โพลล์

ระหว่างรถเบาะนั่งสบายแต่ ที่วางขาไม่มี กับ เบาะนั่งไม่สบาย แต่ที่วางขาใหญ่ เลือกอะไรครับ

เบาะนั่งสบายแต่ ที่วางขาไม่มี
38 (76%)
เบาะนั่งไม่สบาย แต่ที่วางขาใหญ่
12 (24%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 47

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างรถเบาะนั่งสบายแต่ ที่วางขาไม่มี กับ เบาะนั่งไม่สบาย แต่ที่วางขาใหญ่ เลือกอะไรครับ  (อ่าน 5927 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตัวอย่างนะครับ

เบาะนั่งสบายแต่ ที่วางขาไม่มี คือ F10 S 5

เบาะนั่งไม่สบาย แต่ที่วางขาใหญ่ คือ E-class

สำหรับผม ถ้าต้องเลือก ขอที่วางขาเยอะๆ ถึงไม่สบายเท่า แต่ที่วางขาเยอะ และรถโปร่งสบาย ทำให้บรรยากาศในการนั่งดีครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member

ออฟไลน์ udis

ขับรถเบาะไม่สบาย ที่วางขามีเยอะ เหมื่อยหลังมากครับ เมื่อไหร่จะถึงซะที ไม่มีความสุขกับการขับเลย วิวข้างทางสวยก็จริง เซ็งครับ

ขอเบาะสบายๆครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Golf_vevey

• Newbie
  • *
โหวดไม่ถูกเลย ขอเอาทั้งสองอย่างเบาะนั่งสบายและมีที่วางขา หรือไม่เอาเลย  :-*
Golf MK3 3dr Silver
Golf MK3 4dr Green
BMW E46 323i
Camry SEG2.2
Camry hybrid 2012

ออฟไลน์ MystogaN

ผมตัวเล็ก ขอเลือกแบบแรกละกันครับ ขาเหลือเฟือ :P

ออฟไลน์ ^Yimm@^

แบบแรกครับ เบาะนั่งสบายไว้ก่อนครับ

GreenG

ผมตัวเล็ก ขอเลือกแบบแรกละกันครับ ขาเหลือเฟือ :P

ตัวเล็กประมาณไหนนะครับ  ;)

ออฟไลน์ MystogaN

สูง 170 อะคับ :P

ออฟไลน์ 6162002

เอาขาเหลือเฟืออ่ะครับ เบาะวันหน้ายังเปลี่ยนได้ *-*

dogclubs

ถ้าเบาะหน้าสูงใหญ่และบังทัศนวิสัยคนนั่งหลังเหมือน f10 ถึงจะนั่งสบายยังไงก็ อึดอัดมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Terng

ใช้พรีอุสอยู่เลยขอตอบข้อแรกครับ 5555555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เคยนั่งรถทัวร์ ไปเที่ยว
คันหนึ่งเบาะใหญ่ นั่งสบาย แต่หัวเข่าแทบชนกับเบาะหน้า รู้สึกเมื่อย อึดอัดขึ้นมาทันทีเลยครับ ทั้งๆที่นั่งได้ไม่นาน
คันหนึ่งเบาะทั่วๆไป นั่งปรกติ ช่องว่างระหว่างเข่ากับเบาะหน้า มีเหลือพอให้คนข้างๆ เดินข้ามผ่านไปได้ รู้สึกสบายกว่าครับ

จากโจทย์
คำว่า เบาะนั่งไม่สบายนั้น คงไม่น่าจะแคบ แบบรถสองแถวในซอยนะครับ
ถ้าเป็นขนาดเบาะในรถเก๋งปรกติ ถือยอมรับได้ทั้งหมด แต่ขอให้มีที่กระดิกกระเดี้ยวบ้างนั่นแหละ จะทำให้รู้สึกสบายกว่าแล้ว

สรุป เลือก ที่วางขาใหญ่ ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
เลือกแบบเเรก   เบาะนั่งสบายแต่ ที่วางขาไม่มี

keanetona

แบบแรกครับ จากใจคนเคยใช้ ACV30 ขับแค่ชั่วโมงเดียวก็เมื่อยจะแย่แล้ว (แต่คนรู้จักผมขับไปเชียงใหม่ เขาบอกเมื่อยค่อดๆ)

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
เลือกแบบที่ 2 ครับ เพราะเบาะนั่งสบายแต่ที่วางขาน้อยมันก็อึดอัดนะ ไม่โปร่ง
แต่แบาะนั่งไม่สบายแต่ที่วางขาเยอะมันก็น่าจะชดเชยกันได้
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เลือกแบบแรกครับ

ถ้าออกแบบเบาะมาไม่ดี นั่งยังไงก็ไม่สบาย แต่ถ้าออกแบบมาดี ต่อให้ legroom น้อย ผมก็คงอาศัยความขาสั้นรอดไปได้  :'(
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ adis

เลือกแบบ 2 ครับ เบาะนั่งไม่สบาย ยังพอหาหมอนรองตูดมาช่วยได้บ้าง
แต่ถ้าพื้นที่ไม่พอ ไม่รู้ทำไงครับ

ออฟไลน์ hutzero

ขอเบาะนั่งสบายและมีที่วางขาครับ

เคยทนนั่งรถทั้ง 2 ประเภทมาแล้ว  แล้วก็ไม่อยากกลับไปนั่งอีกครับ

ปล. เบาะนั่งไม่สบายผมตีความหมายประมาณนั่งตรง CAB กระบะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 14:42:09 โดย hutzero »

GreenG

สูง 170 อะคับ :P

ก็พอๆกับำี่จิมมี่เลยนะครับ ผมเองด้วยครับ ;D