ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีทรัพย์สิน ประมาณ 40 กว่าล้าน คุณจะขับรถอะไรจึงจะเหมาะสมกับฐานะครับ  (อ่าน 23186 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
S80 FT ตอบข้อ E85 ได้แน่ะครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member

ออฟไลน์ MewMew

• Jr. Member
  • **
สงสัยคุณ sepa จะอ่านหนังสือไทยไม่ออกนะคะ เค้าบอกว่าทรัพย์สิน 40 ล้าน ไม่ใช่เงิน 40 ล้านค่ะ  ลองไปอ่านดูดีๆ ตัั่งแต่อันแรก ถ้าเค้าจะไม่ให้วิเคราะห์เรื่องการเงินให้เค้าไม่มาโพสยืดยาวหรอกค่ะ

ออฟไลน์ PowerOil

• **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
อ่านแล้วได้รู้ ถึงตักกะ ของแต่ละคนเลยครับ คิดได้เยอะจริงๆครับ
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
แปลกเหนาะ คนสมัยนี้คิดเป็นแต่เรื่องเงิน จริงอยู่เรื่องเงินเป็นเรื่องสำคัญ แต่ถ้าไม่มีชีวิตอยู่ให้ใช้เงินหละ  เงินที่มีจะมีค่าอะไรไหมครับ
พูดถึงถ้ามีเงินบวกกับทรัพย์สินขนาด 40 ล้านผมไม่ลังเลเลยที่จะ ถอยรถดีๆ ระบบความปลอดภัยเยอะๆ ถ้าจะต้องจ่ายสัก 10 ล้านก็ยอม
เพราะผมคิดว่าถ้าเมื่อไหร่ต้องขับรถออกนอกบ้านละก็ ผมว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้นแหละครับ  สิ่งสำคัญคือ ถ้าเกิดเหตการไม่คาดฝันขึ้น
เจ้ารถราคา 10 ล้าน น่าจะช่วยเซฟชีวิตผมได้ดีกว่ารถราคา ล้านกว่าบาทนะครับ

จงอย่าประหยัดในสิ่งที่จะช่วยเซฟ ชิวิต ของเราเลยนะครับ ถ้ามีกำลัง

ออฟไลน์ Sepa

• Newbie
  • *
คุณ มิวมิว ครับ

ทรัพย์สินไปขายมันก็คือเงินนั่นแหละครับ ผมแค่ใช้คำผิดนิดเดียว ต้องด่ากันเลยเหรอ คุณคงเก่งมากเลยนะครับ

ประเด็นที่พิมพ์ไปคือ ข้อมูลที่บอกมามันไม่ละเอียดพอ เราไม่รู้หรอกว่าเขามีรายได้ต่อเดือนจริงๆเท่าไหร

ผมถึงยกประเด็นว่าเขาก็ยังมีแม่ที่ทำงานเป็น ผอ. บริษัทอยู่นะ พ่อก้อปล่อยเงินกู้ 

ดังนั้น ผมถึงเน้นกับคำว่าให้สมฐานะกับ 40 ล้านก็พอ เพราะบางทีซื้อรถ เขาอาจจะไม่ต้องดึง 40 ล้านตรงนั้นมาใช้ก็ได้

แต่จากเงื่อนไขข้างล่าง เอาขายต่อราคาดีด้วย ก็คงต้องรถตลาดอย่างเดียว

ออฟไลน์ ugly...

เอาน่า เอาน่า เรามาแชร์ความคิดกันขำๆ ใครถูกใครผิดก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน
อย่าเอามาเป็นเรื่องมาบ่น มาด่ากันเลยครับ นับวันจะยิ่งมีแต่จับผิดกันเปล่าๆ

ใครพลาดอะไรกันก็บอกกันดีๆครับ ไม่ต้องเป็นเรื่องใหญ่
ถึงผมจะบอกว่าซื้อแค่แคมรี่เถอะ แต่ดีไม่ดีเพื่อนเจ้าของกระทู้เขาอาจจะไปซื้อเบนลี่คันละ 15 ล้านก็ได้
อันนี้ใครจะไปรู้ดีกว่าตัวคนใช้เงินเอง เรามาแค่เสนอความคิดเห็นเท่านั้นเองครับ

ทำใจร่มๆนะครับเพื่อนๆ เรารักกัน

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

toyota estima

เอนนอนได้ วางของได้เยอะ ดูภูมิฐาน นั่งสบาย(เพราะเคยนั่ง)

toyota camry 2.5

รถลูก

Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ MandM

• **
คุณ มิวมิว ครับ

ทรัพย์สินไปขายมันก็คือเงินนั่นแหละครับ ผมแค่ใช้คำผิดนิดเดียว ต้องด่ากันเลยเหรอ คุณคงเก่งมากเลยนะครับ

ประเด็นที่พิมพ์ไปคือ ข้อมูลที่บอกมามันไม่ละเอียดพอ เราไม่รู้หรอกว่าเขามีรายได้ต่อเดือนจริงๆเท่าไหร

ผมถึงยกประเด็นว่าเขาก็ยังมีแม่ที่ทำงานเป็น ผอ. บริษัทอยู่นะ พ่อก้อปล่อยเงินกู้ 

ดังนั้น ผมถึงเน้นกับคำว่าให้สมฐานะกับ 40 ล้านก็พอ เพราะบางทีซื้อรถ เขาอาจจะไม่ต้องดึง 40 ล้านตรงนั้นมาใช้ก็ได้

แต่จากเงื่อนไขข้างล่าง เอาขายต่อราคาดีด้วย ก็คงต้องรถตลาดอย่างเดียว

ขอแชร์หน่อยครับ เรื่องทรัพย์สินมูลค่า 40 ล้าน กับมี เงินสด 40 ล้าน ถือว่าเป็นคนละเรื่องเลยครับ   
ราคาทรัพย์สินเป็นแค่การประเมิณเท่านั้น เวลาขายจริง คงไม่ได้ราคาที่เท่ากับประเมิณเสมอไปครับ
อาจได้มากกว่าหรือน้อยกว่า ก็ได้ แล้วแต่ดวงครับ   และทรัพย์สินมูลค่ามากๆ ใช่ว่าจะซื้อกันง่ายๆครับ
บางทีทั้งชีวิตขายไม่ได้เลยก็เป็นได้ ครับ ผลสุดท้ายตกเป็นของลูกหลานไป ตัวเองไม่ได้ใช้