ผู้เขียน หัวข้อ: Civic โมเดลเชนจ์ตัวต่อ FD ที่จะขายปี 2011 จะไม่ฉีก  (อ่าน 20343 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
มีข่าวแว่วๆมาว่า

ตัวต่อไปของ Civic FD รหัสตัวถังไม่รู้
แต่รหัสพัฒนาเนี่ยมีแน่
ดีไซน์มีคนเห็นบ้างแล้ว
ออกแนวคล้ายตัวเดิมแต่ปรับให้ทันสมัยขึ้นน่ะเอง
เหตุผลก็คือรุ่นนี้ฉีกจนพลิกความคาดหมายแบบสุดๆนั่นเอง
จนรุ่นต่อไปไม่รู้จะฉีกแนวแบบไหนแล้ว

และสไตล์ของฮอนด้าถ้ารุ่นไหนประสบความสำเร็จตัวต่อไปจะ
พัฒนาให้ดีขึ้นครับผม

จะจริงไม่จริงก็ต้องสปายหรือข่าวลึกๆนู่นปี 2010
น่าจะชัดเจนมากกว่าตอนนี้

สำหรับความเคลื่อนไหวต่างๆจะรายงานให้ทราบ
ตอนนี้รวบรวมข้อมูล นิวโมเดลที่ขายไทยรหว่างปี 2010-2012
ถ้ารุ่นไหนมีความเคลื่อนไหวแรงก็จะลงคอลัมน์คร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 10:00:15 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
Re: Civic โมเดลเชนจ์ตัวต่อ FD ที่จะขายปี 2011 จะไม่ฉีก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:59:33 »
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ BnN

Re: Civic โมเดลเชนจ์ตัวต่อ FD ที่จะขายปี 2011 จะไม่ฉีก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:08:56 »
เอาเป็นว่า
ทำให้เสียงลมที่กระจกมองข้างเวลาวิ่งด้วยความเร็วสูงมันหายไปก็พอ
เพราะมาจากตำแหน่งของกระจกมองข้างนั่นแหละ
เวลาวิ่งด้วยความเร็วสูงแล้วมันมีเสียงวี๊ดๆๆๆๆ

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:36:40 »
อ้าว เหรอ

ไม่รู้นะ  ผมว่าซีวิคที่ฉีกจนแปลกตาเลยก็คือสมัย อีจี อ่ะ
รถอะไรไม่รู้  ขนาด ไมเนอร์เชนท์ ยังไม่มีเลย 555
ประมาณว่าไม่รู้จะเปลี่ยนมันยังไงอ่ะ

แล้วมาอีเค อีเอส เอฟดี  มันก็ยังไม่หลุดจากทรวดทรงนั้นสักคัน

อย่าง เอฟดี  ผมว่ามันเป็นการเน้น คอนเซป โมโนฟอร์ม ให้ ชัดเจนขึ้นนั่นเอง
แต่ยอมรับว่าเป็นการดีไซนจ์ที่ลงตัวมาก  มากกว่า โฉมที่แล้ว(นั่นคล้านเอาอีเคมาทำให้่คมขึ้น)

อีกอย่าง  ที่ทุกวันนี้ผมไม่เข้าใจเลย
คนญี่ปุ่นที่ผมเจอ  ร้อยละร้อย  จะบอกว่า เอฟดี  ไม่สวยเลย  ไม่สวยอย่างแรง
ไม่รู้ทำไมอ่ะ  โดยเฉพาะกลมๆที่ไฟท้ายนี่  พูดกันทุกคนว่าไม่ลงตัว
แต่บ้านเรากลับชอบซะงั้น

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:50:16 »
อ้าว เหรอ

ไม่รู้นะ  ผมว่าซีวิคที่ฉีกจนแปลกตาเลยก็คือสมัย อีจี อ่ะ
รถอะไรไม่รู้  ขนาด ไมเนอร์เชนท์ ยังไม่มีเลย 555
ประมาณว่าไม่รู้จะเปลี่ยนมันยังไงอ่ะ

