกับมันมาก
E-coupe นั่ง 4 ได้ เผื่อเพื่อนๆ ขอติดรถ

ออฟไลน์ beebird

E-Coupe ครับ

86 มันออกแนวดิบๆ ไม่เน้นสะดวกสบาย
E-Coupe หรู ดูดี เวลาขับอาจจะไม่สนุกเท่า 86 แต่มาสไตร์ดึงๆแบบรถเยอรมัน

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
e-coupe ครับ ดูโค้งมีเสน่ดีครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
E Coupe แบบไม่ต้องคิดครับ

รถคนละ segment กันเลย 
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
E coupe ไม่ต้องคิด ยาวๆเลยครับ

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
 เลือก Mercedes-Benz E Coupe 250 CGI เลยครับ ดูดีกว่าเยอะ แต่ถ้าราคาใกล้ๆกับ Toyota 86 ผมเลือก C Coupe คับ Mercedes ดูภูมิฐานกว่าครับผม  ;D