ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ลอง มิราจแล้ว แชร์ ความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 6706 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ใครได้ลอง มิราจแล้ว แชร์  ความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ   เกิดอาการสนใจขึ้นมาครับ แต่ยังไม่มีโอกาศไปลองเลยครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
รอรถเทสไดร์ฟ อยู่เหมือนกันครับผม

ตามกำหนดรถลงโชว์รูป วันนี้ แต่ยังไม่ลง สงสัยน่าจะเลื่อน ยาวๆ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
รอรถเทสไดร์ฟ อยู่เหมือนกันครับผม

ตามกำหนดรถลงโชว์รูป วันนี้ แต่ยังไม่ลง สงสัยน่าจะเลื่อน ยาวๆ

;Dรถที่โชว์รูมยังไม่มีให้ดูเลยครับ ::)

ออฟไลน์ superden

ที่เชียงใหม่เขาว่า หลังสงกรานต์รถเทส จะมาอะครับ  ช่วงนี้มีโชว์แค่2คันในจังหวัด(หรืออาจะในภาคเหนือตอนล่างเลยทีเดียว)

ออฟไลน์ adis

ปัตตานีมาเมษาครับ ถ้าลองเมื่อไหร่ จะมาเล่าให้ฟังแล้วกัน รออยู่เช่นกันครับ

ออฟไลน์ hutzero

ลองนั่งแต่รถโชว์   ส่วนตัว Test Drive ศูนย์บอกว่ามาหลังสงกรานต์แน่ะ...

ออฟไลน์ mewzabahl

ลองนั่งแต่รถโชว์   ส่วนตัว Test Drive ศูนย์บอกว่ามาหลังสงกรานต์แน่ะ...
ความรู้สึก กว้างกว่า มาชไหม  วัสดุ คุณภาพ ดีไหม เข้าออก  ช่วยอธิบายหน่อยครับ  ยังไม่ว่างไปมอเตอร์โชว์เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ศูนย์บ่อวินก็บอกว่าหลังสงกรานต์เช่นกันครับ สงสัยช่วงนี้รถทดลองขับเอาไปที่งานมอเตอร์โชว์กันหมด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
 :-[ :-[ :-[รถที่ลองขับในงาน Motor Show มีแค่ 3 คันเองค่ะ

งงคะ เปิดตัวก่อน แต่ไม่มีให้ลองขับที่ Show room

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
วันนี้ไปมอเตอร์โชว์ แต่เสียดายไม่ได้ลอง Mirage เพราะไม่ทัน ได้ลองแต่ Swift

แต่สิ่งนึงก็คือ Mirage เนี่ย ผมว่าของเล่นน่าสนใจครับ โดยเฉพาะจอ touchscreen ของตัวท็อป

และผมว่าถึงแม้วัสดุเขาจะไม่ดีไปกว่า March (และดูกระจอกกว่า Swift) แต่ผมว่าเขาจัดวาง และเลือกโทนสีได้ดี จนทำให้ Mirage นั่งแล้วดูสว่างตากว่า Swift ซะอย่างนั้น

ก็ลองดูครับ แต่ใจผมเริ่มเทไป Mirage นิดๆ (โดยเฉพาะเมื่อคิดถึงอัตราสิ้นเปลืองด้วย) แต่ไม่ได้จะซื้อทั้งสองคันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 22:01:50 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน ว่ารถยังไม่เข้าศูนย์เลย แต่เล่นเปิดตัวแซงคู่แข่ง หวังชิงตัดหน้าชะลอการจอง
กำลังจะไปเทสซะหน่อย กลับไม่มีรถซะงั้น เลยไปศูนย์ suzuki ได้ลองเทส และจองไปเรียบร้อย

ผมไม่ค่อยประทับใจ mirage หลายอย่าง ทั้งรูปทรง การออกแบบ และสรรถนะ (จากที่ Review)
ยิ่งเมื่อได้เห็นคันจริงของ swift ทำให้ตัดสินใจได้ไม่ยากเลย

mirage มีข้อดีอยู่อย่างเดียว ที่ผมนำมาคิดในการตัดสินใจซื้อคือ ความประหยัดน้ำมัน พอมาคิดดูแล้ว
มันไม่สามารถตอบโจทย์ในการใช้งานของผมได้ เพราะเป็นรถคันแรก และคันเดียวของผม จึงต้องหวังเพิ่ง
สรรถนะของรถมากเป็นพิเศษ เดินทางใกล้-ไกลได้อย่างปลอดภัย พร้อมความประหยัดน้ำมันไปด้วย

ผมจึงเลือก swift ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 00:36:32 โดย wiszard »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพื่อนผมกำลังดูทั้งสองรุ่นนี้อยู่

จากที่ได้เข้าไปลองนั่ง ทั้ง สวิฟท์ ก่อน แล้วก็ไปนั่ง มิราจ

ถ้าเอาความรู้สึกแรกที่สัมผัสนะ...

"มิน่าล่ะ"

แล้วผมก็จูงมือเพื่อน(ที่จะซื้อ)กลับไปดูสวิฟท์ >_<

ออฟไลน์ TTL

ทำไม ผมกลับรู้สึกแปลกใจว่า เบาะหลังมิราจมันนั่งสบายกว่า สวิฟท์ แต่คอนโซลSwiftเอาไปเลย สวยงามมากๆๆๆ