แล้วมาอีเค อีเอส เอฟดี  มันก็ยังไม่หลุดจากทรวดทรงนั้นสักคัน

อย่าง เอฟดี  ผมว่ามันเป็นการเน้น คอนเซป โมโนฟอร์ม ให้ ชัดเจนขึ้นนั่นเอง
แต่ยอมรับว่าเป็นการดีไซนจ์ที่ลงตัวมาก  มากกว่า โฉมที่แล้ว(นั่นคล้านเอาอีเคมาทำให้่คมขึ้น)

อีกอย่าง  ที่ทุกวันนี้ผมไม่เข้าใจเลย
คนญี่ปุ่นที่ผมเจอ  ร้อยละร้อย  จะบอกว่า เอฟดี  ไม่สวยเลย  ไม่สวยอย่างแรง
ไม่รู้ทำไมอ่ะ  โดยเฉพาะกลมๆที่ไฟท้ายนี่  พูดกันทุกคนว่าไม่ลงตัว
แต่บ้านเรากลับชอบซะงั้น

พี่ตูนครับ ลองไปดูยอดขาย 196 รุ่นในญี่ปุ่นที่ผมลงไว้สิครับ อิอิ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=234:-196-2008&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:56:02 »
จะบอกว่าผมเองก็ไม่ได้ชอบไฟท้ายตัวนี้สักเท่าไหร่นะ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 12:41:51 »
ถ้าจะทำ Civic ตัวต่อไป ผมเสนอฮอนด้าว่าไม่ต้องทำกระจกหน้าลาดมากนักก็ได้ ขอให้เวลาเลี้ยวเข้าซอยแล้วเสาไม่บังตาจนเวอร์ก็พอ 

ส่วนท้ายรถ ก็สามารถปรับให้สวยได้ไม่ยากอยู่แล้ว

แต่ก็เห็นใจฮอนด้าตรงที่รุ่นปัจจุบัน เป็นดีไซน์ที่ตั้งใจปั้นมาให้ล้ำกว่าชาวบ้านจนตอนนี้เมื่อคิดจะออกรุ่นใหม่ ก็ยิ่งต้องทำงานหนักถ้าจะให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างแท้จริง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 13:04:08 »
ผมว่า Fd ทำได้สวยนะครับ แต่ยกเว้นไฟท้ายที่ดูขัดกับตัวรถมากๆ

รุ่นใหม่ขอให้เปลยี่นไฟท้าย สวยๆหน่อยก็แล้วกันครับผม อิอิ

นางงามจักรยาน 2009

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 14:40:37 »
วาดแล้วตามจินตนาการ แล้วเอามาลง อวดฝีมือแถวนี้ นางงามสามารถทำได้ไหมคะเนี่ย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:10:04 »
ผมกลับชอบที่มันกระจกลาดนี่สิครับ  แล้วรู้สึกว่าcityจะตามมาติดๆเลย

อย่าเปลี่ยนเลย เพิ่มความแกรงของตัวรถดีกว่า

AnubisTT

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 16:29:40 »
หวังว่าคงจสวยกว่าเดิม(ขอวเดิมก็สวยอยู่แล้ว)

ขออย่างเดียวอย่าฉีกแบบ CITY Type Z > CITY (FIT Aria) และก็  Vios > New Vios นะ

Chariot

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 18:42:51 »
ฮอนด้าชอบทำด้านท้ายขัดใจผมทุกทีเลย

แอคคอร์ดตัวก่อน ไฟท้ายเห่ยสิ้นดี เพิ่งจะมาเปลี่ยนเอาตอนท้ายๆ ดูดีขึ้นมาก
แอคคอร์ดใหม่ ไฟท้ายไม่ผ่าน แผงทับทิมเหมือนซีรี่ยส์ 7 เกินไป
ซิตี้ตัวก่อน ไฟท้ายเชยแหลก พอไมเนอร์เอาไฟกลมมาใส่ค่อยดูดีหน่อย
ซีวิคและซิตี้ใหม่ ท้ายดูใหญ่ๆแบบรถบ้านๆ ขัดกับด้านหน้าที่ดูสปอร์ตสุดๆ

แต่ก็ยังดีกว่าบางค่าย ที่โมเดลเชนจ์แล้ว กลับดูคล้ายๆเดิม มองผ่านๆดูแทบไม่ออก...อิอิ